Jump to content

โดนแบน เเบบ หัวร้อน

• Please log in to reply
4 replies to this topic

riftap #1 Posted 06 January 2017 - 04:15 PM

Private

• Member
  • 372 battles
  • 1

ผมโดนแบนเพราะ ยิงพวดตัวเอง     เเต่มันชอบมีคนมาเดินตัดหน้า เเล้วพอยิงโดนก็หาว่า ยิงพวกตัวเอง 

โดนเเบนตั้งวัน หนึ่ง กับเรื่องที่ ไม่ได้ทำ หลายรอบเเล้ว 

ช่วยเเก้ปัญหาเรื่องนี้ด้วย ไม่ไว้เเล้ว

teysanook #2 Posted 06 January 2017 - 04:36 PM

Major

• Forum Moderator
  • 30810 battles
  • 2,409
  • [T1RKX] T1RKX

อ่านข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ ระบบอัตโนมัติสำหรับการยิงพวกเดียวกัน & การฆ่าพวกเดียวกัน

แนะนำว่าควรใช้ตัวดัดแปลงเกมจำพวกห้ามไกปืนและแจ้งเตือนเพื่อนร่วมทีมเมื่อเพื่อนร่วมทีมวิ่งผ่านตัดศูนย์ปืนครับ

Edited by teysanook, 06 January 2017 - 04:38 PM.

gassza #3 Posted 03 April 2017 - 11:04 AM

Sergeant

• Member
  • 37868 battles
  • 133
การยิงพวกตัวเองเป็นเรื่องธรรมชาติ  ซึ่งมันเกิดขึ้นได้  ทั้งตั้งใจและไม่ได้ตั้งใจ  แต่การตั้งใจเจาะจงยิงพวกตัวเองผมว่าเป็นเรื่องที่เลวร้ายมาก  เมื่อยิงพวกเดียวกันแล้ว  ไม่ควรขึ้นตัวสีฟ้าอย่างเดียว  ควรแบน 3วัน  7 วันคับ ผมถือเป็นเรื่องร้ายแรง การยิงพวกเดียวกันที่ผมพูด มันคนละเรี่องกับการยิงต่อสู้พัวพันแล้วพลาดไปโดนนะครับ  เพราะสไตล์การเล่นของแต่ละคนมันไม่เหมือนกัน  บางคนชอบแนวบุกยิงประชิด แลกกันไปเลย บางคนชอบวิ่งฉาบฉวยสอดแนม  บางคนชอบซุ่มโจมตีจากระยะไกล บางคนเล่นไปหงุดหงิดเพื่อน  หงุดหงิดตัวเอง  ยิงระบาย  ยิงเพื่อนเอาดื้อๆ หาว่าเพื่อนไม่ช่วย  หาว่าเพื่อนไม่บุกตาม หาว่าเพื่อนแย่งที่ตัวเอง  หาว่าเพื่อนวิ่งช้าเป็นเต่ารำคาญ  หาว่าเพื่อนวิ่งเร็วเกินไป ตัวเองวิ่งไม่ทันเลยยิงทิ้งซะเลย  หาว่าเพื่อนชิงยิงตัดหน้า ตัวเองจะส่องอยู่แล้วโดนเพื่อนเอาไปกิน หาว่าเพื่อนวิ่งมาสะกิดสีถลอกปอกเปิก  หาว่าเพื่อนวิ่งเกะกะรำคาญ  ฯลฯ ผมว่านะเมื่อเราลงสนามรบแล้วทุกคนต้องทำดีดี่สุดแล้ว มีหน้าที่รบก็รบไปเถอะ ครั้งหนึ่งผมใช้รถถังหนักวิ่งช้ามาก คันใหญ่มากๆๆๆๆ  ผมวิ่งออกไปเกือบไม่พ้นฐานข้าศึกก็บุกมาถึงที่ ผมตอบโต้อยู่แถวๆฐานตัวเองเพื่อนๆบุกไปถึงไหนไกลแล้ว ตลอดการรบผมทำลายรถถังข้าศึกไม่ได้แม้แต่คันเดียวจนเกือบหมดเวลารู้แล้วว่าชนะแน่ๆ ผมโดนเพื่อนยิ่งทิ้ง  เพื่อนคงคิดว่าผมอยู่ไปก็รกโลก เมื่อผมถูกเพื่อนยิงทิ้งผมก็ดูเพื่อนเล่นต่อจนหมดเวลา  สรุปผมทำดาเมจท็อปทีม  แม้จะทำลายรถถังข้าศึกไม่ได้แม้แต่คันเดียว .....สงสัยยิงผมผมทิ้งทำไม.... 

Edited by gassza, 03 April 2017 - 11:09 AM.

Kitja_Klibthong #4 Posted 22 April 2017 - 10:49 PM

Private

• Member
  • 6298 battles
  • 1

โดนแกล้งตั้งใจดันให้ฝ่ายตรงข้ามยิง มันน่าโมโหนะ พวกนิสัยเลวๆมีผมเจอมาบ่อย หันกลับมายิงเลยโดนแบน เซ็งๆ ทำไงดีละ

teysanook #5 Posted 23 April 2017 - 02:45 AM

Major

• Forum Moderator
  • 30810 battles
  • 2,409
  • [T1RKX] T1RKX

View PostKitja_Klibthong, on 22 April 2017 - 09:49 PM, said:

โดนแกล้งตั้งใจดันให้ฝ่ายตรงข้ามยิง มันน่าโมโหนะ พวกนิสัยเลวๆมีผมเจอมาบ่อย หันกลับมายิงเลยโดนแบน เซ็งๆ ทำไงดีละ

ไม่ควรไปยิงเขาครับ ตามที่ได้อธิบายไว้ในกระทู้นี้เลย ระบบอัตโนมัติสำหรับการยิงพวกเดียวกัน & การฆ่าพวกเดียวกัน

หากเจอการดันผู้เล่นหรือใช้ประโยชน์จากระบบฟิสิกส์เพื่อให้เกิดความเสียหายต่อเพื่อนร่วมทีมแบบจงใจ คุณสามารถส่งแจ้งทีมงานดูแลเกมได้ผ่านระบบคำร้องครับ

ดูวิธีส่งคำร้องได้ที่  วิธีส่ง Ticket สำหรับแจ้งปัญหาต่างๆ เพื่อติดต่อกับทีมงานโดยตรง(เขียนไทยได้เลย) สำหรับประเภทคำร้องให้เลือก Rule violation ครับ

ก่อนดำเนินการส่งคำร้องกรุณากดเปลี่ยนภาษาของหน้าเว็บไซต์ศูนย์บริการลูกค้าให้เป็นหน้าเว็บภาษาไทยก่อนที่บริเวณด้านล่างของหน้าเว็บนะครับ เพื่อที่คำร้องจะได้ไม่ไปหลงอยู่กับส่วนให้บริการภาษาอื่นครับ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users