Jump to content

ขออนุญาติถามเรื่องค่า"อิทธิพล"ครับ

• Please log in to reply
2 replies to this topic

Mr_Burned #1 Posted 06 November 2015 - 01:07 PM

Corporal

• Member
  • 20179 battles
  • 16
  • [CAS-D] CAS-D
พอดีเข้าใจแล้วว่าใช้ทำอะไรได้บ้าง แต่ยังไม่ค่อยเข้าใจเรื่องการเพิ่มค่าอิทธิพลกองทัพเท่าไร เราจะเพิ่มค่าอิทธิพลด้วยวิธีไหนดีที่สุด เช่น การยึดแผนที่ใหม่ๆกับการเก็บกล่องในฐานที่มั่นหรือการยึดฐานที่มั่น แล้วอัตราส่วนที่จะได้จากการรบสามรูปแบบนี้คิดอย่างไรอ่ะครับ รบกวนผู้รุ้หน่อยนะครับ

teysanook #2 Posted 06 November 2015 - 07:51 PM

Major

• Forum Moderator
  • 30777 battles
  • 2,236
  • [T1RKX] T1RKX

ผมคิดว่าเล่นในระบบการรบแบบปะทะ (Skirmish) ของฐานที่มั่น จะทำซ้ำได้ง่ายกว่าและส่งผลให้ได้จำนวนที่เยอะกว่านะครับ เพียงแต่อาจจะต้องขึ้นไปเล่นในระดับสูงอย่างระดับ X

ส่วนเรื่องกลไกหรือสมการสำหรับคำนวณนั้น เข้าใจว่ายังไม่มีการเปิดเผยใด ๆ ออกมานะครับ

_MaSSacrE_ #3 Posted 07 November 2015 - 03:13 PM

Sergeant

• Member
  • 26898 battles
  • 205
  • [GOLD] GOLD

ผมแนะนำให้เล่น Skirmish เก็บกล่องครับ และ "ควรทำทุกวันเหมือนเป็นกิจกรรมของแคลนและเป็นการฝึกซ้อมลองวางแผน ซ้อมรบไปในตัวด้วยครับ

อย่างแคลนผม จะเริ่มเก็บกล่องกันช่วงหลังหมดวอไปแล้ว ประมาณ 3-5 ทุ่ม หรือถึงเที่ยงคืน ก็แล้วแต่วัน ส่วนมากนี่แย่งกันเข้าตลอดครับสำหรับแคลนที่ผมอยู่ตอนนี้

และก็จะตกลงกันไว้ว่าวันนี้เราจะเล่นให้ชนะกันกี่รอบถึงจะเลิก อย่างเช่น วันนี้ เอาชนะให้ได้ 3 ตา แล้วก็เลิก พอเห็นว่าเริ่มชนะติดกัน ก็อาจจะลองปรับให้อีกวัน เป็นชนะ 5 ตาบ้าง เป็นการฝึกให้ทุกคนพยายามเล่นด้วยครับ

แต่จะไม่เคร่งและจริงจังเหมือนเวลาเล่นวอ เพราะส่วนนึงก็มีคนที่ต้องการเล่นรถเก็บเงินกันบ้าง เพราะฉะนั้นแคลนผมจะไม่ซีเรียสเรื่องรถที่จะใช้ครับ แต่ก็ขอเป็นไปตามที่ระดับเกมกำหนดให้เหมาะสมก็พอ (6 8 และ 10)

ระดับเทียร์ที่ผมแนะนำคือเทียร์ 8 ครับ เพราะจำนวนคนต่อทีมก็ถือว่าพอดีๆ และจำนวนแคลนที่เล่นเก็บกล่องก็เยอะพอสมควรครับ แต่ถ้ามั่นใจและคนพอก็จะเล่นระดับ X ก็ได้นะครับ แต่แคลนที่เล่นก็จะน้อยและเปลืองเงินด้วย

แคลนผมก็จะทำแบบนี้ตลอดครับ ค่าอิทธิพลเลยไม่ค่อยขาดมือ มีใช้ตลอด

ที่สำคัญที่สุด เล่น Skirmish ควรให้ทุกคนเล่นแล้วสนุกนะครับ ไม่ใช่เล่นแล้วเครียด แคลนผมถ้าวันไหน ผบ. ลืมเรียกเก็บกล่องนี่ ลูกแคลนรีบถามเลยครับ :D

Edited by _MaSSacrE_, 07 November 2015 - 03:18 PM.

みほ...ヤンデレです...~

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users