Jump to content

ลดค่าซ่อมลงนิดนึงไหม

ซื้อรถเทียร์สูงกว่ายากมากๆ

• Please log in to reply
5 replies to this topic

nbn #1 Posted 09 June 2016 - 03:10 AM

Private

• Beta-Tester
  • 6124 battles
  • 3
  • [T_O_T] T_O_T

คือเข้าใจนะครับว่าต้องการให้ใช้บัญชีพรีเมียมกัน แต่บางครั้งแล้วสักเทียร์ 8 ก็เริ่มหาเงินไปซื้อรถเทียร์ 9 ยากละ (ยากมากด้วย)

ค่าซ่อมรถนี่แพงกว่าเงินที่ได้หลาย % อยู่ ผมว่า ลดมาหน่อย เอาว่าถ้าชนะแบบไม่ได้เล่นอะไรเลย วิ่งตายอย่างเดียวก็ให้พอมี + สัก 500 ก็ยังดี ถ้าแพ้ก็ให้มันติดลบไป

บางครั้งบอกตรงๆ เล่นได้ยิงดี ฆ่าสนุก แต่สรุป ออกมาอ้าวติดลบ (ผมไม่ได้ใช้บัญชีพรีเมียม) แต่ถ้าใช้ก็ได้ + 1000 เองนะ คือถึงมีพรีเมียม ก็ไม่ได้หมายความว่าเล่นดีทุกตา

ฉะนั้นถึงบัญชีพรีเมียม ก็ยังติดลบอยู่แม้ว่าทีมชนะ

ผมว่าอาจเพิ่มในส่วนการยิงเข้า ทำดาเมจ หรืออะไรที่เป็นส่วน + กับทีม ตรงนั้นเอามาคิดเป็นเงิน ให้มันมี % เพิ่มขึ้นมาหน่อยไหมครับ

ให้มันพอใกล้เคียง กล้อมแกล้ม กันไปได้หน่อย ผมว่าตอนนี้มันห่างกันมากเกินไปไหม

คนอื่นๆอาจคิดว่าก็เติมเงินสิ บ.เค้าจะได้อยู่ได้  อย่างที่บอกผมเข้าใจว่า บ.ก็ต้องการให้คนเติมเงิน

แต่อย่างที่ผมบอก บางครั้งบัญชีพรีเมียมยังติดลบเลย การเล่นเทียร์สูง พอไม่มีเงินซ่อมก็มาเล่นเทียร์ต่ำหาเงินซ่อมสัก 2-3 ตา อันนั้นก็พอเข้าใจ

แต่ถ้าเล่นเพื่อเก็บเงินซื้อรถใหม่ที่เทียร์สูงกว่านี่สิ เมื่อไรจะเก็บได้ เล่นเทียร์ต่ำก็เงินน้อย สรุปพอเล่นเทียร์สูงก็ติดลบ แล้วราคารถเทียร์สูงนี้ก็สูงจริงๆนะครับ สรุปกว่าจะซื้อรถเทียร์สูงกว่าได้นี่เป็นปีหรือหลายปีเลย

หรือผมต้องซื้อทองแลกเงิน 555 (ทองแลกเงินนี่มุขประชดฮาๆนะครับ อย่าแนะนำแบบนี้นะ 555)

teysanook #2 Posted 09 June 2016 - 09:13 AM

Major

• Forum Moderator
  • 30644 battles
  • 2,135
  • [T1RKX] T1RKX

ตามหลักเศรษฐกิจที่ใช้ในเกม ใช่ครับถึงใช้บัญชีพรีเมียมก็จะขาดทุนอยู่ดี

เพราะเขาต้องการให้ผู้เล่นกลับมาเล่นการรบระดับกลาง (5 - 7) ด้วยครับ เพื่อเลี้ยงฐานผู้เ่ล่นในแต่ละช่วงไว้ได้ตลอด

เพราะว่าเกมนี้เป็นเกมที่เน้น PvP (ไม่สิ ไม่มี PvE เลย) ดังนั้นถ้าผู้เล่นไม่มีความจำเป็นต้องมาเล่นการรบระดับกลาง เกมก็จะล้มไปในรูปแบบที่ว่าเพราะรอการจัดการรบนาน

ว่าแต่รถระดับ 8 ที่ว่าขาดทุนนี่เล่นอะไรอยู่ครับ

ผลตอบรับของงาน Wargaming Thailand Game Show Big Festival 2016

กดเข้าไปทำแบบสอบถามได้ที่นี่

nbn #3 Posted 11 June 2016 - 12:43 AM

Private

• 6124 battles
  • 3
  • [T_O_T] T_O_T

View Postteysanook, on 09 June 2016 - 01:13 AM, said:

ตามหลักเศรษฐกิจที่ใช้ในเกม ใช่ครับถึงใช้บัญชีพรีเมียมก็จะขาดทุนอยู่ดี

เพราะเขาต้องการให้ผู้เล่นกลับมาเล่นการรบระดับกลาง (5 - 7) ด้วยครับ เพื่อเลี้ยงฐานผู้เ่ล่นในแต่ละช่วงไว้ได้ตลอด

เพราะว่าเกมนี้เป็นเกมที่เน้น PvP (ไม่สิ ไม่มี PvE เลย) ดังนั้นถ้าผู้เล่นไม่มีความจำเป็นต้องมาเล่นการรบระดับกลาง เกมก็จะล้มไปในรูปแบบที่ว่าเพราะรอการจัดการรบนาน

ว่าแต่รถระดับ 8 ที่ว่าขาดทุนนี่เล่นอะไรอยู่ครับ

ผมว่าเริ่มขาดทุนตั้งแต่เทียร์ 6 ละครับ เริ่มขาดทุนตั้งแต่ IS ตอนนี้ IS-3 แล้วก็พวก spg G.W. ตอนนี้ที่เล่นแล้วกำไรก็พวกเทียร์ 3 ที่ขุนพลรถถัง ตอนนี้ขึ้นวิชาที่ 3 ละ สงสัยต้องฝึกครบจนฝึกไม่ได้ 555+

แต่ก็เข้าใจนะครับว่าต้องให้ย้อนกลับมาเล่นไม่งั้นมันไม่มีคนย้อนมาเล่น แต่เวลาเก็บเงินซื้อรถใหม่นี่แพงจริง EXP เยอะแล้วยังเก็บเงินยากกว่า EXP อีก ขายรถเก่าก็ไม่ค่อยช่วยไรเท่าไร

AppleTanker #4 Posted 11 June 2016 - 01:52 AM

Captain

• 21221 battles
  • 1,040

เทียร์ 5 - 7 สนุกและไม่กดดันมาก ถ้าทำตรงนี้ได้ดี พื้นฐานดี การต่อยอดเทียร์สูงก็ทำได้ง่ายครับ เงินก็ไหลมาเรื่อยๆ แต่ก็ต้องขยันเก็บอยู่ดีเพราะของแพง

หารถที่เข้ามือ แล้วเอาไปเก็บเงินครับ จะได้เก็บสกิลไปในตัวด้วย เผื่อย้ายไปใช้กับเทียร์สูง มันช่วยได้เยอะเลยครับ

ปล.แนะนำให้อดทน และรอช่วงถังลดราคาครับ เซฟเงินได้มาก

...NO COMMENT...

teysanook #5 Posted 11 June 2016 - 03:30 AM

Major

• Forum Moderator
  • 30644 battles
  • 2,135
  • [T1RKX] T1RKX

คือผมลองพยายามหาสาเหตุดูนะครับ ส่วนหนึ่งเป็นเพราะคุณ nbn ยิงไม่ค่อยโดนด้วยรึเปล่าครับ เพราะเห็นในส่วนอัตราการยิงโดนนี่ จริง ๆ ถือว่าน้อยนะสำหรับรถถังหนักอย่าง KV-85 (หรือเดิมคือ KV-1S)

พอค่ากระสุนเยอะก็ยิ่งไปเบียดบังส่วนที่ควรจะได้เข้าไปอีก

อันนี้คือเท่าที่ผมลองเล่นดู (ผมซื้อยุทธปัจจัยเก็บไว้นะครับ ดังนั้นบางตาให้หักไปประมาณ 3000 - 6000 หน่วย)

KV-85, Swamp, Standard

Spoiler

KV-85, Murovanka, Standard

Spoiler

KV-85, Ensk, Standard

Spoiler

KV-85, Airfield, Standard

Spoiler

KV-85, Pilsen, Standard

Spoiler

ทั้ง 5 การรบข้างบนนี้ คิดแบบไม่มีบัญชีพิเศษผมได้เครดิต 79,416 หน่วย (ยังไม่หักค่ายุทธปัจจัย) ถ้าหักค่ายุทธปัจจัยคิดไปว่าใช้ตาละ 2 ชิ้น ชิ้นละ 3 พัน รวมแล้วก็คือเครดิต 30,000 หน่วย

ก็จะเหลือเครดิต 49,416 หน่วยครับ

ซึ่งเวลาไม่ถึง 40 นาที แบบไม่เปลี่ยนไปเล่นคันอื่นรอด้วยได้ 5 การรบ ได้เครดิตมา 49,416 หน่วย ผมถือว่าไม่เลวเลยนะครับ สำหรับรถระดับ 6

ถ้าตัดการรบแรกไป

อย่างไรก็ตามรบกวนขอไฟล์บันทึกการรบของคุณ nbn จะได้รึเปล่าครับ เพื่อที่ทางทีมงานจะได้เอาไปตรวจสอบและเป็นข้อมูลในการพิจารณาปรับแก้ต่อไปครับ

ผลตอบรับของงาน Wargaming Thailand Game Show Big Festival 2016

กดเข้าไปทำแบบสอบถามได้ที่นี่

triminem #6 Posted 19 May 2017 - 05:50 PM

Corporal

• Member
  • 2897 battles
  • 11

tier 5-6 แพ้แบบยิงไม่ได้เลยก็ยังไม่ขาดทุนเท่าไหร่ครับ มีฝีมือหน่อยก็ 6-7 

พยายามยิงให้เข้ามากๆ เพราะเงินคิดจาก damage ที่ทำได้

ช่วยเหลือทำความเสียหายได้เงิน(ไม่เยอะเท่าทำ damage เองก็เถอะ)

มี tier 5-6 ที่เล่นเข้ามือ เอาไว้หาเงินก็ดีครับ ถ้าแบบไม่เติมพรีเมียม

Also tagged with ซื้อรถเทียร์สูงกว่ายากมากๆ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users