Jump to content

วิ่งไปสอดแนมแล้วกลับมาซุ่มแบบนี้มันผิดหรือไง (แค่อยากระบายครับ)

• Please log in to reply
7 replies to this topic

I2D2 #1 Posted 14 May 2016 - 04:11 AM

Sergeant

• Member
  • 8346 battles
  • 103
  • [SIAM] SIAM

ผมเล่น bis วิ่งออกไปสอดแนมได้ห้าตัวแล้วกลับซุ่มบนเนิน  (ด่านคาราเรีย)  ยิงตายไปสองตัวแล้ว  กลับถูกผู้เล่นฝั่งเดียวกันยิงตายจากระยะไกล  จะว่าบังเอินก็ไม่ใช่เพราะมันไกลมากแถมยังนัดเดียวตายอีก  เขาแค่จะแกล้งผมหรือผมทำผิดครับ   ถ้าทำผิดอะไรจะไม่ว่าเลย  แต่พอเราไปว่า "Why u shoot me"    คำตอบที่ได้มาคือ
.
.
.
.
.
"??"

ปี๊ดเลยสิครับพี่น้อง  

ป.ล.  เอาไฟล์รีเพลย์แนบไม่ได้  มันบอกว่าเกินขนาดครับ  ทำไงดี
.
.
ป.ล.2  ไม่รู้จะตั้งห้องไหน  หาห้องร้องเรียนไม่เจอครับ  อันนี้ขออภัย

เชอร์ชิลเอาไว้เก็บตังค์......
ลบหลู่สถาบันสาวแว่น....เด๋วแม่ก็ฆ่าทิ้งหรอกค่ะ!!!

teysanook #2 Posted 14 May 2016 - 11:40 AM

Major

• Forum Moderator
  • 30800 battles
  • 2,323
  • [T1RKX] T1RKX

View PostI2D2, on 14 May 2016 - 03:11 AM, said:

ผมเล่น bis วิ่งออกไปสอดแนมได้ห้าตัวแล้วกลับซุ่มบนเนิน  (ด่านคาราเรีย)  ยิงตายไปสองตัวแล้ว  กลับถูกผู้เล่นฝั่งเดียวกันยิงตายจากระยะไกล  จะว่าบังเอินก็ไม่ใช่เพราะมันไกลมากแถมยังนัดเดียวตายอีก  เขาแค่จะแกล้งผมหรือผมทำผิดครับ   ถ้าทำผิดอะไรจะไม่ว่าเลย  แต่พอเราไปว่า "Why u shoot me"    คำตอบที่ได้มาคือ
.
.
.
.
.
"??"

ปี๊ดเลยสิครับพี่น้อง  

ป.ล.  เอาไฟล์รีเพลย์แนบไม่ได้  มันบอกว่าเกินขนาดครับ  ทำไงดี
.
.
ป.ล.2  ไม่รู้จะตั้งห้องไหน  หาห้องร้องเรียนไม่เจอครับ  อันนี้ขออภัย

กระดานสนทนาไม่ใช่ที่สำหรับร้องเรียนการกระทำผิดกฎครับ

โดยปกติหากคุณต้องการติดต่อทีมงานโดยตรงเพื่อแจ้งเบาะแสการกระทำผิดกฎ ติดต่อทีมงานในเรื่องต่าง ๆ ไม่ว่าจะเป็นปัญหาเกี่ยวกับบัญชี, ปัญหาการเติมเงิน, ปัญหาเกี่ยวกับตัวเกม, ปัญหาด้านเทคนิค, การอุทธรณ์โทษ สามารถติดต่อได้ผ่านระบบคำร้องที่ศูนย์บริการลูกค้า

สำหรับวิธีการติดต่อดูได้ที่ วิธีส่ง Ticket สำหรับแจ้งปัญหาต่างๆ เพื่อติดต่อกับทีมงานโดยตรง(เขียนไทยได้เลย)

ส่วนการกระทำผิดกฎเรื่องการทำความเสียหายต่อพวกเดียวกัน และการฆ่าพวกเดียวกัน มีระบบอัตโนมัติจัดการอยู่แล้ว และทีมงานผู้ดูแลเกมจะไม่เข้าไปยุ่งในเรื่องนี้ สำหรับรายละเอียดเพิ่มเติมเข้าไปอ่านได้ที่ ระบบอัตโนมัติสำหรับการยิงพวกเดียวกัน & การฆ่าพวกเดียวกัน

การกระทำที่เกี่ยวข้องกับประเด็นข้างต้นจะถูกบันทึกเก็บไว้โดยระบบอัตโนมัติครับ จึงเป็นคำตอบที่ว่าผู้เล่นบางคนชอบอ้างว่ายิงโดนฝ่ายเดียวกันแค่นัด สองนัดกลับโดนแบนเลย

ถ้าเขากระทำผิดในประเด็นข้างต้นอย่างต่อเนื่องก็จะโดนลงโทษอย่างแน่นอนครับ

สำหรับไฟล์บันทึกการรบ หากต้องการแบ่งปันประสบการณ์การเล่นกับผู้เล่นคนอื่น แนะนำให้อัพโหลดผ่านเว็บนี้ครับ

wotreplays.eu

และในกระดานสนทนาก็มีส่วนที่จัดไว้ให้แบ่งปันไฟล์บันทึกการรบอยู่แล้วคือ Replays

AMX ELC bis เป็นรถสายลาดตระเวน มีหน้าที่คือลาดตระเวน เป็นตาให้กับทีมครับ

ย้ายไปยังกระดานสนทนาส่วนที่เหมาะสมกับเนื้อหาของกระทู้มากกว่าส่วนเดิมที่อยู่ (ย้ายไปยัง พูดคุยเกี่ยวกับเกม)

~teysanook

Megatr0n #3 Posted 14 May 2016 - 02:49 PM

Captain

• Beta-Tester
  • 47679 battles
  • 1,203

ช่วงแรก ๆ ของเกมส์ที่เปิดมาต้อง report เองครับ มีไฟล์แนบยิ่งดี แต่เขาคงเห็นแล้วว่ามันหลายกรณีมากทั้งตั้งใจแระไม่ตั้งใจ เขาเลยไม่เสียเวลากับตรงนี้ที่ให้คนมาตรวจสอบ จึงเขียน (สูตร) การตรวจจับการกระทำโดยใช้ ข้อแม้เข้าไป เช่น If...then .. else จึงลดภาระของคนลงไป ผมเข้าใจดีว่าอาจคับแค้นใจบ้าง แต่ระบบก็จะนับรอบการกระทำผิดไว้ ไม่ใช่ว่า 1-2ทีก็โดนแบน แต่ถ้าทำต่อเนื่องกันภายใน1เกมส์อาจโดนแน่นอนครับมันมองว่าจงใจ

- เมื่อเร็ว ๆ นี้เกมส์เรือผมก็โดนชื่อชมพูมาเลย รอบนั้นคนไม่พอเกมส์เอาบอทเข้ามาเสริม ผมยิงทอปิโดไป (ระยะทอปิโดผมไกลมาก 10km) และแล้ว บอทก็มาบังทางเฉย พอรอบต่อมาเรือลาดตระเวณฝ่ายเราหักขวาหนีออกไปแล้วผมอยู่ด้านซ้ายยิงทอปิโดออกไป ทันใดนั้นพวกก็ตีซ้ายกลับมาทันทีรับเข้าไปหมด 6 ลูก ... พอรอบที่3 ผมชื่อชมพูเลยที เพราะกระทำผิดติดต่อกัน

- ทางที่ดี ปล่อยระบบตรวจจับไปครับเก็บความคับแค้นใจไว้ก่อน แล้วถึงไม่ตายน้องทรายก็อย่าตอบโต้เราจะผิดซะเองไม่มียกเว้นเพราะเขาจะรอดตัวไปคราวนี้เราจะนั่งบ่นหนักกว่าเดิม และถ้าสังเกตุให้ดีพวกเวียดกงชอบฆ่าทีมเสมอ (อันนี้ผมบ่นในเกมส์ตลอด) เหมือนพวกนี้ยังระงับอารมณ์ไม่เป็น นิดหน่อยก็ยิงเราทิ้งเลย ผมเคยตอนเริ่มเกมส์โดนรถใหญ่มันเฉี่ยวแล้วรถผมหมุนหันขวางโดนมันลากไปตลอด ผมเลยปล่อยให้ลากไปเพราะรถถังหนักลากรถเบาอย่างผมหนีไม่ออกอยากลากลากไป ทันใดนั้นพวกก็ยิงผมทิ้งทันทีแล้วบอกว่าผมไปขวางมันเลยตายฟรีไป ดีที่บ้านมีตุ๊กตาอยู่ข้าง ๆ ผมเลยหันไปอัดเจ้าตุ๊กตาหมีแทนสะใจ (ล้อเล่น)

Edited by Megatr0n, 14 May 2016 - 02:51 PM.

pototype #4 Posted 24 May 2016 - 09:31 PM

Corporal

• Member
  • 69950 battles
  • 80

ตามความเข้าใจของผม ผมคิดว่าผู้เล่นส่วนในเซิฟนี้เข้าใจว่าการสอดแนมคือการ วิ่ง วิ่ง และวิ่ง หยุดวิ่งเมื้อไรคือnooob ตอนที่ผมยังมุดไปเล่นเซิฟอื่นอยู่จำได้ว่า พวกยุโรปใช้คำว่า rabbit น่าจะหมายความว่า เหยื่อล่อ ตัวหลอกให้ยิงเปิดตำแหน่ง มากกว่า คนเซิฟSEAก็จะให้รถถังเบาวิ่งไปตายท่าเดียวเลย 

เคยเจอรถถังเบาscoutหลังspgข้างเดียวกันก็มีครับผมเลยจัดซะ:justwait:

I3_Wolf #5 Posted 19 September 2016 - 11:18 AM

Private

• Member
  • 3712 battles
  • 6
  • [EVEN] EVEN
LT>>scout,spot เริ่มแรกนะถูกละครับปต่ซุ้มนี้ซุ้มตรงไหนครับถ้าซุ้มชี้เป้าเพื่อนไม่ยิงแน่ๆเพราะดูจากรูปการแล้วเพื่อนต้องการๆชี้เป้า(ไม่งั้นartyจะยิงยังไง)แต่ท่านหน้าจะซุ้มแบบTDมากกว่าอย่าว่าแต่artyเลยครับHT,MT ก้ยังต้องการเลยถ้าเราตรวจเจอละartyยิงแล้วหากกลัวเป็นเป้าก็วิ่งกลับมาพื้นที่อดภัยก่อนค่อยชี้เป้าต่อไปครับกะว่าartyพร้อมค่อยไปก็ยังดีแต่ที่ผมเล่นอีกไอดีผมจะspot,scoutเป็นระยะไม่รอแค่spg เพราะคันอื่นก็มีอย่างTDนี้จะชอบมาก ขอเสจิมอีกนิดนะครับบ้างครั้งเราก็ต้องเดาใจเพื่อนเหมือนกันว่าเล่นยังไงบ้างคนเล่นTDแต่ไม่สนับสนุนHTไปยืนกลางๆรอให้LTเปิดแผนที่ดักรถหลงทางมาก็มีครับ(เดียวนี้คนเล่นต่างจากเมื่อก่อนเยอะครับต้องปรับตัวเองเพื่อความอยู่รอดบ้างครั้งผมคิดแล้วคิดอีกวิ่งไปได้20เมตรบ้างที่ก็บึ้มๆๆๆกลายเป็นโกโก้คั้น555)

Edited by I3_Wolf, 19 September 2016 - 11:30 AM.

I2D2 #6 Posted 14 March 2017 - 10:34 AM

Sergeant

• Member
  • 8346 battles
  • 103
  • [SIAM] SIAM

View PostI3_Wolf, on 19 September 2016 - 10:18 AM, said:

LT>>scout,spot เริ่มแรกนะถูกละครับปต่ซุ้มนี้ซุ้มตรงไหนครับถ้าซุ้มชี้เป้าเพื่อนไม่ยิงแน่ๆเพราะดูจากรูปการแล้วเพื่อนต้องการๆชี้เป้า(ไม่งั้นartyจะยิงยังไง)แต่ท่านหน้าจะซุ้มแบบTDมากกว่าอย่าว่าแต่artyเลยครับHT,MT ก้ยังต้องการเลยถ้าเราตรวจเจอละartyยิงแล้วหากกลัวเป็นเป้าก็วิ่งกลับมาพื้นที่อดภัยก่อนค่อยชี้เป้าต่อไปครับกะว่าartyพร้อมค่อยไปก็ยังดีแต่ที่ผมเล่นอีกไอดีผมจะspot,scoutเป็นระยะไม่รอแค่spg เพราะคันอื่นก็มีอย่างTDนี้จะชอบมาก ขอเสจิมอีกนิดนะครับบ้างครั้งเราก็ต้องเดาใจเพื่อนเหมือนกันว่าเล่นยังไงบ้างคนเล่นTDแต่ไม่สนับสนุนHTไปยืนกลางๆรอให้LTเปิดแผนที่ดักรถหลงทางมาก็มีครับ(เดียวนี้คนเล่นต่างจากเมื่อก่อนเยอะครับต้องปรับตัวเองเพื่อความอยู่รอดบ้างครั้งผมคิดแล้วคิดอีกวิ่งไปได้20เมตรบ้างที่ก็บึ้มๆๆๆกลายเป็นโกโก้คั้น555)

ขออภัยที่มาตอบช้ามากๆ   ตอนนี้กลับมาเล่นใหม่ครับ  ที่บอกว่าซุ่มบนเนินคือฝั่งที่เป็นหน้าผาด้านขวาแผนที่ครับ  หลังจากที่ช่วยตีกับHTจนดันมาได้แล้วผมก็รีบวิ่งไปส่องบนเนินเพราะมันจะมองไปถึงเขตฐานศัตรูเลย   ยืนยันว่าไม่ได้ซุ่มข้างหลังเพื่อน  หรือไม่ได้ไม่ไปช่วยเพื่อนแต่อย่างใด
เชอร์ชิลเอาไว้เก็บตังค์......
ลบหลู่สถาบันสาวแว่น....เด๋วแม่ก็ฆ่าทิ้งหรอกค่ะ!!!

Zustin #7 Posted 18 March 2017 - 02:40 AM

Corporal

• Member
  • 6627 battles
  • 29
ส่วนใหญ่ LT ต้องวิ่งครับไม่รู้ทำไมทั้งที่อยู่นิ่งๆก็ Spot ได้แถม ปลอดภัยกว่า แต่พอไม่วิ่งพวกคนในทีมจะบ่นกันตลอด บางทีส่องให้แล้วแต่ไม่มีใครยิงเลย แต่สุดท้ายก็ขึ้นอยู่กับสถานการณ์ละครับ ยิ่งเจอด่านโล่งๆผมชอบเลย อย่างเกมนี้ ผม Spot ได้ 7,900 แต้ม 

Edited by Zustin, 18 March 2017 - 02:54 AM.

Thai_ToNaDo #8 Posted 18 March 2017 - 09:45 PM

Staff sergeant

• Member
  • 17128 battles
  • 390
  • [AOD] AOD

น่าเห็นใจ จขก. ครับ  
ลองดูคลิปนี้ครับ https://www.youtube....h?v=HUuVrPgz8Vw

สะใจ LT ขาโหด..

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users