Jump to content

ล็อครถในสงครามแคลน

ขอความเห็น

• Please log in to reply
8 replies to this topic

nung #1 Posted 26 April 2014 - 09:16 AM

Sergeant

• Beta-Tester
  • 38240 battles
  • 147
  • [POS] POS
คือแบบว่าการล็อครถในแคลนวอร์ผมไม่ทราบเหตุผลจริงของผู้พัฒนาเกมส์นะครับ แต่ที่รู้คือกฎนี้ทำให้แคลนเล็กๆคนไม่เยอะรถไม่เยอะเล่นลำบากมาก บางแมทได้เข้ารอบชิงแต่ไม่ได้ยิงกันแม้แต่นัดเดียวเพราะต้องเซพรถทำให้ อารมณ์ของสงครามแคลนเสียหมดถ้าไม่มีกฎนี้จะมันส์ขึ้นเยอะนะครับใครเห็นด้วยบ้าง

DarkCanDy #2 Posted 26 April 2014 - 09:31 AM

Major

• Forum Moderator
  • 24876 battles
  • 3,707
  • [RTA] RTA
ส่วนตัวผมแล้ว มันคือสงครามคับ ใครมีกำลังน้อยกว่าก็ถูกฝ่ายที่กำลังมากกว่ากิน เพราะงั้นต้องรีบปั้นรถคับ

dash12 #3 Posted 26 April 2014 - 10:25 AM

Sergeant

• 13526 battles
  • 240
  • [-NOS-] -NOS-

ไม่เคยวอ แต่อยากวอเล่นมา 10000 ตายังไม่มีเทีย 10 ใช้ สงสัยต้องรอสักอีก 5000 ตา แต่ปลดรอไว้แล้ว 2 คันไม่มีตังซื้:hiding:

ผมเห็นคนเล่นมา 5000 กว่าตาเทีย 10  4 คัน ให้ตายเถอะ:arta:

Edited by dash12, 26 April 2014 - 10:26 AM.

nung #4 Posted 26 April 2014 - 11:10 AM

Sergeant

• 38240 battles
  • 147
  • [POS] POS
ลงทุนอัดพรีเมี่ยมครับผมได้เดือนละคัน ลงทุนอีกนิดซื้อดีแม็คมาขับหาตัง รถพรีเมี่ยม+บัญชีพรีเมี่ยม แป๊บๆก็ได้แล้วครับ

Elektroll #5 Posted 26 April 2014 - 11:55 AM

First lieutenant

• Member
  • 3293 battles
  • 884

ผมอยากจะบอกว่ามันทำให้แคลนเล็กๆได้มีโอกาสมากขึ้นด้วยซ้ำครับ

สมมตินะครับ ผมอยู่ในแคลนที่เก่งที่สุดใน Server

ได้คนที่เล่นเก่งสุดใน Server มา 15 คน มีรถ CW คนละคัน แปลว่าแคลนนั้นจะตีไปชนะทั้ง Map เลยนะครับ

พอมีการล็อครถมา ทำให้แคลนใหญ่ๆนั้นต้องมี 15 คนประจำการไว้ในแต่ละพื้นที่ทำให้ถ้าขยายใหญ่เกินไป ก็จะโดนตีเข้าด้านหลัง

อีกเหตุผลนึงคือการฑูตครับ สมมติแคลน x เป็นพันธมิตร กับแคลน y ให้แคลน x ตี แคลน a ก่อน แล้วรถ แคลน a จะโดนล็อกทำให้แคลน x ตีง่ายขึ้นครับ

อีกเหตุผลนึงคือ กันคนที่ขี้เกียจ เช่นสร้างไอดีมา ปั้น E100 1 คัน แล้วไอคนที่ปั้นเยอะๆได้อะไรครับ

เหตุผลสุดท้ายคือ รถบางคันที่ไม่เคยถูกใช้ใน CW จะมีประโยชน์ครับ

โดยส่วนตัวเห็นด้วยกับระบบนี้ครับ

มันเปรียบเหมือนทำให้นักมวยก็มีวันเหนื่อยนะครับ

Edited by Elektroll, 26 April 2014 - 11:58 AM.

tonkon #6 Posted 28 May 2014 - 05:51 PM

Corporal

• 33594 battles
  • 15
คุณอธิบายได้สับสนมาก ถ้าพื้นท่ีขยายใหญ่จะโดนตีข้างหลัง , แคลน (ท่ีคุณสมมุติ) XX YY AA มันเกี่ียวอะไรกับการฑูต งงครับ ส่วนตัวไม่เห็นด้วยกับการล็อกครับ ขอบคุณ

DarkCanDy #7 Posted 28 May 2014 - 06:16 PM

Major

• Forum Moderator
  • 24876 battles
  • 3,707
  • [RTA] RTA

1.เค้าบีบให้คนปั้นรถ หาก want อยากเป็นเจ้าพื้นที่ ก็ต้องมีกองกำลังเยอะ ถูกมั้ยคับ (รอบนี้ตายรอบหน้าเอาใหม่ใช้รถคันเดิม เป็นของจริงรถมัน Reuse กลับมาได้เลยมั้ยอ่ะ)

2.รถถังคันอื่นๆ ที่ถูกลืม จะถูกนำมาใช้เมื่อเกิดความจำเป็น คนที่เล่นรถคันนั้นๆเพราะความชอบจะได้เอาลงสนามด้วย การวอร์จะได้ทั่วถึง

3.การวอร์มีสีสัน ไม่งั้นลงแต่ละรอบ ก็จะอีหรอบเดิมหรือไม่ต่างจากเดิมมาก การที่รถถูกล็อค ก็จะบีบคนสั่งการให้ใช้แผนอื่นบ้างไม่ใช่จำเจ น่าเบื่อ! ผมเห็นมาเยอะ

4.ความได้เปรียบของเจ้าบ้านก็ส่วนนึงแล้ว หากเลือกรถที่ค่อนข้างจะได้เปรียบในสมรภูมินั้น คิดแผนเกรียนๆขึ้นมา ถ้าไม่มีการล็อครถ แล้วคุณเจอแบบนี้ คุณจะทำยังไงคับ เจ้าบ้านก็ได้บ้านตลอดเลยอ่าดิ กินกันยาวๆ แล้วคนอื่น?

moku_moku #8 Posted 30 June 2014 - 03:42 PM

Corporal

• 18381 battles
  • 71
  • [GS] GS

View PostDarkCanDy, on 28 May 2014 - 05:16 PM, said:

1.เค้าบีบให้คนปั้นรถ หาก want อยากเป็นเจ้าพื้นที่ ก็ต้องมีกองกำลังเยอะ ถูกมั้ยคับ (รอบนี้ตายรอบหน้าเอาใหม่ใช้รถคันเดิม เป็นของจริงรถมัน Reuse กลับมาได้เลยมั้ยอ่ะ)

2.รถถังคันอื่นๆ ที่ถูกลืม จะถูกนำมาใช้เมื่อเกิดความจำเป็น คนที่เล่นรถคันนั้นๆเพราะความชอบจะได้เอาลงสนามด้วย การวอร์จะได้ทั่วถึง

3.การวอร์มีสีสัน ไม่งั้นลงแต่ละรอบ ก็จะอีหรอบเดิมหรือไม่ต่างจากเดิมมาก การที่รถถูกล็อค ก็จะบีบคนสั่งการให้ใช้แผนอื่นบ้างไม่ใช่จำเจ น่าเบื่อ! ผมเห็นมาเยอะ

4.ความได้เปรียบของเจ้าบ้านก็ส่วนนึงแล้ว หากเลือกรถที่ค่อนข้างจะได้เปรียบในสมรภูมินั้น คิดแผนเกรียนๆขึ้นมา ถ้าไม่มีการล็อครถ แล้วคุณเจอแบบนี้ คุณจะทำยังไงคับ เจ้าบ้านก็ได้บ้านตลอดเลยอ่าดิ กินกันยาวๆ แล้วคนอื่น?

ผมเห็นด้วยกับแอดมินท่านนี้นะครับ เห็นเค้าตอบเรื่องนี้หลายรอบล่ะ แต่ก็มีคนตั้งกระทู้ไม่พอใจขึ้นมาเรื่อยๆ
ส่วนตัวเห็นด้วยในการ ล็อครถ เพราะมันเปิดโอกาศให้หลายๆคน และหลายๆแคลน 

1.เค้าบีบให้คนปั้นรถ หาก want อยากเป็นเจ้าพื้นที่ (อันนี้เห็นด้วย รถน้อยไม่พอวอร์ก็สร้างเพิ่มดิ ไม่ยากหรอก)
2.รถถังคันอื่นๆ ที่ถูกลืม จะถูกนำมาใช้เมื่อเกิดความจำเป็น (
อันนี้ก็เห็นด้วยมาก ตัวอย่าง IS-4 ไม่ค่อยมีคนใช้ถ้ายังมี IS-7 หารู้ไม่ว่า รถมันถึกมากๆและตายยากสุดๆถ้าคนเล่นชำนาญ)
3.การวอร์มีสีสัน ( อันนี้เห็นด้วยที่สุด เพราะตั้งแต่มีระบบนี้ พวกผมทั้งคิดสารพัดแผนพิศดาร ไม่ได้คิดอย่างเดียวน้ะโดนเองด้วย ฮ่า )
4.แคลนใหญ่ๆก็แพ้เป็น เพราะถ้าโดนแคลนเล็กรุมมากๆรถก็ต้องไม่พอใช้เข้าซักวัน นั่นหมายถึงเราต้องใช้การทูต นั่นแหละ

From the last tank, to the last shell, to the last minute, to the last man!! WE FIGHT! WE FIGHT! GS FIGHT!

plapakkapao #9 Posted 10 July 2014 - 04:52 PM

Sergeant

• 45053 battles
  • 112
  • [COBRA] COBRA

ความจริงมันเป็นอย่างนั้นอยู่แล้ว รถพังไปคัน  ก็ต้องเอาคันอื่นไปลงสนามแทน   รอคันที่พังซ่อมเสร็จก็เอาลงสนามได้

Also tagged with ขอความเห็น

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users