Jump to content

ยินดีต้อนรับเข้าสู้ฟอรั่มในส่วนของความคิดเห็นและข้อเสนอแนะ

• Please log in to reply
72 replies to this topic

RedArmy #21 Posted 18 April 2014 - 12:30 PM

Private

• Beta-Tester
  • 12429 battles
  • 2
ตั้งแต่อัปเดทใหม่มาเด็งหลุดตลอดบอกวิธีแก่หน่อย แต่ก่อนไม่เคยหลุด

boonku275 #22 Posted 23 April 2014 - 01:27 PM

Private

• 27133 battles
  • 1

สวัสดีครับผม.ทิมงานที่รักและเค้าลพ ผมboonkun275 อยากจะสอบถามเลื้องเกมส์ครับผม 9.0 เล่นไปทำไมมันสดุกมากๆๆเลย พอจะมีวิธีแก้ไขอะไรบ้างไหมครับ

DarkCanDy #23 Posted 23 April 2014 - 07:12 PM

Major

• Forum Moderator
  • 24876 battles
  • 3,707
  • [RTA] RTA
เดี๋ยวจะมีแพท 9.0.1 ปล่อยมาราวๆคืนวันศุกร์ เป้นแพทแก้ไขข้อบกพร่องของแพท 9.0 คับ 

weepatpatta #24 Posted 24 April 2014 - 11:26 AM

Corporal

• 21596 battles
  • 25
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ หลุดบ่อยมากๆๆๆๆ และตอนนี้เข้าเกมส์ไม่ได้เลย มีใครเป็นเหมือนผมป่าว

goldbunny #25 Posted 29 April 2014 - 01:38 AM

Private

• 3597 battles
  • 6

TO GM

ขอบคุณมากครับ สำหรับการช่วยเหลือ และการลงโทษผู้เล่นที่ไม่รักษากฎและไม่เคารพและให้เกียรติผู้อื่น จากกรณีข้อร้องเรียน (WDY-898-54426) เพราะเรื่องนี้แม้อาจจะไม่ใช่ครั้งแรก แต่ผมเชื่อว่าคงมีผู้เล่นคนอื่นๆ ที่เจอเหมือนกัน แต่ปฎิกริยาแต่ละคนอาจไม่เหมือนกัน บางคนอาจปล่อยผ่าน บางคนอาจไม่โต้ตอบ Etc. แต่ผมมองว่ามันเป็นสิ่งสำคัญมากๆ ที่ทาง GM ไม่ควรละเลยที่จะแก้ไขและให้ความยุติธรรมแก่ทุกฝ่าย และผู้เล่นที่ดีก็ไม่ควรละเลยหากเจอกับพวกที่ไม่เคารพกันแบบนี้อยู่บ่อยๆ ช่องทางการร้องเรียนสำคัญมากครับ เนื่องจากผมใช้เวลาพอสมควรในการปฎิบัติตามช่องทางการร้องเรียน คือคิดว่า ยังมีผู้เล่นอื่นที่อาจเจอกรณีแย่ๆ แต่ยังไม่รู้ถึงช่องทางการร้องเรียน หรือ Ticket หรือยังไม่เข้าใจกับเรื่องนี้พอควร แต่สำหรับผมถือว่าพอในกับการแก้ปัญหาในครั้งนี้ครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ  

แต่ผมอยากจะทราบได้ไหมครับว่า ทางGM ได้มีบทลงโทษอย่างใดกับผู้เล่นในข้อร้องเรียนดังกล่าวครับ เพราะการตอบกลับไม่ได้แจ้งรายละเอียดไว้ว่าได้ลงโทษอย่างใดไป 

manf1 #26 Posted 29 April 2014 - 07:49 PM

Private

• Member
  • 20848 battles
  • 8
ผมขอ รบกวน ถาม เรื่อง การ จัด เกรม โหมดทั่วไป เวลาผมอัพ รถ ทำไมจะต้องเจอกับกลุ่มหรือทีมที่ไม่ เก่ง หรือ รถ ทีแย่กว่าฝ่าย ตรงข้ามที่ เก่ง กว่า ทุกครั้ง ไม่เข้าใจ คับ เดียวนี้ ดูแล้ว เกรมของ W O T แย่ กว่า เมือครั้งที่เปิดตัวมาก กว่าจะ อัพ X2 ได้จะต้องเจอ ทีมฝ่าย เราที่ กาก ๆๆๆมาก ที่สุด กว่า อัพ ได้ 3-4 เกรม ถึงจะผ่าน X2 ได้ บอกเลย คับ ในกลุ่ม หนี้ ไปเล่น เกรมอื่น กันหมดแล้ว นะคับ (เนื่องจาก เสียดายที่เติม พรีเมีรย ครั้งละ300-400 บาท แต่ ต้องมาอดทน เล่น ผมคิดว่า พรีเมรีย หมดเมื่อ ไร ก็คง !!ปิดเกรม W O T!!แล้ว ละ สาเหตุ เริ่มไม่ สนุก เหมือน กะ การ เปลี่ยนแปลน ของ W O T มากไปคับ (เรื่องที่2) อัพแพต แต่ละครั้ง มันกาก มาก แลค ตลอด บอกตรงๆนะคับ แย่ กว่า เมื่อ ปีที่แล้ว เยอะ คับ !!อย่าลืมนะคับ!! ผู้เล่นW O T แทบทุกคน เขาเติม พรีเมรียม เขาใช่ เงิน สด ซื้อ กัน นะคับ !!!!ขอความกรุณา ช่วย เช็ด เกรม อีกที่ นะคับ ก่อน ที่ ผู้คน เขาจะ หนี้ไปหมดนะคับ (อย่า เห็น ผลประโยค)ของลูกค้า ที่ หน้ามืด เติมแต่ พรีเมรียม นะคับ !!!!โปรดกรุณา ตอบแทน ในสิ่งที่เขา ตั้งใจ แบบ มีความ สุข กะการเลิกงาน หรือวันหยุด มานั่ง เล่น W O T ให้เขามีความสุขมาก กว่า การที่เขา ร้องว่า โคตรเบื่อ หรือ (ห่วย)มากนะคับ ผมต้อง ทนโดนด่า กะการ แน่นำ ผู้คนมาเล่น แต่เจอ ปัญหา แบบ นี้ !!!!!ขอโทษ!!!นะคับ หากใช้ วาจาไม่ สุภาพ !!!!ต้องขอบคุณ!!!ทิมงาน หากได้ รับ ขอมูล ของผม กรุณา รบกวน ช่วย ตอบรับ และ ส่ง มา ทาง เมล ผมนะคับ ผมจะได้ ทราบว่า ทางทีม งาน รับรู้ แล้ว และ ผมได้รับ ตอบกับ ผมจะ ทำการรบขอ้ ความ นี้ ทั้งหมด นะคับ ขอรบกวน หน่อย นะคับ ขอบพระคุณอย่าง มากคับ

Miyuki000 #27 Posted 28 May 2014 - 06:37 PM

Private

• Member
  • 12676 battles
  • 1
เมื่่อไหร่จะแก้ปัญหาแลค หลุดบ่อย กระตุก สักทีละครับ ผมชักจะเบื่อและเริ่มจะหมดความอดทนแล้วนะครับ เข้าไปเล่นแต่ละทียังไม่ได้ทำอะไรเลยเกมก็แลคค้างแล้วก็ติดแล้วก็หลุด เข้าเกมมาอีกครั้งรถถังก็พังแล้ว แบบนี้พรีเมียมที่ผมซื้อจะมีค่าอะไรละครับแล้วใครจะรับผิดชอบ ช่วยกรุณาสนใจหน่อยสิครับ แล้วก็ขอร้องนะครับว่า ไอ้คำตอบที่ว่า ปัญหา แลค กระตุก คุณต้องไปโวยกับผู้ให้บริการอินเตอร์เน็ตนะขอเอะครับไอ้คำภตอบแบบขอทางไปทีแบบนี้ช่วยอย่ามาตอบดีกว่าครับเพราะผมพึ่งไปโวยกับทาง Cat มาแล้วเขามาเช็คมาตรวจสอบแล้วเขาบอกว่าไม่มีปัญหา เน็ตผม6แมค ช่างเขาเทสได้ 5.6แมค ปิง 16-20 เขาบอกว่าปกติดี แล้วทำไมเวลาเล่นเกมคุณแล้วมีปันหาละครับ เข้าเล่นแต่ละทีค่าปิงอยู่ที่900-999 ตลอดเลย เข้าไปแล้วไม่ต้องทำห่าไรเลยค้างตลอด (ผมเลยถามช่าง Cat ว่าในเมื่อเน็ตไม่มีปัญหาแล้วไมเล่นเกมแล้วมันกระตุกมันค้าง ช่างเขาบอกมาว่า ตอบง่ายๆเลย เซิพเกมที่เล่นมีปัญหาถ้าพูดแบบบ้านๆคือเซิพมันเน่า เขาบอกเขาเจอมาเยอะแล้วพวกเกมออนไลน์เวลามีปันหาแล้วชอบโทษแต่ผู้ให้บริการอินเตอร์เน็ต) ช่วยเอาไปใส่หัวคิดพิจารณาด้วยนะครับ 

Edited by RyZyz, 29 May 2014 - 04:08 PM.
ห้ามใช้ตัวอัการสีแดง

RyZyz #28 Posted 29 May 2014 - 04:24 PM

Major

• Administrator
  • 5608 battles
  • 3,047
  • [WG] WG

View PostMiyuki000, on 28 May 2014 - 10:37 AM, said:

เมื่่อไหร่จะแก้ปัญหาแลค หลุดบ่อย กระตุก สักทีละครับ ผมชักจะเบื่อและเริ่มจะหมดความอดทนแล้วนะครับ เข้าไปเล่นแต่ละทียังไม่ได้ทำอะไรเลยเกมก็แลคค้างแล้วก็ติดแล้วก็หลุด เข้าเกมมาอีกครั้งรถถังก็พังแล้ว แบบนี้พรีเมียมที่ผมซื้อจะมีค่าอะไรละครับแล้วใครจะรับผิดชอบ ช่วยกรุณาสนใจหน่อยสิครับ แล้วก็ขอร้องนะครับว่า ไอ้คำตอบที่ว่า ปัญหา แลค กระตุก คุณต้องไปโวยกับผู้ให้บริการอินเตอร์เน็ตนะขอเอะครับไอ้คำภตอบแบบขอทางไปทีแบบนี้ช่วยอย่ามาตอบดีกว่าครับเพราะผมพึ่งไปโวยกับทาง Cat มาแล้วเขามาเช็คมาตรวจสอบแล้วเขาบอกว่าไม่มีปัญหา เน็ตผม6แมค ช่างเขาเทสได้ 5.6แมค ปิง 16-20 เขาบอกว่าปกติดี แล้วทำไมเวลาเล่นเกมคุณแล้วมีปันหาละครับ เข้าเล่นแต่ละทีค่าปิงอยู่ที่900-999 ตลอดเลย เข้าไปแล้วไม่ต้องทำห่าไรเลยค้างตลอด (ผมเลยถามช่าง Cat ว่าในเมื่อเน็ตไม่มีปัญหาแล้วไมเล่นเกมแล้วมันกระตุกมันค้าง ช่างเขาบอกมาว่า ตอบง่ายๆเลย เซิพเกมที่เล่นมีปัญหาถ้าพูดแบบบ้านๆคือเซิพมันเน่า เขาบอกเขาเจอมาเยอะแล้วพวกเกมออนไลน์เวลามีปันหาแล้วชอบโทษแต่ผู้ให้บริการอินเตอร์เน็ต) ช่วยเอาไปใส่หัวคิดพิจารณาด้วยนะครับ 

กรุณา "อ่าน" ที่กระทุ้นี้ก่อนนะครับ

http://forum.worldof...พุ่งไฟกระพริบ/ 

ผมไม่ได้บอกว่าเป็นที่ISPทุกคน ผมบอกให้ทำpingplotter แล้วส่ง ticket หัวข้อ technical support ครับ ( ถ้าทำไม่เป็น ให้ส่ง ticketไปถามว่าทำอย่างไร มีทีมงานคอยช่วยเหลือทางTicketอยู่ ) แล้วคุณจะรู้ว่ามันแลคเพราะอะไร ที่ผมให้ไปทำpingplotter จะได้ทราบว่ามันแลคที่อะไร จะได้หลักฐานไปแจ้ง ไม่ใช่ว่ามาโวยวายแบบไม่มีหลักฐาน ไม่มีประโยชน์ครับ คุณแค่ไปถามISP แล้วเขาบอกว่าของเขาปกติ คุณก็มาโวยวายแล้ว เขาแสดงหลักฐานให้คุณดูไหมว่าเขาปกติยังไง? ทำpingplotter จะได้ทราบว่ามันแลคที่อะไร 

Please read the WOT Game and Forum rules: Game Rules - Forum Rules - EULA - TOS
For help and assistance try out our Wiki or contact Support
Dont for
get to also visit us on Facebook and Twitter !

natthaphol #29 Posted 21 June 2014 - 11:36 AM

Private

• 21 battles
  • 5
เซริฟเวอร์ผมเข้าใช้งานไม่ได้มา3วันแล้ว

syompan8888 #30 Posted 16 July 2014 - 09:56 PM

Corporal

• Member
  • 4206 battles
  • 11
ถามหน่อยครับทำไมเวลาคนเล่นรถคันไหนเยอะหรือรถมันดีเรื่องยิงแรงต้องปรับด้วยกับผมเปลี่ยนสายมาหลายรอบละเพราะพี่ๆทีมงานปรับรถนั้นละ(สงสารคนที่เล่นรถที่ถูกปรับ)

manf1 #31 Posted 27 August 2014 - 11:42 PM

Private

• Member
  • 20848 battles
  • 8
สาเหตุเบื่อ เจอ แต่ ทีมเก่งๆเกิน แล้ว อัพรถ ที ตายตลอด หรือแพ้ ตลอด เนื่อง จาก เจอ ทีมที่มี รถเหนือ กว่า ตลอด ไม่เหมือน เมือ ก่อน จะเล่น สนุกกว่า นี้ เดือน 1 ต้องเสียเงิน เติม พรีเมียม ที ตั้งเท่าไร แล้ว มาเจอแบบนี้ รู้ สึกเบื่อมาก อยากให้ จัดรถ ที่ เหมาะสม กับ เกรม ทั้ง 2 ฝ่าย ไม่ใช่ ฝ่าย 1 จะต้องเหนือ ตลอด ถ้า ยัง จัด กัน แบบนี้ ผม ตอบ เลยคับ ลูกค้าเก่าๆ เริ่ม หนี ไปทีละคน ละคนแล้ว แม้แต่ คนที่เล่น จากไม่เคยรู้จัก จนมา เปงคน สนิก กันแล้วเจอแบบนี้รู้สึกเบื่อมาก เราต้องใช้ บริการ เดือนละ หลาย ร้อยบาท ทุกเดือนเลย แต่ ผล ตอบแทนออกมาแบบนี้ แล้ว รู้สึกว่า จะ ต้องเลิกเล่น และ รบออกจาก สมอก ถ้ามีคนถามก็ ต้องตอบ ตามความจริ เราไม่โกหก เขา ว่าเล่นดีหรือไม่ ไม่งั้นเขาจะต้อง เจอแบบ เรา แน่ ซึ่ง อีกทีม มีอะไร เหนือ กว่า ส่วนอีกทีม ก็ ด้อย กว่า แล้ว จะสนุกตรงไหน สำหรับผู้แพ้ เหมือน สร้าง ความแค้น ให้กับอีก ฝ่ายนึง ทำแบบนี้ ผิด จริยธรรม ของ มนุษย ท่านต้องทำ แบบ สนุก ไม่เก็บมาคิด ความแค้น จะดีกว่าไม กว่า ท่าน จะปรับปรุงได้ ผมคงเลิกก่อนแล้วละ ก่อนที่จะเลิก ก็ต้อง บอก ลา เพื่อน ฝูง ตามแคลน ให้เขารู้และรับทราบ สาเหตุใด ถึงเลิกเล่น และหลังจากนั้น เพื่อนที่เคยเล่นกันมาก็ต้องออก หรือ ยุบ แคลน กันตามไป ส่วนทางทีม งานก็ต้อง ทำ ธุระ กิจ แบบ หลอกๆ กันต่อไป เพื่อ ให้คนเล่นใหม่มา แล้วค่อยมา อุดนุน เติม พรีเมียม เหมือนกะผม แล้วก็เปลี่ยนรุ่นกันไป หากไปเจอกันใน เกรม อื่นแล้วมาคุย กันเรื่อง W O T คงด่ากันไม่น้อย นะคับ ต้องขอรบกวน ทีมงาน แล้ะผู้จัด เกรม ช่วยพิจรณา อีก ที ว่าจริหรือไม่ เนื่อง จาก ทางทีมงานไม่เคย สอบถามกับ ลูกค้าเก่าๆ ว่า เกรมเปงยังไงบ้าง อย่างน้อยก็ได้ขอคิดเห็นจากคนเล่น บ้าง ทีมงาน คิดดูดีๆนะ ว่า จะเป็น แบบ นี้ อีกตลอดไปหรือว่ามีการเปลี่ยนแปลง ไม อยากให้ ทางทีมงาน มีการจัดแบบ สอบถาม คนที่เล่น รุ่นแรกและรุ่น2-3 ด้วยว่า เปงยังไงบ้าง ไม่ใช่ท่านจัด คนมาดูแล เกรม คอยจำ ผิด ถามว่านี่มันเปงเกรม อรัยคับ เกรม W O Tหรือ เกรม จับผิดคับ (ยังไงผมขอ รบกวน ช่วย พิจรณา นะ} ครั้งนี้เปงครั้ง ที่2-3 แล้วไม่เคยตอบกับหรือเปลี่ยนแปลง ยังไงก็ยังเหมือนเดิมทุกอยาง สุดท้าย รบกวนตอบกับด้วยท่าน ทีมงาน มาทาง facebook   manf1@hotmail.co.th หรือ Skype    ขอบคุณที่ท่านทีมงานได้รับและ อ่าน .. 

pop_me_tha #32 Posted 12 September 2014 - 10:58 AM

Private

• Member
  • 10562 battles
  • 2
ID ผมถูกแบน จะได้กลับมาเมื่อไร

gassza #33 Posted 12 September 2014 - 02:57 PM

Sergeant

• Member
  • 37868 battles
  • 133
ID ถูกแบนมีหลายสาเหตุ เช่น ก่อกวนในทีม แกล้งทีมเดียวกัน ยิงฝ่ายเดียวกัน ถูกเพื่อนส่งรายงานทิกเกต  แพท9.3 พวกที่ชอบจอดรถอยู่น่ิงๆ ก็โดนแบนระวัง  โดนแบนที่ผมเคยโดน 1วัน 2 วัน 3 วัน......แล้วแต่โทษมากน้อย เกิดบ่อยไหม่  ตั้งใจไหม....ประมาณนี้อ่ะน่ะ

Edited by gassza, 12 September 2014 - 02:57 PM.

chom_one #34 Posted 03 October 2014 - 10:19 PM

Private

• Member
  • 36723 battles
  • 3
  • [BP_TH] BP_TH

ก่อนทำโทษช่วยดูรีเพลก่อนได้ไหมครับ

ไปเข้าห้องน้ำ2นาทีกลับมาเล่นต่อ

จบเกมโดนทำโทษ

ไม่ใช่ไม่เล่นแต่ปวด...

นะครับ

ขอบคุณครับ

RyZyz #35 Posted 06 October 2014 - 02:58 PM

Major

• Administrator
  • 5608 battles
  • 3,047
  • [WG] WG

แค่โดนเตือนรึเปล่าครับ มันเป็นระบบการเตือนอัตโนมัติจากระบบเกม ไม่ต้องตกใจไปนะครับ ถ้าคุณไม่ได้ตั้งใจจะ AFK ระบบนี้ก็จะเป็นแค่การเตือนเฉยๆครับ แ

ต่คุณAFkปล่อยๆมากๆ จะถูกลงโทษจากระบบการเตือนนี้เองนะครับ

โปรดอ่านข้อมูลเพื่มเติมของระบบนี้ได้ตามลิ้งค์นะครับ
http://worldoftanks.asia/th/news/pc-browser/21/prevention-of-unsporting-behaviour/ 

Please read the WOT Game and Forum rules: Game Rules - Forum Rules - EULA - TOS
For help and assistance try out our Wiki or contact Support
Dont for
get to also visit us on Facebook and Twitter !

SriroteRTN17 #36 Posted 21 October 2014 - 07:00 PM

Corporal

• 37229 battles
  • 17
  • [CSTH-] CSTH-

ผมเล่นเกมส์ WOT หมดเงินไปเป็นหมื่นๆ แต่กฏลงโทษ การเพิกเฉิยการเล่นตัดคะแนน 100 % รุ่นแรงไปน่ารำคาญ อยากจะเลิกเล่นเกมส์นี้แล้ว  บางครั้งการขัดข้องอันเนื่องมาจาก  Login เล่นแล้ว กระแสไฟฟ้าขัดข้องบ้าง  Internet ขัดข้องบ้าง   เล่นๆอยู่มีโทรศัพท์ด่วนเข้ามาก็ต้องไปรับ จะมาลงโทษผู้เล่นทำไม ถ้ายังมีกฏห่วยๆแบบนี้เลิกเล่นดีกว่า  เซ็ง  

MARTTOY #37 Posted 04 November 2014 - 07:43 PM

Private

• 40669 battles
  • 2
  • [VEVI] VEVI

ผมถูกเเบน  1  วันครับ  ผมไม่เห็นกับวิธีการเเบน หรือ REPORT  ครับ   

1.  ผมเล่น  T57   อยู่ดีฯถูก 183   ยิงผมก่อน 1 นัท เลือดเต็มเหลือ 500    เเล้วผมยิงตอบ  ไป 2 นัท  183  ตายเพราะเลือดน้อย  ( เเล้วเเบนผมเพราะถูก REPORT )   ถามหน่อยครับ  ใครผิดก่อนกัน  

2. ถ้าไม่พอใจใคร ผมก็สามารถ REPORT ได้หรือครับ   เเบนก็ได้   

3.เเก้ไขเรื่องถูกเเบนให้ผมได้ไหนครับ   4/11/57

Edited by MARTTOY, 04 November 2014 - 07:46 PM.

MARTTOY #38 Posted 04 November 2014 - 07:46 PM

Private

• 40669 battles
  • 2
  • [VEVI] VEVI

ผมถูกเเบน  1  วันครับ  ผมไม่เห็นกับวิธีการเเบน หรือ REPORT  ครับ   

1.  ผมเล่น  T57   อยู่ดีฯถูก 183   ยิงผมก่อน 1 นัท เลือดเต็มเหลือ 500    เเล้วผมยิงตอบ  ไป 2 นัท  183  ตายเพราะเลือดน้อย  ( เเล้วเเบนผมเพราะถูก REPORT )   ถามหน่อยครับ  ใครผิดก่อนกัน  

2. ถ้าไม่พอใจใคร ผมก็สามารถ REPORT ได้หรือครับ   เเบนก็ได้   

3.เเก้ไขเรื่องถูกเเบนให้ผมได้ไหนครับ   4/11/57

matildaa #39 Posted 16 November 2014 - 10:11 PM

Private

• 14604 battles
  • 2
ทำไมเข้าเกมไม่ได้ครับ ตอนใส่ไอดี พาสเวิร์ดเสร็จแล้ว โหลดเหมือนเข้าเกมปกติ เมื่อโหลดเสร็จต้องเข้าเกมตามปกติ แต่ตอนนี้เกมหลุดเข้าไม่ได้เลยครับ 

3iG #40 Posted 31 December 2014 - 04:17 AM

Private

• Member
  • 7 battles
  • 1

โหลดไฟลตั้วนี้มาติดตั้งครับถ้ามีปัญหาเข้าเกมไม่ได้ เกี่ยวกับ Dll นะครับ ชัวเข้าได้

Microsoft DirectX® End-User Runtime 

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users