Jump to content

เสนออยากให้มีโหมดเลือกการเล่นแบบมี SPG หรือ ไม่มีเพิ่มเข้าไป

• Please log in to reply
3 replies to this topic

aandjcomputer #1 Posted 17 June 2016 - 07:29 PM

Private

• Member
  • 9652 battles
  • 5

คือผมเป็นผู้เล่นใหม่พยยายมอ่านมาหลาย ๆ กระดานสนทนาทั้งใน และต่างประเทศครับ แต่ก็ไม่ได้ต้องการให้เอาออกไปหรือไม่ให้มีรถชนิดดังกล่าว

โดยส่วนตัวผมไม่มีรถชนิดนี้เคยซื้อทดลองดูก็แค่ไม่ชอบวิธีการเล่นก็เลยไม่ได้สนใจเท่าไหร่ เพียงแต่ในบางครั้งนั้นอยากจะเล่นให้แบบรู้สึกว่าถ้าหาก

มีการประจัญบานกันแล้ว กำลังได้เปรียบ เพราะความสามารถเราเหนือกว่า แต่ต้องโดน Arty สอยในนัดเดียวทั้ง ๆ ที่อีกฝ่ายเหลือพลังไม่ถึง 10 % มัน

ไม่ประทับใจเท่าไหร่ เราได้เปรียบแทนที่เราจะได้คะแนนหรือพ้อยหลังจบเกมที่เหมาะสมกับต้องเสียค่าใช้จ่ายแบบติดลบ เลยทำให้รู้สึกว่าจะอัพพลังจะเล่น

อัพไปถึง tier 9-10 ไปทำไมในเมื่อ Arty Tier 8 ก็สามารถทำลายรถถัง Tier 10 ได้ในนัดเดียวในบางรุ่นด้วยซ้ำไป 

ก็เลยอยากให้เพิ่มโอกาสการได้ค่าประสบการณ์การรบ หากสามารถสู้กันได้แบบความสามารถจริง ๆ ไม่ใช่ไม่มีโอกาสตอบโต้อีกฝ่ายเพราะไม่รู้ซ่อนอยู่ตรองไหน

เห็นด้วย หรือมีความคิดเห็นประการใดก็แนะนำครับ ผมแค่เสนอขอโหมดการเล่นเพิ่มเติมแค่นั้นเอง   ขอบคุณครับ โปรดหลีกเลี่ยงการใช้คำไม่สุภาพนะครับ

teysanook #2 Posted 18 June 2016 - 12:39 PM

Major

• Forum Moderator
  • 30644 battles
  • 2,135
  • [T1RKX] T1RKX
ปกติเวลาผมเล่นแบบเจอปืนอัตตาจร ผมก็จะคิดกรณีเผื่อเจอปืนอัตตาจรด้วยน่ะครับ เลยไม่รู้สึกว่ามันเป็นปัญหาเท่าไหร่

ผลตอบรับของงาน Wargaming Thailand Game Show Big Festival 2016

กดเข้าไปทำแบบสอบถามได้ที่นี่

Megatr0n #3 Posted 28 June 2016 - 05:58 PM

Captain

• Beta-Tester
  • 46979 battles
  • 1,200

ผมพอเข้าใจความรู้สึกของเจ้าของกระทู้หน่ะครับ ... แต่ขอพูดในแง่คิดของผมนิดนึง อยากให้มองเจ้า Spg เป็นตัวพลิกเกมส์หน่ะครับ ไม่งั้นแล้วมันก็ไม่ต่างอะไรกับเกมส์แนว Fighter ทั่ว ๆ ไปคือใครเลือดน้อย จำนวนคนน้อยกว่าก็แพ้ 100% สเน่ห์ของเจ้า Spg จึงอยู่ตรงนี้แหล่ะครับเปรียบได้กับ Super Weapon ตามเกมส์ RPG ทั่วไป นึกถึงฝั่งคนชนะดูครับเขาก็จะชมเชยผู้เล่น Spg คันนี้ด้วยกัน ผู้เล่นคันนี้เองก็จะปลื้มตัวเองไปด้วยเช่นกันที่มองเกมส์ออก วางตัวรถดักทางได้ถูกที่ ถ้ามีการพลิกเกมส์ในในบางกรณีเช่นนี้ เกมส์ยังไม่จบจึงยังไม่สามารถนับศพทหารได้หน่ะคนที่เหลือจึงสู้กันด้วยกลเม็ด หรือคิดแบบศัตรูคิดก็จะสามารถเอาชนะได้แม้เป็นรองก็ตาม มิเช่นนั้นแล้ว ฝั่งที่เหลือน้อยก็วางเม้าส์เลิกเล่นกันเลยถ้าเห็นว่าฝั่งเขาเหลือน้อยแบบนั้น ... การมี Spg (หรือไม่มี) จึงยังเรียกได้ว่าสามารถพลิกเกมส์ได้ ... ลองนึกถึงเกมส์ที่ ฝั่งเราเฮกันไปบดขยี้ศัตรูจนฝั่งที่เราไปไม่มีใครต่อต้านได้ แต่ส่วนที่เหลือตลบหลังอีกทางเข้ายึดธงได้อย่างกลับไป reset ฐานไม่ทันกันก็ยังมีออกบ่อยครับ

- ลองนึกถึงตอน Scout ไป Spg เจอดูครับ ทุกคนรวมถึงผมเองก็จะรีบกำจัดมันทันทีเหมือนกันโดยที่ในใจคิดอยู่เพียง 2 ข้อ 1. ยิงเราดีนักตัวปัญหาหลักเลยเจ้านี่ ขอเอาคืนทีเหอะ 2.เมื่อศัตรูไม่มี Spg เกมส์ฝ่ายเราก็จะเล่นง่ายขึ้นจึงต้องกำจัดออกก่อนเลย

แต่ปัญหาของผมคือ (เล่าเรื่องเดิมอีกแระ) มันเยอะเกินไป เปิดเกมส์มาเจอเยอะแบบนี้ ต้องเป็นคนรักเด็ก เอ๊ย รักตึกไว้ก่อนหาที่กำบังแล้วเดาใจว่า Spg จะเกิดตรงไหนหรือจะย้ายไปตรงไหน เราได้เอาสิ่งกีดขวางบังได้ถูกทาง ..... แต่ถ้าไม่มี Spg ซะเลย คนก็จะแห่ไปเล่น Maus หรือรถถึก ๆ โดยไม่มีใครโค่นลงได้โดยง่าย อาจได้เห็นปาตี้รถถังหนักกันละคราวนี้ ... สมดุลย์ครับสมดุลย์ ... แต่อย่าเยอะเกินไป ไม่หนุก (อีกนิด)

Edited by Megatr0n, 28 June 2016 - 06:01 PM.

aandjcomputer #4 Posted 04 August 2016 - 10:29 PM

Private

• Member
  • 9652 battles
  • 5

ก็คิดคล้าย ๆ กันครับ ผมบังเอิญคุ้นเคยกับ Yuri ที่มีให้ติกถูกตรงหน้าหัวข้อมี กับไม่มี Super Weapon นิวเคลียร์ ครับ ผมชอบเล่นแบบไม่มีนิวเคลียร์ ก็เลยมโนเอาว่า WOT น่าจะมีบ้างครับ

แต่พัก หลัง เจอด่านแปลก ๆ SPG เทียร์ 4-5 มาในด่านถึงฝั่งละ 4 - 5 คัน อันนี้ไม่สนุกแล้ว ด่านเนินโล่ง ๆ ครับไม่มีที่บัง โขดหินก็สูงแค่บัง Coffee ได้ มีเนินสลับไปมานิดหน่อย

ยิ่งมีเจ้าตัวเปรี้ยว  FV304 มันยิ่งลูกที่สองได้เร็วมาก บางที รถผมเทียร์ 5 ยังซ่อมตีนไม่เสร็จมันเบิลละ เจอไปลูกแรกเครื่องพัง คนขับตาย รถช้าลง วิ่งไม่พ้นครับ เจอคันที่ 2 - 4 ที่มาด้วย

อัดซ้ำไม่ได้เกิดเลย

1 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users