Jump to content

เกม wot ดีทุกอย่างยกเว้นเรื่อง เงิน

• Please log in to reply
19 replies to this topic

vgfgff #1 Posted 23 June 2015 - 06:28 AM

Corporal

• Beta-Tester
  • 10525 battles
  • 19
  • [TECH] TECH

อย่างที่กล่าวไปครับ เกมนี้ดีทุกอย่างทั้งเรื่องระบบ เรื่องการเล่น

**แต่เสียหนักๆ คือ เงินครับ tier สูงๆนี่ มี ล้าน หมด ล้าน ครับ ถ้าไม่เติม premium และยังไม่พอ tier 9-10 ขนาดมีบัญชี premium ยังขาดทุน ค่าซ่อมมหาประลัย เจอ ค่ากระสุนนัดละพันอีก สมัยก่อน ค่าซ่อมไม่แพงขนาดนี้ ควรปรับให้เงินเพิ่มขึ้นนะครับ **

****ผู้เล่นหลายคนเลิกเล่นก็เพราะระบบเงินนี่แหละ*****

ไม่ได้แกล้งว่าหลังๆ WOT กำลังกลายเป้นเกม เทพทรู พวก wallet warrior แล้วเหมือนกำลังกลายเป็นเกมแบ่งชนชั้น
ระหว่าง "คนเติม" กับ "คนไม่เติม" ดูอย่างกระสุน เดี่ยวนี้ tier X เจอแต่กระสุนทอง ยิงมั่วๆก้เข้า เกราะหน้านี่มีไว้ประดับรึไง

-ขนาดเล่น e100 โดนอัดหน้าป้อม เข้าเฉย

-แล้วไม่ต้องบอกว่า ใช้เงินในเกมซื้อก้ได้แค่กระสุนธรรมดานี้ก็จะกินแกลบอยู่แล้ว

-เล่น 1 รอบทำ damage ได้ตั้งหลายคัน และ เยอะ ออกมา ทีมแพ้

เงินได้ 19000 ค่าซ่อม 30000 ค่ากระสุน 20000 ขาดทุน -31000 มีล้านหมดล้านจริงๆ

-พอเงินหมดกับมาเล่น tier ต่ำ MM ดันพาไปเจอห้อง tier สูงอีก ยิงก็ไม่เข้า แถมเงินได้ทีละ 2000-4000(แพ้) 5000-9000(ชนะ) แบบ no premium

ต้องเล่น 3-5 รอบกวา่จะมีเงินซ่อม+เติมกระสุนรถ tier X

***********************************************************************************

*****แนะนำครับ ช่วยปรับเงินขึ้นบ้าง นี่ขนาดเติม premium ยังขาดทุน*****

***********************************************************************************

เข้าใจว่าเป็นเรื่องรายได้ของบริษัท เกมดีๆแบบนี้ผมก็อยากสนับสนุนแต่คุณช่วยปรับเงินนิดนึง เอาแค่ premium เล่นดีๆ แล้วต่อให้แพ้ ไม่ขาดทุนก็ยังดีครับ ถ้าเกมทำแบบนนี้ผู้เล่นก็ทยอยหายอ่ะครับโดยเฉพาะผู้เล่นที่เติมน้อย หรือ ไม่เติม จะเหลือแต่คนที่เติมหนักซึ่งคาดว่ามีแค่ 30% ในเซิฟ SA

---------------------------------------------------------------------------------------------------

สมัยก่อน รายชื่อคนออน เกิน 30000 ตลอด                                                              *

เดี่ยวนี้เหลือส่วนมากออนแค่ 4000-7000 คน ลองคิดดูครับว่าเพราะอะไร                     *

ระบบก็ update ดีขึ้น graphic สวยขึ้นที่มีแย่ลงคือระบบเงิน                                        *

---------------------------------------------------------------------------------------------------

Edited by vgfgff, 23 June 2015 - 06:38 AM.

NemoriS #2 Posted 23 June 2015 - 09:34 AM

Sergeant

• Member
  • 19028 battles
  • 198
  • [EOBRT] EOBRT

มันเป็นกลไกของเกมส์ ผมไม่เติมเมี่ยมนะอย่างเมื่อวันเล่นเทียสูงหมดไป 2-3 แสน ผมไม่งกที่จะจ่ายทองถ้าสามารถพลิกเกมส์ได้

เพราะเขาก็ต้องให้คุณจ่ายให้บริษัทเขาสิสร้างเกมส์มา เกิดให้เล่นแล้วไม่ขาดทุนคนก็ไม่ซื้อรถพรีเมี่ยม ไม่ต้องเติมพรีเมี่ยมสิยิงเทีย 10 ใช้ลูกทองเยอะ/เล่นเยอะ คุณก็ต้องหาตังโดยรถพรีเมี่ยม ไม่มีรถเมี่ยมก็ต้องไปเล่นเทียตํ่าให้กลไกลเทียตํ่ามันมีคนเล่นวิ่งต่อไปได้

ถามว่ามันหิวเงินไหมหิวมั้งเพราะดูจากเคมเปญรถพิเศษของวอ
ปกติได้ฟรีมารอบนี้ได้ฟรีกันนิดเดียว ที่เหลือต้องซื้อ 12000ทอง มีเวลาจำกัด 1 เดือนอีกแหนะ

----------

ส่วนเทีย 10 มีเมี่ยมถ้าไม่ใช้ลูกทองเลยไม่ขาดทุนนะจะมีกำไรตกเกมส์ละ 1 หมื่น+ แน่นอน
อันนี้บอกเลยอยู่ที่ทักษะคนเล่นเทียสูงแล้วหละถ้าคุณชอบวิ่งไปตาย
โดยยิงเกมส์ละนัด มันก็สมควรขาดทุนแล้วคับ ไม่ต้องว่าเทีย 10 หรอก เทีย 8 วิ่งไปตายมันก็เริ่มขาดทุนแล้ว

ดังนั้นทักษะการเล่นมีผลกับ เงินที่เข้ามาด้วย ไม่ใช่ระบบเกมส์ทั้งหมดหรอก

AppleTanker #3 Posted 23 June 2015 - 11:24 AM

Captain

• 22128 battles
  • 1,045

คิดไปเองแล้วหล่ะที่ว่าเลิกเพราะหาเงินยากน่ะ

หาเงินนี่ง่ายมาก เอาจริงๆถ้าผมตั้งใจหา หลักล้านน่ะไม่นาน เพราะผมเข้าไปก็เต็มที่ตลอด ดีบ้างไม่ดีบ้างว่าไป

ผลงานแต่ละรอบยิ่งใช้ถีงพรีมยิ่งง่าย หลักแสนแล้วไปหลักล้าน ฝึกฝีมือเงินจะไหลมาสบายๆ

ปัญหาคนน้อยน่ะน่าจะเป็นเรื่องกลุ่มก้อนคนห่วยๆรวมกันขึ้นเทียร์สูงที่ผมบ่นบ่อยๆอ่ะ

มันทำให้เกมกร่อย เพราะพวกแมร่งทั้งหลายปั้นเกมส่งรับกันไม่เป็น จบภายใน ห้านาที แม่เจ้าฝีมือไม่ได้พกมาใช่มั๊ยชั้นเชิงอยู่ที่ไหน

เกมห่วยไม่ใช่ระบบเล้ย คนล้วนๆ ผมก็ไม่อยากเล่นเสียเวลา ไปเทียร์ 567 ยังสนุกและสบายใจกว่า ปล่อยพวกแมร่งทำลายเกมไปเหอะ

ทำอะไรไม่ได้ละ เยอะจนป่วยการพูด อยากจะเลิกซะด้วยซ้ำ ทุกวันนี้ก็เข้าประปรายเท่านั้น เน้นสนุกกับเพื่อนพอ

...NO COMMENT...

vgfgff #4 Posted 23 June 2015 - 06:30 PM

Corporal

• 19
กลไกเกมที่เกินไปครับ [ห้ามโปรโมทเกมอื่นครับ] ไม่ขาดทุนเยอะแบบนี้ tier X ถ้าไม่มี premium ทีมแพ้ได้อย่างเก่งก็ 19000 ครับผม kill ได้ 5 คันแน่ะ แล้ว tier 8-10 ก็อะไรม่รู้เล่นกันอย่างกับผู้เล่นใหม่ LT ไปหลบหลังฐาน HT เปิดแมพ arty ก็ยิงไปไหนไม่รู้ ไปไล่ยิง LT บ้าง

Edited by RyZyz, 24 June 2015 - 12:45 AM.

vgfgff #5 Posted 23 June 2015 - 06:32 PM

Corporal

• 19

View PostNemoriS, on 23 June 2015 - 01:34 AM, said:

มันเป็นกลไกของเกมส์ ผมไม่เติมเมี่ยมนะอย่างเมื่อวันเล่นเทียสูงหมดไป 2-3 แสน ผมไม่งกที่จะจ่ายทองถ้าสามารถพลิกเกมส์ได้

เพราะเขาก็ต้องให้คุณจ่ายให้บริษัทเขาสิสร้างเกมส์มา เกิดให้เล่นแล้วไม่ขาดทุนคนก็ไม่ซื้อรถพรีเมี่ยม ไม่ต้องเติมพรีเมี่ยมสิยิงเทีย 10 ใช้ลูกทองเยอะ/เล่นเยอะ คุณก็ต้องหาตังโดยรถพรีเมี่ยม ไม่มีรถเมี่ยมก็ต้องไปเล่นเทียตํ่าให้กลไกลเทียตํ่ามันมีคนเล่นวิ่งต่อไปได้

ถามว่ามันหิวเงินไหมหิวมั้งเพราะดูจากเคมเปญรถพิเศษของวอ
ปกติได้ฟรีมารอบนี้ได้ฟรีกันนิดเดียว ที่เหลือต้องซื้อ 12000ทอง มีเวลาจำกัด 1 เดือนอีกแหนะ

----------

ส่วนเทีย 10 มีเมี่ยมถ้าไม่ใช้ลูกทองเลยไม่ขาดทุนนะจะมีกำไรตกเกมส์ละ 1 หมื่น+ แน่นอน
อันนี้บอกเลยอยู่ที่ทักษะคนเล่นเทียสูงแล้วหละถ้าคุณชอบวิ่งไปตาย
โดยยิงเกมส์ละนัด มันก็สมควรขาดทุนแล้วคับ ไม่ต้องว่าเทีย 10 หรอก เทีย 8 วิ่งไปตายมันก็เริ่มขาดทุนแล้ว

ดังนั้นทักษะการเล่นมีผลกับ เงินที่เข้ามาด้วย ไม่ใช่ระบบเกมส์ทั้งหมดหรอก

ขาดทุนได้ แต่ไม่ควรเยอะเกินไปเอาง่ายๆกลุ่มเพื่อนผม 30 กว่าคน เลิกเล่น หรืแ ย้ายไปเล่นเกมอื่นด้วยเหตุผลเดียวกันคือ ขาดทุน จน เบื่อ

ผมไม่อยากเอาไปเทียบกับเกมค่ายอื่น เอาง่าย แบบ Wolrd of warshi[ ระบบเงินประมาณนั้นผมว่า OK มีขาดทุนบ้าง แต่ไม่เยอะ(ถึงจะเป็น CBT ก็เถอะ)

Good_Hands #6 Posted 23 June 2015 - 08:08 PM

First lieutenant

• 35394 battles
  • 570

บ่นได้ ขอได้ แต่อย่ามากครับ เกมนี้ เราต้องปรับตัวเข้าหาเกมมากกว่า โอกาสที่เกมจะปรับมาเพื่อเราหรือกลุ่มเพื่อนเรามีน้อยมาก

30 กว่าคน คิดเป็นร้อยละ 0.001 จาก 30000 คน ไม่มีผลกระทบอย่างมีนัยสำคัญต่อเกม ผู้เล่นหน้าเก่าหน้าใหม่เข้าๆ ออกๆ ทุกวัน

เว้นแต่สาเหตุที่กล่าวอ้างจะทำให้ผู้เล่นไหลออกเป็นสายเลือด แต่ทุกวันนี้ ก็ยังเห็นคนออนสองหมื่นกว่า

Xarles #7 Posted 23 June 2015 - 09:49 PM

Staff sergeant

• 20981 battles
  • 333
  • [AD_TH] AD_TH

จะเอาแต่ความสบายหรือ ถ้าทุกคันไม่ขาดทุน WG เองคงจะขาดทุน (เพราะขายรถพรีเมี่ยม พรีเมี่ยมAccount) ทริกง่ายๆ สำหรับคนไม่เติม เล่นรถถังเทีย5-6 หนึ่งถึงสองตา ก็สามารถเล่นรถถังเทีย10หนึ่งตา แถมได้กำลัยอีก ผมว่าไม่เห็นจะน่าเบื่อตรงไหน กับการหาเงิน เว้นเสียแต่ว่าคุณต้องการแค่ความสบาย จับรถได้ก็ออกไปยิงๆๆ การขายทุนหนึ่งตาก็ไม่ได้ขาดทุนเป็นแสนๆนะผมเชื่อแบบนั้น   ผมก็ไม่เข้าใจคนที่บ่นแบบนี้ ไม่เข้าใจเกมส์ตรงไหน บางคนก็เล่นไปตั่งเยอะ ไม่น่าที่จะซีเรียสตรงนั้นนะ

แต่ก็แปลกนะ ผมพรีเมี่ยม เล่นเทีย10 ก็ยังกำลัย บางที กำลัย 20000-30000 ด้วยซ้ำ ขาดทุนก็เฉพาะตาไหนโง่ไม่ได้ยิงเลยหรือยิงแค่นัดสองนัดตาย 

ผมว่าเป็นเพราะความขี้เกียดมากกว่านะครับที่บ่นกันแบบนี้  หากทุกคนเล่นแต่เทีย10 แล้วเทียต่ำๆ คงหาห้องแบทเทิลอยาก

ปล เล่นให้สนุกกับเกมส์ครับ

Xarles #8 Posted 23 June 2015 - 09:57 PM

• 333

ขาดทุนเนอะ

vgfgff #9 Posted 23 June 2015 - 11:43 PM

Corporal

• 19

View PostL_T_GEEN_Handsome, on 23 June 2015 - 01:57 PM, said:

ขาดทุนเนอะ

ปัญญาอ่อนครับมาประชดกันแบบนี้จะมีซักกี่รอบที่มีโอกาศทำได้แบบนี้

AppleTanker #10 Posted 24 June 2015 - 12:44 AM

Captain

• 22128 battles
  • 1,045

เข้าใจนะว่ามันดูยากและน่ารำคาญกับการไปเจอเทียร์สูงๆ

แต่ๆๆๆๆๆๆ การจะเล่นให้เก่งได้จะต้องเจอกำแพงให้ฝ่าเสมอๆ ต้องเจอยากๆและฝ่าฟันมันไปให้ได้ครับถึงจะเก่ง

เมื่อก่อนประมาณหนึ่งปีที่แล้วผมก็คิดแบบคุณนี่แหละ เทียร์สูงเยอะจังวะโน่นนี่นั่น ไม่ยุติธรรม

แต่ตอนนี้น่ะเหรอ...ผมเอาเทียร์ 8 ไปยันเทียร์ 10 ได้ก็แล้วกัน ถ้ามีหมากที่พร้อมจังหวะกับพื้นที่ที่เหมาะสม

ผมเอา LT เทียร์ 7 ไปแครี่ให้ทีมระดับสูง 8 9 10 ก็ทำมาแล้วครับ

ฝึกฝนไปเรื่อยๆครับ 3 ปีแล้วไม่ได้รีบอะไรเลย โปรที่ดีต้องรู้จักปรับตัวและพัฒนา

ผมสามารถเล่นทุกเทียร์ให้สนุกได้หมด ตั้งแต่ 1 ยัน 9 ไม่มี 10 ชนได้ทุกเทียร์ ไม่เกรงกลัวเลย

แค่ต้องเจอยากๆ แล้วปรับตัวรับกับมันเท่านั้นเองครับ (อาจใช้เวลาเป็นปีๆ)

ขอเสริมอีกนิด เกมนี้มีระบบเก็บเงินที่ดีระดับนึงอยู่แล้ว คือการดึงให้คนกลับมาหาเงินที่เทียร์ต่ำ

ด้วยเหตุผลหลายประการครับ เช่น

- ค่าใช้จ่ายน้อย กำไรก็เพิ่มมากขึ้น เก็บเงินง๊ายง่าย แต่ถ้าไม่มีพรีมอาจต้องอดทนยาวๆ

- การฝึกฝนทักษะผู้เล่น (นู๊ปมักจะมองข้ามการขัดเกลาตัวเอง แล้วยกตนข่มด้วยถังเทียร์สูงๆ มันคือการทำลายระบบระยะยาว)

- การฝึกฝนทักษะทหาร (เทียร์สูงต้องพร้อมนะครับ ลดความเหลื่อมล้ำได้เยอะ)

- ฝึกฝนทักษะของผู้เล่นใหม่ (ตบเด็กไม่ใช่เรื่องแย่ บางทีก็สอนอะไรได้หลายๆอย่าง มันก็เป็นหน้าที่ของโปรด้วยนะ)

- ฝึกฝนการยิงจุดอ่อน (ถังส่วนใหญ่อ่อนหลังอ่อนข้าง ถ้าหน้าไม่เข้า ลองหาวิธีเข้าไปยิงตรงนั้นให้ได้ดูครับ)

ที่ว่ามามันทำให้ระบบเดินได้ดีอยู่แล้วนะครับ แต่มันจะเสียก็ตรงการบริหารของ WG นี่แหละ ที่ไปทำให้ทุกอย่างง่ายขึ้นไปหมด

ได้อะไรมาง่ายๆ ก็ต้องเสียอะไรไปง่ายๆด้วย มันไม่มีคุณค่าไง ไม่มีความพยายามและแรงใจบวกเข้าไปด้วย

...NO COMMENT...

Xarles #11 Posted 24 June 2015 - 09:18 AM

• 333

View Postvgfgff, on 23 June 2015 - 10:43 PM, said:

ปัญญาอ่อนครับมาประชดกันแบบนี้จะมีซักกี่รอบที่มีโอกาศทำได้แบบนี้

ผมยกตัวอย่างให้ดูครับถึงมันจะไม่ทุกตา แต่มันก็เห็นได้บ่อยนะครับ 

vgfgff #12 Posted 24 June 2015 - 07:55 PM

Corporal

• 19

View PostL_T_GEEN_Handsome, on 24 June 2015 - 01:18 AM, said:

ผมยกตัวอย่างให้ดูครับถึงมันจะไม่ทุกตา แต่มันก็เห็นได้บ่อยนะครับ 

555+ มันอยู่ที่ ทีม ด้วยนี่สิครับ ปัจจัยหลักเลย

pototype #13 Posted 17 July 2015 - 09:52 PM

Corporal

• Member
  • 69915 battles
  • 80
เห็นคำถามแล้วมันอดไม่ได้ครับ :playing: เล่นเกรียนๆแบบผมเงินยังเหลือเลยคร้าบ ไม่ได้ใช้รถพรีเมี่ยมปั้มเงินด้วยเล่นตามใจอยากครับ ทุกวันนี้ไม่ได้ไช้ทองถอดอุปกรณ์เน้นระเบิดทิ้งซื้อใหม่ แต่เวลาเล่นไม่กดลูกทอง เวลายิงต้องเน้นหน่อยลูก APก็สนุกได้ เงินเหลืออีก  

LionInlove #14 Posted 21 July 2015 - 12:39 AM

Corporal

• Member
  • 26996 battles
  • 23

ดีๆครับ เกมยิ่งทำ ยิ่งหิวเงิน ผมชอบครับเพราะจะได้เห็นระบบเกมที่คนเล่นหายเร็วขึ้น

การจัดทีมที่ผู้เล่นไม่ได้เลือกเอง ยิ่งดีครับเพราะยิ่งทำให้คนเลิกเล่นได้มากขึ้นไปอีก หลังๆหันไปเล่นเกมอื่นสบายเลย จะเข้ามาแค่ทักทายเพื่อนๆในแคลนบ้างพอล่ะ กับเล่นนิดหน่อยให้รู้ว่าระบบไปถึงไหน

Haiv_Hmoob #15 Posted 05 November 2015 - 01:23 PM

Private

• Member
  • 4563 battles
  • 1

เทีย ๘ ผมก้รู้สึกว่าเงินหายากกว่าแต่ก่อน หรือเราคิดไปเอง

DarkCanDy #16 Posted 05 November 2015 - 02:56 PM

Major

• Forum Moderator
  • 24876 battles
  • 3,707
  • [RTA] RTA
ปกติเล่น 10 ขาดทุนมาแต่ไหนแต่ไรแล้วคับ ไม่ได้ปรับอัตราเงินอะไรเลย เพื่อนผมมันก็ชวนผมเล่น 10 ประจำ แต่ผมเล่นแต่ 8 คับ เพราะเงินมันสะพัดดีกว่า 5555555+

micb #17 Posted 05 November 2015 - 10:40 PM

First lieutenant

• Member
  • 29290 battles
  • 910
  • [LONE] LONE

View PostLionInlove, on 20 July 2015 - 11:39 PM, said:

ดีๆครับ เกมยิ่งทำ ยิ่งหิวเงิน ผมชอบครับเพราะจะได้เห็นระบบเกมที่คนเล่นหายเร็วขึ้น

การจัดทีมที่ผู้เล่นไม่ได้เลือกเอง ยิ่งดีครับเพราะยิ่งทำให้คนเลิกเล่นได้มากขึ้นไปอีก หลังๆหันไปเล่นเกมอื่นสบายเลย จะเข้ามาแค่ทักทายเพื่อนๆในแคลนบ้างพอล่ะ กับเล่นนิดหน่อยให้รู้ว่าระบบไปถึงไหน

ถ้าจะเข้ามาประชดประชันก็อย่าเลยครับ ผมเห็นคุณโพสแสดงความคิดเห็นแบบเด็กๆที่ไม่รู้จักโตแบบนี้แล้วเหนื่อยใจแทนคนที่เค้าเล่นแบบดีๆ และไม่มาบ่นแบบคุณเลยล่ะ ส่วนถ้าเกมมันไม่ดีจริงผมว่ามันคงล่มตั้งกะปีสองปีแรกแล้วล่ะ แต่นี่เค้าก็ยืนมาอยู่แถวหน้าของเกมรถถัง แถมมีจัดแข่งชิงรางวัลเรื่อยๆ อีกอย่างพวกฝรั่งที่เล่นเกมนี้ก็มีเยอะกว่าไทยแถมเล่นได้มันส์กว่าเซิฟนี้เยอะ ดูได้จากบรรดาคลิป youtube ที่สามารถหามาดูได้ ซึ่งตรงนี้ผมว่าที่เกมมันดูน่าเบื่อเป็นเพราะตัวผู้เล่นมันทำตัวงี่เง่าเองมากกว่า

ปล.ถ้าไปเล่นเกมอื่นแล้วมันใช่ตัวเองก็ตามสบาย แต่ผมขอเล่นเกมนี้อีกยาวๆละ เพราะไม่ค่อยจะมีปัญหาจุกจิกแบบ wallet warrior หรือเทพทรู แบบเกมอื่นๆ

Tyrant_77 #18 Posted 07 November 2015 - 05:38 PM

Sergeant

• 23618 battles
  • 108
  • [77TH] 77TH
บริหารเงินไม่เป็นก็เลิกเล่นไปครับ 

LionInlove #19 Posted 27 November 2015 - 01:16 AM

Corporal

• Member
  • 26996 battles
  • 23

View Postmicb, on 05 November 2015 - 10:40 PM, said:

ถ้าจะเข้ามาประชดประชันก็อย่าเลยครับ ผมเห็นคุณโพสแสดงความคิดเห็นแบบเด็กๆที่ไม่รู้จักโตแบบนี้แล้วเหนื่อยใจแทนคนที่เค้าเล่นแบบดีๆ และไม่มาบ่นแบบคุณเลยล่ะ ส่วนถ้าเกมมันไม่ดีจริงผมว่ามันคงล่มตั้งกะปีสองปีแรกแล้วล่ะ แต่นี่เค้าก็ยืนมาอยู่แถวหน้าของเกมรถถัง แถมมีจัดแข่งชิงรางวัลเรื่อยๆ อีกอย่างพวกฝรั่งที่เล่นเกมนี้ก็มีเยอะกว่าไทยแถมเล่นได้มันส์กว่าเซิฟนี้เยอะ ดูได้จากบรรดาคลิป youtube ที่สามารถหามาดูได้ ซึ่งตรงนี้ผมว่าที่เกมมันดูน่าเบื่อเป็นเพราะตัวผู้เล่นมันทำตัวงี่เง่าเองมากกว่า

ปล.ถ้าไปเล่นเกมอื่นแล้วมันใช่ตัวเองก็ตามสบาย แต่ผมขอเล่นเกมนี้อีกยาวๆละ เพราะไม่ค่อยจะมีปัญหาจุกจิกแบบ wallet warrior หรือเทพทรู แบบเกมอื่นๆ

ประชดประชันอะไร ผมเขียนในเรื่องความจริง คนอ่านที่เล่นอยู่หลายๆท่านก็รู้ดีแต่ไม่ออกมาพูดเท่านั้นเอง  แล้วไอ้ที่ยืนอยู่แถวหน้าแล้วทำอะไรก็ได้ อีกหน่อยคนเล่นเองก็จะเข้าใจว่าเพราะอะไร

ความเห็นแบบเด็กๆ หรือท่านไม่คิดจะฟังความเห็นผู้อื่นกันแน่ มันแสดงให้เห็นถึงระดับปัญญาของท่านเอง

mux2000 #20 Posted 14 August 2016 - 01:47 PM

Sergeant

• Member
  • 47181 battles
  • 208
  • [INAT] INAT
ผมว่า กลไกเกม ตอนนี้ทันตันที่ tier 10 อยู่เขาเลย เน้นต่าซ่อมให้มากหน่อย  คงรอ ขยาย เป็น tier 12  คงผ่อนลงมา ตอนนี้ถึงผมจะมี tier 10  20 กว่าคันแต่ส่วนใหญ่ จะปั้นเกมที่ 789 หาเงิน ไว้ซื้อรถเพิ่ม เพราะมีค่าประสพการณ์รอ ซื้อ ะรำพ 10 อยู่ ขาดแต่เงิรค่ารถ  ในความเห็น เล่นระดัย0นี้  6 7 8 จะได้เงินดีครับ ส่วน 9 นี่เอาไว้ปลดรถ ระดับ 10 ที่จ่อรออยู่ ผมเล่นทุกชาติ ทุกประเภท  ดันเป็นแผงขึ้นไป ก็ผ่านไปที่ละขั้น ได้ ลองหาเงินดูครับใน   6  7  8  

1 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users