Jump to content

ยินดีต้อนรับเข้าสู้ฟอรั่มในส่วนของพูดคุยเรื่องทั่วไป

• This topic is locked This topic is locked
157 replies to this topic

ANAKBOOPP #101 Posted 14 April 2016 - 05:57 PM

Private

• Member
  • 38616 battles
  • 1
  • [KB-TH] KB-TH
สวัสดีครับ ผมมีเรื่องถามทำไมคนอื่นได้รถทองเช่า30กันทำไมผมไม่ได้ ถ้าไม่ได้รถทำไมไม่แจกพรีเมี่ยม7วันให้ผมหล่ะ ผมคิดว่าคนที่ไม่ได้นี่คือแบบทำไมอยากรู้เหตุผล ถ้าผมไม่ได้คนอื่นก้ยึดคืนดิ ไม่ยุติธรรมนะผมว่าผมก้เล่นมาหลายปีเติมทองไปก้ไม่น้อยนะ ยังไงทางเซิฟก้น่าจะมีการแก้ไขหน่อยไม่ใช่ปล่อยเรื่องแบบนี้ผ่านไป ANAKBOOPP ไอดีผม ตรวจสอบได้ว่าไม่ได้รถกับพรีเมี่ยมจิงๆ มีคนหลายคนที่ไม่ได้เหมือนกัน กรุณาแก้ไขไห้ด้วย ขอบคุณครับ

teysanook #102 Posted 14 April 2016 - 06:03 PM

Major

• Forum Moderator
  • 31402 battles
  • 2,850
  • [T1RKX] T1RKX

View PostANAKBOOPP, on 14 April 2016 - 04:57 PM, said:

สวัสดีครับ ผมมีเรื่องถามทำไมคนอื่นได้รถทองเช่า30กันทำไมผมไม่ได้ ถ้าไม่ได้รถทำไมไม่แจกพรีเมี่ยม7วันให้ผมหล่ะ ผมคิดว่าคนที่ไม่ได้นี่คือแบบทำไมอยากรู้เหตุผล ถ้าผมไม่ได้คนอื่นก้ยึดคืนดิ ไม่ยุติธรรมนะผมว่าผมก้เล่นมาหลายปีเติมทองไปก้ไม่น้อยนะ ยังไงทางเซิฟก้น่าจะมีการแก้ไขหน่อยไม่ใช่ปล่อยเรื่องแบบนี้ผ่านไป ANAKBOOPP ไอดีผม ตรวจสอบได้ว่าไม่ได้รถกับพรีเมี่ยมจิงๆ มีคนหลายคนที่ไม่ได้เหมือนกัน กรุณาแก้ไขไห้ด้วย ขอบคุณครับ

รบกวนเข้าไปอ่านคำชี้แจงในกระทู้นี้ครับ

ภารกิจรถ HT No.VI ใส่โค๊ทไปแล้ว ทำไมยังไม่ได้รถเช่าครับ

ในกรณีที่คุณมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานตัวเกม ขอให้เข้าไปที่ หากเปิดใช้งานเกมไม่ได้ ตัวเกมมีปัญหาปิดตัวลงหรือปัญหาอื่น ๆ มาอ่านกระทู้นี้ก่อน

หากเป็นปัญหาเกี่ยวกับการเชื่อมต่อ ขอให้เข้าไปที่ ประสบปัญหาการเชื่อมต่ออยู่หรือ มาอ่านกระทู้นี้ก่อน

ขอเชิญทุกท่านเข้าร่วม Discord ทางการของ World of Tanks Asia ดูรายละเอียดได้ที่ ขอเชิญทุกท่านพบกับช่องสนทนาทางการของ World of Tanks Asia ผ่านโปรแกรม Discord!

หากต้องการติดต่อทีมงานผู้ดูแลกฎเกม แจ้งผู้กระทำผิดกฎ ปรึกษาปัญหาทางเทคนิค หรือปัญหาเกี่ยวกับเกม สามารถทำได้ผ่านระบบคำร้อง ดูคำแนะนำได้ที่ วิธีการส่งคำร้องเพื่อแจ้งปัญหาหรือติดต่อทีมงานและผู้ดูแลเกม

CCCPTH_2015 #103 Posted 28 April 2016 - 03:00 PM

Private

• Member
  • 2682 battles
  • 1

ผมเล่นWOTอยู๋ดีๆเเล้วต่อมาตอนเล่นมันขึ้นมาเเค่เป้ายิงกับเวลาบรรจุเท่านั้น

เเต่มันไม่มีเเผนที่อยู่ฝั่งด้านล่างไม่มีชุดอุปกรณืเเสดง ไม่มีเเถบชื่อ ไม่มีเเถบระบุความเสียหายครับ (ลองกดทุกปุ่มเเล้วครับ)ใครรู้วิธีเเก้บ้างช่วยบอกที

teysanook #104 Posted 28 April 2016 - 04:12 PM

Major

• 2,850

View PostCCCPTH_2015, on 28 April 2016 - 02:00 PM, said:

ผมเล่นWOTอยู๋ดีๆเเล้วต่อมาตอนเล่นมันขึ้นมาเเค่เป้ายิงกับเวลาบรรจุเท่านั้น

เเต่มันไม่มีเเผนที่อยู่ฝั่งด้านล่างไม่มีชุดอุปกรณืเเสดง ไม่มีเเถบชื่อ ไม่มีเเถบระบุความเสียหายครับ (ลองกดทุกปุ่มเเล้วครับ)ใครรู้วิธีเเก้บ้างช่วยบอกที

เข้าไปดูวิธีแก้ได้ในกระทู้นี้ครับ

แผนที่ ข้อมูลรถ ข้อมูลทีม หายไปไหนเหลือแต่0เล็ง?

สำหรับผู้เล่นที่ต้องการจะสอบถามหรือพูดคุยเกี่ยวกับตัวเกม

ขอความกรุณาใช้ระบบค้นหาก่อน เพื่อค้นหากระทู้ที่เกี่ยวข้องกับประเด็นที่คุณต้องการพูดคุยหรือสอบถาม

ในกรณีที่ค้นหาแล้วไม่พบกับกระทู้ที่มีความเกี่ยวข้องใด ๆ คุณควรจะเริ่มกระทู้ใหม่ โดยใช้ปุ่ม "Start New Topic"

หากคุณมีข้อสงสัยเกี่ยวกับตัวเกม คุณอาจจะเข้าไปตั้งกระทู้ได้ในสองส่วนคือ ห้องสำหรับผู้เล่นใหม่ หรือ พูดคุยเกี่ยวกับเกม ที่ใดที่หนึ่งขึ้นอยู่กับประเด็นของกระทู้

หากคุณมีปัญหาเกี่ยวกับตัวเกมเช่น เข้าเกมไม่ได้ หรือมีความผิดปกติใด ๆ กับตัวเกม คุณอาจจะเข้าไปดูในกระทู้ เข้าเกมไม่ได้ อ่านกระทู้นี้ก่อนครับ ก่อน และหากไม่พบวิธีแก้ปัญหาในนั้น คุณอาจจะสอบถามในกระทู้นั้นได้เลย

หากคุณต้องการติดต่อทีมงานฝ่ายต่าง ๆ เพื่อรับความช่วยเหลือโดยตรง (ปัญหาของคุณเกี่ยวข้องกับข้อมูลบางอย่างที่เผยแพร่ต่อสาธารณะแล้วจะเกิดอันตรายขึ้นกับทรัพย์สินของคุณ) คุณสามารถใช้วิธีส่งคำร้องโดยดูวิธีส่งได้ที่ วิธีส่ง Ticket สำหรับแจ้งปัญหาต่างๆ เพื่อติดต่อกับทีมงานโดยตรง(เขียนไทยได้เลย)

ขอบคุณครับ

ในกรณีที่คุณมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานตัวเกม ขอให้เข้าไปที่ หากเปิดใช้งานเกมไม่ได้ ตัวเกมมีปัญหาปิดตัวลงหรือปัญหาอื่น ๆ มาอ่านกระทู้นี้ก่อน

หากเป็นปัญหาเกี่ยวกับการเชื่อมต่อ ขอให้เข้าไปที่ ประสบปัญหาการเชื่อมต่ออยู่หรือ มาอ่านกระทู้นี้ก่อน

ขอเชิญทุกท่านเข้าร่วม Discord ทางการของ World of Tanks Asia ดูรายละเอียดได้ที่ ขอเชิญทุกท่านพบกับช่องสนทนาทางการของ World of Tanks Asia ผ่านโปรแกรม Discord!

หากต้องการติดต่อทีมงานผู้ดูแลกฎเกม แจ้งผู้กระทำผิดกฎ ปรึกษาปัญหาทางเทคนิค หรือปัญหาเกี่ยวกับเกม สามารถทำได้ผ่านระบบคำร้อง ดูคำแนะนำได้ที่ วิธีการส่งคำร้องเพื่อแจ้งปัญหาหรือติดต่อทีมงานและผู้ดูแลเกม

RxThailand #105 Posted 13 May 2016 - 12:48 AM

Private

• Member
  • 0 battles
  • 1
ขอโทดน่ะคับพี่ๆทีมงานผมอยากถามว่าถ้าเราลืมไอดีกับรหัสจะต้องทำยังไงดีคับเพราะว่าผมก็เติมเงินไปเยอะเลยพอจะมีวิธีไหนบ้างครับช่วยบอกผมหน่อยคับ

teysanook #106 Posted 13 May 2016 - 02:58 AM

Major

• 2,850

View PostRxThailand, on 12 May 2016 - 11:48 PM, said:

ขอโทดน่ะคับพี่ๆทีมงานผมอยากถามว่าถ้าเราลืมไอดีกับรหัสจะต้องทำยังไงดีคับเพราะว่าผมก็เติมเงินไปเยอะเลยพอจะมีวิธีไหนบ้างครับช่วยบอกผมหน่อยคับ

ถ้าลืมทั้งตัวไอดี และรหัสผ่าน จะมีช่องทางให้ติดต่ออยู่ครับ

ให้ลงชื่อออกจากบัญชีที่ลงชื่อเข้าใช้งานอยู่ก่อน ไม่ให้มีการใช้งานบัญชีใด ๆ อยู่

จากนั้นเข้าไปที่หน้านี้ https://asia.wargaming.net/personal/password_reset/new/

ให้เปลี่ยนไปเป็นภาษาทีต้องการใช้งานเพื่อความสะดวกในการกรอกข้อมูลก่อน โดยจะเปลี่ยนได้บริเวณมุมขวาล่างของหน้าเว็บไซต์

ตรง "กู้คืนบัญชี" ("Recovery Account" ) จะมีให้กด "ติดต่อศูนย์บริการลูกค้า" ("Contact Customer Service Center" )

เมื่อกดเข้าไปแล้วจะเข้าไปสู่หน้าสำหรับการส่งคำร้องแบบไม่สามารถยืนยันตัวตนได้ตามปกติ

ทำ การกรอกข้อมูลให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ หากทีมงานสามารถดำเนินการให้ได้ หรือต้องการข้อมูลเพิ่มเติม ทีมงานจะทำการติดต่อไปยังอีเมล์ที่คุณได้ทำการระบุไว้ครับ (*ตรงนี้สำคัญมากหากกรอกผิดทีมงานจะติดต่อคุณเพิ่มเติมไม่ได้)

แล้วก็อย่าลืมจดหมายเลขคำร้องเก็บไว้ด้วยนะครับ เผื่อเอาไว้ใช้ติดตามคำร้องในกรณีที่ล่าช้ามากเกินไป (โดยปกติคำร้องจะใช้เวลา 2 - 3 วันทำการในการดำเนินการ)

Princess1990 #107 Posted 02 July 2016 - 09:42 AM

Private

• Member
  • 483 battles
  • 8

แบบนี้ต้องทำไงครับ

Attached Files

• Attached File   wot.jpg   89.23K

OoLunaoO #108 Posted 03 July 2016 - 12:58 PM

Private

• Member
  • 14821 battles
  • 2
  • [INVOL] INVOL

[กิจกรรม] ภารกิจ สัปดาห์การทดลองขับเบาๆ รถถังที่ได้จากกิจกรรม จะมีมาวางขายป่าวครับ อยากได้  M46 Patton KR

ตัวอักษรสีแดงขอสงวนไว้ใช้สำหรับคำเตือนหรือประกาศจากผู้บริหารหรือผู้ดูแลกระดานสนทนาเท่านั้นนะครับ

~ teysanook

Edited by teysanook, 03 July 2016 - 01:05 PM.

teysanook #109 Posted 03 July 2016 - 01:21 PM

Major

• 2,850

View PostOoLunaoO, on 03 July 2016 - 11:58 AM, said:

[กิจกรรม] ภารกิจ สัปดาห์การทดลองขับเบาๆ รถถังที่ได้จากกิจกรรม จะมีมาวางขายป่าวครับ อยากได้  M46 Patton KR

จะมีวางขายครับ แต่คงต้องรอในช่วงที่เหมาะสม

ช่วงวันที่ 1 - 8 สิงหาคมก็ต้องยกพื้นที่ให้สายเยอรมันกับสายโซเวียตไปก่อน รายนี้เขาซัดกันที่ Kursk ได้หนักมาก :P

The_Shark_City #110 Posted 14 July 2016 - 03:52 PM

Private

• Beta-Tester
  • 24026 battles
  • 2

View Postnengkp, on 03 February 2014 - 04:48 AM, said:

ใส่การ์ดจออะไรถึงจะเล่นดีไม่ตุก และราคาเท่าไรงบน้อยเวอร์ คิคิคิ....ขอบคุญคับ

ความต้องการของเครื่องคอมพิวเตอร์?

ระบบเครื่องสำหรับการปรับแต่งเกมขั้นต่ำ :

ระบบปฎิบัติการ : Windows XP / Vista / 7 / 8
การประมวลผล (CPU) : 2.2 GHz supporting SSE2
หน่วยความจำ (RAM) : 1.5 GB for Windows XP, 2 GB for Windows Vista / 7
การ์ดจอ : GeForce 6800GT ที่มีหน่วยความจำ 256 MB / ATI X1800 ที่มีหน่วยความจำ 256 MB, DirectX 9.0c
การ์ดเสียง : สามารถใช้งานได้กับ DirectX 9.0c
พื้นที่ว่างบนฮาร์ดดิสก์ : 16 GB
การเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ต : 256 Kbps

ระบบเครื่องสำหรับการปรับแต่งเกมระดับกลาง :

ระบบปฎิบัติการ : Windows XP/Vista/7 
การประมวลผล (CPU) : 2.2 GHz
หน่วยความจำ (RAM): 1.5 GB สำหรับ Windows XP, 2 GB สำหรับ Windows Vista / 7
การ์ดจอ : GeForce 6800GT ที่มีหน่วยความจำ 256 MB / ATI X800 ที่มีหน่วยความจำ 256 MB, DirectX 9.0c
การ์ดเสียง : สามารถใช้งานได้กับ DirectX 9.0c
พื้นที่ว่างบนฮาร์ดดิสก์ : 9 GB
การเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ต : 256 Kbps

ระบบเครื่องสำหรับการปรับแต่งเกมระดับสูง :

ระบบปฎิบัติการ : Windows XP /Vista /7/8 — 64-bit.
การประมวลผล (CPU) : Intel Core i5-3330
หน่วยความจำ (RAM): 4 GB หรือมากกว่า
การ์ดจอ : GeForce GTX660 (2GB) / Radeon HD 7850 2GB, DirectX 9.0c
พื้นที่ว่างบนฮาร์ดดิสก์ : 30 GB
การเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ต : 1024 Kbps or higher (for voice chat)

oTheObjecTo #111 Posted 19 July 2016 - 09:20 PM

Private

• Member
  • 0 battles
  • 3
ส่งเรื่องเมล ID login ไปแล้วเข้าเกมส์หรือล๊อคหน้าเว็ปไม่ได้เลย มันบอก เมลหรือรหัสไม่ถูก

อยากให้ช่วยตามเรื่องด้วยจ้า เพราะส่งไปวันที่ 17/7/2559 แล้ว วันต่อมาเข้าเกมส์ไม่ได้เลยจ้า

teysanook #112 Posted 19 July 2016 - 10:22 PM

Major

• 2,850

View PostoTheObjecTo, on 19 July 2016 - 08:20 PM, said:

ส่งเรื่องเมล ID login ไปแล้วเข้าเกมส์หรือล๊อคหน้าเว็ปไม่ได้เลย มันบอก เมลหรือรหัสไม่ถูก

อยากให้ช่วยตามเรื่องด้วยจ้า เพราะส่งไปวันที่ 17/7/2559 แล้ว วันต่อมาเข้าเกมส์ไม่ได้เลยจ้า

รบกวนส่งหมายเลขคำร้องมาทางข้อความส่วนตัวครับ

oTheObjecTo #113 Posted 20 July 2016 - 05:06 PM

Private

• Member
  • 0 battles
  • 3
ส่งเป็นส่วนตัวเพราะเพิ่งสร้างไอดีใหม่มาน่ะ ถึงขั้นแบนไม่ให้เช้าเกมส์เลยเหนอส่งเนื่องเปลื่ยนเมลแค่นั้นน่ะ

teysanook #114 Posted 20 July 2016 - 05:13 PM

Major

• 2,850

View PostoTheObjecTo, on 20 July 2016 - 04:06 PM, said:

ส่งเป็นส่วนตัวเพราะเพิ่งสร้างไอดีใหม่มาน่ะ ถึงขั้นแบนไม่ให้เช้าเกมส์เลยเหนอส่งเนื่องเปลื่ยนเมลแค่นั้นน่ะ

แล้วที่บอกว่าส่งเป็นส่วนตัวนี่ส่งไปทางหน้าไหนครับ เพราะถึงจะส่งผ่านทางหน้าการกู้คืนรหัสผ่าน คุณก็จะได้รับหมายเลขคำร้องสำหรับอ้างอิงว่าคำร้องของคุณคือหมายเลขเท่าไหร่

ถ้าคุณบอกว่าคุณลงชื่อเข้าใช้งานในตัวเกม หรือหน้าเว็บไม่ได้เลย "หลังจากส่งคำร้องขอเปลี่ยนอีเมล์ไป"

ให้ทำการกู้คืนรหัสผ่านครับ โดยกรอกข้อมูลตรงที่ให้กู้คืนเป็นอีเมล์ที่คุณแจ้งขอเปลี่ยนไป 

โดยทำได้ผ่านหน้านี้ https://asia.wargaming.net/personal/password_reset/new/ และก่อนเข้าหน้าเว็บดังกล่าว กรุณาลงชื่อออกจากบัญชีที่ใช้อยู่ปัจจุบันนี้ก่อนด้วยครับ

oTheObjecTo #115 Posted 20 July 2016 - 05:47 PM

Private

• Member
  • 0 battles
  • 3
ถ้าให้คำร้องขอ ไอดีผ่านตรงนี้ได้ไหมน่ะ เพราะเพิ่งสมัครมันๆม่สามารถส่งผ่านส่วนตัวได้น่ะ

teysanook #116 Posted 20 July 2016 - 06:21 PM

Major

• 2,850

View PostoTheObjecTo, on 20 July 2016 - 04:47 PM, said:

ถ้าให้คำร้องขอ ไอดีผ่านตรงนี้ได้ไหมน่ะ เพราะเพิ่งสมัครมันๆม่สามารถส่งผ่านส่วนตัวได้น่ะ

ในนี้เลยก็ได้ครับ

TheObjecT #117 Posted 20 July 2016 - 07:35 PM

Sergeant

• 25164 battles
  • 240
  • [OKAMI] OKAMI

View Postteysanook, on 20 July 2016 - 10:21 AM, said:

ในนี้เลยก็ได้ครับ

ขอบคุณค่ะ เปลื่ยนเมลเปลื่ยนรหัสเรียบร้อยคะ ^^ 

พอดีไม่รู้ว่าต้องเปลื่ยนรหัสนะคะ ^^ อารมณ์เลยร้อนเลย เสียมารยาทเลยเรา ^^

para1929 #118 Posted 04 August 2016 - 08:24 PM

Private

• 47963 battles
  • 2
  • [ATTA] ATTA
ใครช่วยได้บ้างนะ..อัปแพทใหม่แล้วช่องเก็บรถถังที่ซื้อไว้หายไป..เหลือช่องเดียว..ใครเกี่ยวข้องช่วยตอบที

Thanes #119 Posted 04 August 2016 - 10:43 PM

Corporal

• Member
  • 14484 battles
  • 26
  • [EVEN] EVEN

View Postpara1929, on 04 August 2016 - 07:24 PM, said:

ใครช่วยได้บ้างนะ..อัปแพทใหม่แล้วช่องเก็บรถถังที่ซื้อไว้หายไป..เหลือช่องเดียว..ใครเกี่ยวข้องช่วยตอบที

ผมก็เป็นครับ up-date แล้ว  ช่องรถถังที่ซื้อเก็บไว้ตอนลดครึ่งราคาหายไป 6 ช่อง???   ตอนนี้เหลืองช่องเดียว    ต้องแจ้งความที่ไหนครับ??

teysanook #120 Posted 05 August 2016 - 06:07 AM

Major

• 2,850

View Postpara1929, on 04 August 2016 - 07:24 PM, said:

View PostThanes, on 04 August 2016 - 09:43 PM, said:

ผมก็เป็นครับ up-date แล้ว  ช่องรถถังที่ซื้อเก็บไว้ตอนลดครึ่งราคาหายไป 6 ช่อง???   ตอนนี้เหลืองช่องเดียว    ต้องแจ้งความที่ไหนครับ??

ส่งคำร้องให้ทีมงานตรวจสอบจำนวนที่เซิฟเวอร์ได้ครับ

ดูวิธีที่ วิธีส่ง Ticket สำหรับแจ้งปัญหาต่างๆ เพื่อติดต่อกับทีมงานโดยตรง(เขียนไทยได้เลย)

รบกวนขอภาพที่แสดงว่าช่องว่างในโรงรถหายด้วยจะได้รึเปล่าครับ

ตอนนี้ใช้ตัวเกมภาษาไทยอยู่ใช่รึเปล่าครับ

Feedback เกี่ยวกับตัวดัดแปลงเกม (modification) และ ActionScript 3 ในตัวเกมรุ่น 9.15.1

Edited by teysanook, 05 August 2016 - 06:36 AM.

1 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users