Jump to content

การทำผิดในฟอรั่ม - การลงโทษแบบใหม่

• Please log in to reply
4 replies to this topic

RyZyz #1 Posted 07 March 2015 - 04:56 AM

Major

• Administrator
  • 5598 battles
  • 3,022
  • [WG] WG

สวัสดีทุกท่าน

การดูแลจะถูกตำเนินการโดยรายการต่อไปนี้

• Moderatorsที่กำลังถูกฝึก (ผู้เล่นที่ช่วยเหลือผู้ดูแลและกำลังอยู่ในระหว่างการฝึกและอยู่ภายใต้การดูแลของพนักงาน)
  • Moderators (ผู้เล่นที่ช่วยเหลือผู้ดูแลที่ได้ถูกฝึกฝนมาและอยู่ภายใต้การดูแลของพนักงาน)
  • Senior Moderators  (ผู้เล่นที่ช่วยเหลือผู้ดูแลและมีเวลามากในการดูแลและอยู่ภายใต้การดูแลของพนักงาน)
  • Administrators (พนักงานทุกคนจาก esports, community, producers, หรือ support, และอื่นๆ)

จำนวนของ "moderators" ขึ้นอยู่กับแต่ละภาษา อย่างภาษาเช่น ภาษาอังกฤษการดูแลจะดูแลโดยmoderators แต่บางภาษาเช่น ญี่ปุ่นการดูแลจะดูแลโดย Administrators.

การดูแลได้รับการดำเนินการในอดีตที่ผ่านมาคือ

Moderators ดำเนินการจากกฏไฟล์ข้อมูล ผู้เล่นได้ทำลาย xx กฏ, ผู้เล่นจะได้รับ xx ลงโทษ

พร้อมกับการระยะห่างของการลงโทษตั้งแต่ครั้งแรก

• เตือน
  • 6 ชม. ห้ามโพส
  • 1 วัน ห้ามโพส
  • 3 วัน ห้ามโพส
  • 7 วัน ห้ามโพส
  • 14 วัน ห้ามโพส
  • 30 วัน ห้ามโพส
  • แบนถาวร

ถ้าทำผิดแบบเดิมซ้ำๆใน7วัน การลงโทษครั้งต่อไปจะเพิ่มโทษเป็น2เท่า

การขยายการลงโทษแบบใหม่

ได้มีการโปรแกรมการขยายการลงโทษแบบใหม่ไว้ในระบบแล้ว

ลงโทษเพิ่มขึ้นสำหรับการทำซ้ำและการละเมิดกฎบ่อยครั้ง แบน 7 วัน

ลงโทษเพิ่มขึ้นสำหรับการทำซ้ำและการละเมิดกฎบ่อยครั้ง แบน 14 วัน

ลงโทษเพิ่มขึ้นสำหรับการทำซ้ำและการละเมิดกฎบ่อยครั้ง แบน 30 วัน

ลงโทษเพิ่มขึ้นสำหรับการทำซ้ำและการละเมิดกฎบ่อยครั้ง แบนถาวร

โปรดทราบว่าโปรแกรมใหม่นั้นคือการแบน ไม่ใช่ห้ามโพส

ใครที่จะสามารถลงโทษด้วยการขยายการลงโทษแบบใหม่
Senior Moderators หรือ Administration.

อะไรคือความแตกต่างระหว่าง แบน กับ ห้ามโพส
การแบนคือการห้ามให้ผู้เล่นloginในการใช้ฟอรั่มเลย แต่การห้ามโพสนั้นก็ตามชื่อละครับ

แล้วผมจะโต้เถียงการขยายการลงโทษแบบใหม่ได้ที่ไหน

http://asia.wargaming.net/support/

อะไรคือ " การทำซ้ำและการละเมิดกฎบ่อยครั้ง "

ประวัติการโดนเตือน/ลงโทษที่ภายใน2เดือนจะได้รับการวิเคราะห์อย่างใกล้ชิดและมีผลอย่างมากในการพิจรณา

การโดนเตือน/ลงโทษที่นานเกินกว่า2เดือน จะมีผลค่อนข้างน้อย แต่ก็ยังมีผลในการพิจรณา

โดยทั่วไปการโดนเตือนและการโดนลงโทษจะเป็นเหมือนการสอนผู้เล่นให้เข้าใจและยอมรับกฏการอยู่ร่วมกันในสภาพแวดล้อมที่ไม่มีการทำผิด

การขยายการลงโทษแบบใหม่มีไว้เพื่อป้องกันการทำผิดซ้ำๆบ่อยๆของผู้กระทำผิด

เหมือนกับว่าฟอรั่มนี้มีการตรวจสอบอย่างเคร่งครัดมากขึ้น

ไม่ แม้ว่ามันเหมือนจะเป็นอย่างนั้น

การขยายการลงโทษสำหรับผู้กระทำผิกซ้ำๆมันมีอยู่แล้ว มันก็ไม่ได้เปลี่ยนอะไรมาก

การขยายการลงโทษครั้งแรกจะโดนแบน7วันเลยเหรอ

มันอาจจะใช่หรืออาจจะไม่ก็ได้... 7/14/30/แบนถาวร จะถูกเลือกใช้อย่างเหมาะสม 

โปรดพูดคุยในหัวข้อการทำผิดในฟอรั่ม - การลงโทษแบบใหม่ ในห้องนี้เท่านั้น

และการโพสต่างๆต้องอยู่ในกฏของฟอรั่มด้วยนะครับ

สำหรับกระทู้หลัก เชิญติดตามได้ที่ การกระทำที่ผิดกฏใน World of Tanks Asia

ด้วยความเคารพ

WG

Please read the WOT Game and Forum rules: Game Rules - Forum Rules - EULA - TOS
For help and assistance try out our Wiki or contact Support
Dont for
get to also visit us on Facebook and Twitter !

Matammaiwa #2 Posted 07 April 2016 - 10:47 AM

Private

• Member
  • 15076 battles
  • 4
  • [ATTA] ATTA
โทษนะครับพอดีผมได้รับการแจ้งเตือนมาเกี่ยวกับการเพิกเฉยในสนามรบ ผมงงมาก เพราะผมเล่นไม่ได้เลย อินเตอร์เน็ตที่บ้านผมไม่ค่อยดี pingขึ้น999บ่อยมาก จนผมไม่สามารถขยับหรือเล่นได้พอจะมีข้อแก้ไขตรงนี้หรือเปล่าครับ ผมขออภัยจริงๆ อย่งบล๊อกผมเลย ชื่อเกมส์ผม maatammai โดนแจ้งเตือนมาผมเลยจะมาติดต่อกับทางศุนย์บริการ

Matammaiwa #3 Posted 07 April 2016 - 10:52 AM

Private

• Member
  • 4
ขอโทษครับ พอดีผมได้รับการแข้งเตือนเกี่ยวกับการเพิกเฉยในสนามรบ อันที่จริงแล้วผมมิได้มีเจตนาที่จะเพิกเฉยต่อการรบในทุกๆครั้งที่เข้าเล่น แต่เป็นเพราะว่าอินเตอร์เน็ตpingที่บ้านผม มันอัพขึ้น999จนทำให้ผมไม่สามารถหยับหรือเล่นได้ต่อ ซึ่งเป็นหลายครั้งมากเวลาเล่นที่บ้าน ถ้าผมทำผิดกฏผมขออภัยมานะที่นี้ดวยนะครับ จึงเรียนมาเพื่อทราบข้อกล่าวหาครับ ชื่อในเกมส์maatammaiwa

teysanook #4 Posted 07 April 2016 - 11:05 AM

Major

• Forum Moderator
  • 30644 battles
  • 2,135
  • [T1RKX] T1RKX

View PostMatammaiwa, on 07 April 2016 - 09:47 AM, said:

โทษนะครับพอดีผมได้รับการแจ้งเตือนมาเกี่ยวกับการเพิกเฉยในสนามรบ ผมงงมาก เพราะผมเล่นไม่ได้เลย อินเตอร์เน็ตที่บ้านผมไม่ค่อยดี pingขึ้น999บ่อยมาก จนผมไม่สามารถขยับหรือเล่นได้พอจะมีข้อแก้ไขตรงนี้หรือเปล่าครับ ผมขออภัยจริงๆ อย่งบล๊อกผมเลย ชื่อเกมส์ผม maatammai โดนแจ้งเตือนมาผมเลยจะมาติดต่อกับทางศุนย์บริการ

View PostMatammaiwa, on 07 April 2016 - 09:52 AM, said:

ขอโทษครับ พอดีผมได้รับการแข้งเตือนเกี่ยวกับการเพิกเฉยในสนามรบ อันที่จริงแล้วผมมิได้มีเจตนาที่จะเพิกเฉยต่อการรบในทุกๆครั้งที่เข้าเล่น แต่เป็นเพราะว่าอินเตอร์เน็ตpingที่บ้านผม มันอัพขึ้น999จนทำให้ผมไม่สามารถหยับหรือเล่นได้ต่อ ซึ่งเป็นหลายครั้งมากเวลาเล่นที่บ้าน ถ้าผมทำผิดกฏผมขออภัยมานะที่นี้ดวยนะครับ จึงเรียนมาเพื่อทราบข้อกล่าวหาครับ ชื่อในเกมส์maatammaiwa

ในกระทู้นี้เป็นการอธิบายเกี่ยวกับการจัดการภายในกระดานสนทนานะครับ

ถ้าหากคุณ Matammaiwa ต้องการติดต่อศูนย์บริการลูกค้า สามารถดูวิธีติดต่อได้ที่ วิธีส่ง Ticket สำหรับแจ้งปัญหาต่างๆ เพื่อติดต่อกับทีมงานโดยตรง(เขียนไทยได้เลย)

ทั้งนี้ในกรณีที่มีปัญหาในการเชื่อมต่อ ผมขอแนะนำให้ทำการทดสอบด้วย PingPlotter ดูวิธีได้ในนี้ครับ อะไรคือไฟล์ pingplotter มันใช้ทำอะไร และจะได้ไฟล์นี้มาได้อย่างไร ?

จากนั้นทำการติดต่อไปหาทีมงานฝ่ายเทคนิคของเกม World of Tanks (เลือกประเภทคำร้องเป็น Technical Support) รวมไปถึงติดต่อไปที่ ISP ที่คุณใช้บริการอยู่ด้วยครับ ว่าการเชื่อมต่อของคุณมีปัญหาครับ

ผลตอบรับของงาน Wargaming Thailand Game Show Big Festival 2016

กดเข้าไปทำแบบสอบถามได้ที่นี่

Matammaiwa #5 Posted 07 April 2016 - 11:12 AM

Private

• Member
  • 4

ขอบคุณครับ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users