Jump to content

ขอเทคนิคการเล่น กับสกิลและอุปกรณ์ M60 ครับ

M60 Guide

• Please log in to reply
2 replies to this topic

Hell_member #1 Posted 16 February 2016 - 12:32 PM

Private

• Member
  • 877 battles
  • 1
  • [CAS-D] CAS-D

รบกวรท่านที่ชำนาญการเล่นรถประเภทนี้หน่อยครับ

อันดับแรกเลย เรื่องสกิล รถคันนี้ผมได้มาด้วยความที่ไม่มีสกิลของพลรถอเมริกาอะไรมากมาย เนื่องจากไม่ค่อยได้เล่นรถของชาตินี้เท่าไร พลรถที่เอามาใส่ก้อของรถเบา มีสกิลตามนี้ครับ 

ผู้การ สัมผัสที่6,สอดแนม,พราง70%+ พลปืน พราง,ยิงเร็ว60%+ พลขับ พราง,ขับนุ่ม60%+ พลวิทยุ พราง,รอบรุ้สถานการณ์60%+

ควรปรับแต่งอะไรตรงไหนเพิ่มหรือเปล่าครับ อุปกรณ์ควรใส่อะไรบ้าง แล้วค่าการมองเห็นคิดจากตรงไหนอย่างไร เท่าที่ผมดูตอนนี้ใส่อุปกรณ พัดลม กล้องเคลือบ เครื่องป้อน ค่าการมองตอนนี้โชว์ที่ 430/493 แล้วถ้าผมเปลี่ยนสองตัวหลังเป็น กล้องสองตา,ตาข่ายพราง  ค่าการมองจะเพิ่มขึ้นเท่าไรเวลาจอด แล้วค่าพรางตัวจะดีขึ้นแค่ไหนครับ

บางท่านอาจคิดว่า(คุณเอารถคันนี้มาจากไหน ในเมื่อไม่มีในสถิติไอดีนี้เลย)ผมมีอีกไอดีอ่ะครับ หรือพลรถที่มีก้อสกิลน้อย ทำอะไรได้น้อย นั่นแหละที่ผมเข้ามาถามในนี้ ผมอยากรุ้ว่าผมควรทำอะไรต่อกับรถคันนี้ อุปกรณ์,พลรถ ผมควรใส่อะไรเพิ่มอะไรในช่วงสกิลที่3~4

สุดท้ายขอบคุณไว้ล่วงหน้าสำหรับคำตอบของท่านทั้งหลายนะครับ "ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ"

teysanook #2 Posted 16 February 2016 - 01:16 PM

Major

• Forum Moderator
  • 30806 battles
  • 2,369
  • [T1RKX] T1RKX

เข้าไปดูได้ในนี้ครับ M60

ระยะการตรวจพบข้าศึก ถ้ามองง่าย ๆ ก็จะเป็น

ระยะมองเราหักด้วยค่าพรางของอีกฝ่ายขณะนั้น จะได้ระยะที่เราสามารถตรวจพบรถคันนั้นได้ครับ และระยะตรวจพบจะจำกัดไว้ที่ 445 เมตร

ส่วนเรื่องค่าพรางกับระยะมองเทียบกับรถคันอื่นแบบเวลาปะทะกัน ลองไปกดจำลองได้ในนี้ครับ http://wotinfo.net/en/camo-calculator

Spoiler

STImaster #3 Posted 20 December 2016 - 01:14 PM

Corporal

• Member
  • 43402 battles
  • 90
  • [S_DRA] S_DRA

เออนะ  ผมสงสัยจริงๆอ่ะแหละ คือ m60 เป็นของรางวัล แคลนวอร์  คือ ต้อง มีแคลน และ ลงวอร์ ติดอันดับ1/30 ด้วย ถึงจะได้มา

มีแคลนยังไม่เท่าไร แต่ลงวอร์ด้วย และต้องติดอันดับ แปลว่า น่าจะต้องเล่นเป็นแล้วนะครับ แต่ถามมาคือ เหมือนไม่รู้อะไรเลย ผมก็เลย งง ครับ

m60 มันเป็น รถกึ่งซุ่ม กึ่งปะทะ  แบบ obj140  patton  ปืนดี มองไก ดาเมจดี ป้อมเด้งพอได้ hulldown ปะทะได้ ถ้าจำเป็น 

อุปกรณ์พื้นฐาน สไตล์ผม จะใส่ โหลดเร็ว พัดลม กล้องเคลือบ ครับ พลรถ BIA ทุกคน

พลรถชาติไหน สกิลก้เหมือนกันครับ จะใช้อะไรบ้างขึ้นกับสไตล์การเล่นของรถและของเราเป็นหลักครับ

2 user(s) are reading this topic

0 members, 2 guests, 0 anonymous users