Jump to content

นโยบายการเล่นอย่างยุติธรรม

• Please log in to reply
22 replies to this topic

teysanook #21 Posted 12 August 2017 - 10:46 PM

Major

• Forum Moderator
  • 30777 battles
  • 2,236
  • [T1RKX] T1RKX

View Postdppt_ussr, on 12 August 2017 - 08:48 PM, said:

ถ้าเป็นเช่นนั้น แสดงว่าทาง wot ก็ไม่ได้รู้ทันทีที่มี ผู้เล่นใช้ mod ต้องห้าม (aimbot) ใช่ไหม มีผมอย่างทราบจริงนะ เพราะ ผู้เล่นอ่อนแบบผม จะทราบได้อย่างไรละ ว่า คนนั้นเก่งเพราะมีฝีมือ หรือเก่งเพราะ mod  แล้วอย่างนี้ ผมไม่ต้องสงสัย แล้วส่ง ticket ตลอดเลยหรือ

ทาง WG รู้ครับผ่านระบบตรวจสอบ และระบบตรวจสอบก็กำลังทำงานอยู่ในขณะนี้รายละเอียดรบกวนเข้าไปดูในนี้อีกที ซึ่งในนี้ได้แบ่งออกเป็นคำถามย่อย ๆ คุณน่าจะอ่านและเข้าใจได้ง่ายมากขึ้นครับ นโยบายการเล่นอย่างยุติธรรม - FAQs

เพียงแต่จุดที่ผมได้บอกคุณไปในกระทู้ของคุณว่าให้ส่งคำร้องนั้นคือช่องทางที่คุณจะสามารถเข้าแจ้งผู้ที่คุณสงสัยได้หากคุณต้องการครับ คุณจะไม่ส่งก็ได้และปล่อยให้ระบบตรวจสอบของทาง WG ทำการเก็บรวบรวมข้อมูลค้นหาผู้กระทำผิดกฎที่ใช้ตัวดัดแปลงผิดกฎไปเองก็ได้ ซึ่งทาง WG ก็จะมีการลงโทษเป็นชุด ๆ ไปครับ

สำหรับเรื่องการแยกนั้นจริง ๆ แล้ว ถ้าเป็นเรื่องว่าเล็งในจุดใดจุดหนึ่งอย่างแม่นยำไม่ว่าจะเป็นคนที่เก่งหรือคนที่เล่นไม่เก่งก็แยกออกได้ลำบากครับ เพราะในเกมนี้เวลาเราใส่คำสั่งยิงออกไป มันไม่ได้ยิงออกเป็นเส้นตรงไปตามจุดนั้นอย่างแน่นอนนะครับ มันจะมีการสุ่มที่ทำให้กระสุนเกิดการเบี่ยงเบนไปด้วย จะมากจะน้อยขึ้นอยู่กับปัจจัยต่าง ๆ ในขณะนั้น ซึ่งก็ขอเรียนให้ทราบอีกว่าที่ผ่านมาหรือแม้แต่ในตอนนี้ก็มีคนที่สามารถใช้การโยกออกมายิงจากสิ่งกีดขวางและสามารถเล็งยิงไปยังจุดต่าง ๆ ได้แม่นยำอยู่ครับโดยไม่ต้องใช้การดัดแปลงใด ๆ ขอแค่มีเครื่องที่แสดงผลได้ลื่นไหลและการเชื่อมต่อที่ไม่มีปัญหาก็พอ (ผมยังทำบ่อย ๆ เลยครับ วิ่งความเร็วเต็มที่แล้วยิงออกไปโดนเนี่ย เพราะถ้ารู้ลักษณะกลุ่มกระสุนของปืนนั้น ๆ ก็จะพอเดาได้ครับว่ามันน่าจะพุ่งไปยังไง อาจจะสำเร็จไม่บ่อยนักแต่ก็พอใช้ได้ตอนเวลาฉุกเฉิน)

พฤติการณ์ที่อาจจะเรียกได้ว่าใช้ aimbot นั้นก็อาจจะเป็นจำพวกปืนโยกเล็งตามไปจับที่จุดใดจุดหนึ่ง ณ จุดเดิมของเป้าหมายได้อย่างแม่นยำตลอด แม้ว่า ณ ตอนนั้นเป้าหมายจะหลบอยู่หลังสิ่งกีดขวางมากมายที่ไม่น่าจะทำการใช้ระบบช่วยการเล็งที่มีอยู่ของตัวเกมได้ ถ้าเจอผู้เล่นที่มีพฤติการณ์แบบนี้หรือแบบอื่น ๆ ที่น่าสงสัยว่าไม่สามารถทำได้ในตัวเกมปกติก็ค่อยส่งให้ทีมงานตรวจสอบก็ได้ครับ

(ถ้าใช้ล็อกเป้าหมายอัตโนมัติปืนควรโยกเล็งตามกลางลำรถ ถ้าเป็นการซูมออกและเข้าเล็งให้ขึ้นโครงร่างก็ไม่น่าที่จะได้ตำแหน่งที่เดิมอย่างแม่นยำใช่รึเปล่าล่ะครับ มันก็จะดูประมาณนี้ได้แบบคร่าว ๆ ครับ)

dppt_ussr #22 Posted 12 August 2017 - 11:01 PM

Corporal

• Member
  • 35138 battles
  • 76

ถ้าอย่างนั้น ที่มี พสช โพสในเฟส ว่าประมาณว่าเบื่อ ที่มีคนใช้ mod aimbot ก็ไม่หน้าจะเป็นจริง ถูกไหมครับ เพราะว่า ทาง wot ตรวจอยู่  ok ขอบคุณครับ

teysanook #23 Posted 12 August 2017 - 11:23 PM

Major

• Forum Moderator
  • 30777 battles
  • 2,236
  • [T1RKX] T1RKX

View Postdppt_ussr, on 12 August 2017 - 10:01 PM, said:

ถ้าอย่างนั้น ที่มี พสช โพสในเฟส ว่าประมาณว่าเบื่อ ที่มีคนใช้ mod aimbot ก็ไม่หน้าจะเป็นจริง ถูกไหมครับ เพราะว่า ทาง wot ตรวจอยู่  ok ขอบคุณครับ

อันนี้ผมก็ไม่ทราบรายละเอียดนะครับคืออาจจะเป็น aimbot จริงหรือไม่เป็นก็ได้ คือทางทีมงานจะทำการลงโทษเป็นระยะ ๆ เอาน่ะครับ  คนที่ใช้ aimbot อาจจะไม่ถูกลงโทษในทันทีแบบจบการรบนั้นแล้วโดนลงโทษเลย  ซึ่งถ้าจะดูว่าเป็น aimbot รึเปล่าแบบคร่าว ๆ ก็ต้องดูไปที่รายละเอียดของพฤติการณ์อย่างที่ผมได้บอกไปครับ นอกจากนี้ถ้ามันเป็นกรณีที่มักพูดกันว่าเล็งได้แม่นยำเกินทั้งที่เคลื่อนที่อยู่ หรือเป็นการโยกหลบไปมาแล้วยังยิงโดนอยู่ อันนั้นมันชี้ชัดไม่ได้ว่าอีกฝ่ายใช้โปรแกรมหรือตัวดัดแปลงช่วยเล่นน่ะครับ มันต้องดูพฤติการณ์อื่น ๆ นอกจากนั้นประกอบด้วย (อย่างถ้าสำหรับรถบางรุ่นที่มีจุดอ่อนอยู่น้อยจุดแล้วโดนเล็งยิงจุดพวกนั้นอยู่อย่างเดียว ก็เลยมาบ่นว่าอีกฝ่ายใช้ aimbot ผมว่ามันก็แปลก ๆ นะครับ คือใครจะไปยิงจุดที่ยิงไปแล้วไม่เกิดความเสียหายกับอีกฝ่ายกัน เปลืองกระสุนแถมเปลืองเวลาอีก ในเกมนี้ไม่มีระบบความล้าของวัสดุที่ใช้ทำเกราะสักหน่อย)

ยังไม่นับเรื่องที่ว่าทำลายชิ้นส่วนที่สำคัญได้บ่อย ๆ อีกด้วยนะครับ ถ้าใช้ตัวนี้เป็นตัววัด ผมว่าผมก็คงอยู่ในรายชื่อผู้ต้องสงสัยด้วยเลยแน่ล่ะครับ :teethhappy:

ดังนั้นถ้าหากสงสัยว่าใครที่ทำผิดกฎอยู่ก็ส่งเข้าไปสอบถามทางทีมงานได้ครับ ทีมงานที่ตรวจสอบเรื่องนี้เป็นทีมงานทางฝั่ง HQ ครับ ดังนั้นสบายใจได้ว่าจะไม่มีเรื่องอคติทางเชื้อชาติหรือลำเอียงเข้าข้างผู้เล่นเชื้อชาติใดเชื้อชาติหนึ่งอย่างที่มีการพูดกล่าวอ้างกันอย่างแน่นอนครับ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users