Jump to content

มีเเผนจะปรับอัตราจรในเร็วๆนี้ไหมครับ

• Please log in to reply
24 replies to this topic

TurkMaster #21 Posted 02 August 2017 - 02:50 PM

Corporal

• Member
  • 8854 battles
  • 25
  • [S_O_A] S_O_A
รู้จักโลกความเป็นจริงจะทำความเข้าใจSPGได้มากขึ้นนะครับ ในโลกจริงSPGลงกลางหัวลูกเดียวรถถังก็พังแล้ว
ส่วนเรื่องในเกมเนี่ย ผมว่าตอนโดนเนิฟดาเมจมันน่ารำคาญกว่า กว่าก่อนเนิฟซะอีก เพราะคราวนี้มันไม่สนว่าจะทำดาเมจใส่ได้รึป่าว ขอแค่สตันฝ่ายตรงข้ามแล้วเพื่อนยิงได้ ก็ได้คะแนน แล้วถ้าคุณไม่ใช่พวกใช้ไอเทมช่วยเหลือ หรือใช้ไปแล้วครั้งนึงจนติดดีเลย์ ตอนนั้นล่ะ นรกที่สุดครับ เปลี่ยนจากยิงชนะเป็นแพ้ได้เลย เพราะทุกอย่างห่วยลงอย่างกะพลรถตาย ของพัง 
ปล.คะแนนHTในรอบสัปดาห์ผม ก่อนspgโดนเนิฟ ดีกว่า หลังspgโดนเนิฟ

AppleTanker #22 Posted 17 August 2017 - 07:31 PM

Captain

• Beta-Tester
  • 22389 battles
  • 1,050

สมน้ำหน้าพวกบ่นจริงๆครับ บอกเลย ณ จุดนี้ SPG มันได้บัฟมากกว่าเนิร์ฟ

ดาเมจลดก็จริงแต่พ่วง debuff มาด้วย ไอ้นี่ตัวฉกาจสุดๆเลย แถมแรง splash ก็เพิ่มขึ้น พวกหลังหินเจอบางมุมก็ไม่รอด

หนีเสือ ปะ จระเข้แท้ๆ โหดขิงๆกว่าเมื่อก่อนอีก ผมยอมโดนแรงๆ ห่าฝนแบบเมเทโอแบบสมัยก่อนยังดีกว่า cover ลำบากมากๆตอนนี้

แต่บางคันอย่าง fv304 ซวยหน่อย พวกรถ splash ต่ำๆนี่โดยเนิฟชัดเจน ติดสตั๊นชาวบ้านยาก หุบก็ช้าอยู่แล้วด้วย

อานิสงฆ์เลยตกไปที่พวกสายปืนsplash กว้างๆนี่แหละ น่ากลัว

*จะว่าไปมีคนบ่นเรื่องระยะส่อง LT
ผมว่ามันไร้สาระนะ ถ้า LT ระยะส่องไม่ดี ก็ลบ LT ออกจาก wot ไปเลยก็ได้ครับ เพราะมันจะไม่มีจุดเด่นอะไรไปสู้ชาวบ้านเค้าเลย

แถมหน้าที่ส่องก็คือของ LT ที่คุณเล่น SPG แล้วมีเป้าส่องก็ไม่ใช่เพราะระยะมองของ LT หรอกเหรอ??

ผมเล่น SPG มาโดน LT ส่องบ้าง แต่นั่นก็เพราะทีมแตก หรือเราวางตัวในจุดที่ห่วย ไม่เซฟตัวเองพอ แนะนำให้หาจุดใหม่นะครับ มันมีอยู่แหละ

อย่าให้เห็นว่าวางจุดตรงแถวฝั่งคนน้อยแล้วมาบ่นเจอ LT ส่องนะ จะเขกกะโหลกให้ ผมเล่นมาทุกสายละ SPG TD HT MT LT จุดยืนมันชัดเจนนะไปเปลี่ยนทำไมกัน -*-

Edited by AppleTanker, 17 August 2017 - 07:47 PM.

...NO COMMENT...

TurkMaster #23 Posted 17 August 2017 - 11:00 PM

Corporal

• Member
  • 8854 battles
  • 25
  • [S_O_A] S_O_A

View PostAppleTanker, on 17 August 2017 - 07:31 PM, said:

สมน้ำหน้าพวกบ่นจริงๆครับ บอกเลย ณ จุดนี้ SPG มันได้บัฟมากกว่าเนิร์ฟ

ดาเมจลดก็จริงแต่พ่วง debuff มาด้วย ไอ้นี่ตัวฉกาจสุดๆเลย แถมแรง splash ก็เพิ่มขึ้น พวกหลังหินเจอบางมุมก็ไม่รอด

หนีเสือ ปะ จระเข้แท้ๆ โหดขิงๆกว่าเมื่อก่อนอีก ผมยอมโดนแรงๆ ห่าฝนแบบเมเทโอแบบสมัยก่อนยังดีกว่า cover ลำบากมากๆตอนนี้

แต่บางคันอย่าง fv304 ซวยหน่อย พวกรถ splash ต่ำๆนี่โดยเนิฟชัดเจน ติดสตั๊นชาวบ้านยาก หุบก็ช้าอยู่แล้วด้วย

อานิสงฆ์เลยตกไปที่พวกสายปืนsplash กว้างๆนี่แหละ น่ากลัว

*จะว่าไปมีคนบ่นเรื่องระยะส่อง LT
ผมว่ามันไร้สาระนะ ถ้า LT ระยะส่องไม่ดี ก็ลบ LT ออกจาก wot ไปเลยก็ได้ครับ เพราะมันจะไม่มีจุดเด่นอะไรไปสู้ชาวบ้านเค้าเลย

แถมหน้าที่ส่องก็คือของ LT ที่คุณเล่น SPG แล้วมีเป้าส่องก็ไม่ใช่เพราะระยะมองของ LT หรอกเหรอ??

ผมเล่น SPG มาโดน LT ส่องบ้าง แต่นั่นก็เพราะทีมแตก หรือเราวางตัวในจุดที่ห่วย ไม่เซฟตัวเองพอ แนะนำให้หาจุดใหม่นะครับ มันมีอยู่แหละ

อย่าให้เห็นว่าวางจุดตรงแถวฝั่งคนน้อยแล้วมาบ่นเจอ LT ส่องนะ จะเขกกะโหลกให้ ผมเล่นมาทุกสายละ SPG TD HT MT LT จุดยืนมันชัดเจนนะไปเปลี่ยนทำไมกัน -*-

สำหรับผมคงเรียกหนีเสือ ตกเหว มากกว่าครับ :v เพราะมันนรกกว่าเก่าอีก

รู้สึกปืนที่ติดสตันจะต้องมีขนาด152mmขึ้นไปน่ะครับ พวก304 leF Hum เลยได้แค่ทำดาเมจเล็กๆ(แต่น่ารำคาญกว่าเดิม)

คงต้องทำความเข้าใจคนที่มีแมทการรบน้อยน่ะนะครับ:v เขาเป็นพวก ชนะเพราะตรู แพ้เพราะทีม ยิ่งเป็นพวกที่ไม่ได้เล่นตั้งแต่ยังไม่มีเซิฟเอเชีย จะยิ่งไม่รู้เรื่องราวในอดีตเลย LTกับSPG มีความสำคัญสุดๆ จะขาดไม่ได้เลย ทีมไหนLTทำงาน่รวมกับSPGไม่ได้ มีแพ้ ไม่งั้น งานจะตกไปอยู่ที่ MT ซึ่งเล่นมาจนตัวเองวิจัยเทีย10ได้เนี่ย ก็แทบไม่เคยเห้นMTคนไหนยอมไป สอดแนมแทนLTซักคน วันนี้แมทล่าสุดที่เล่นมา SPGด่ากับMT(LTตายแล้วเพราะส่องแล้วMTไม่ช่วยยิง) แล้วศัตรูก็ เล็ดรอดเข้ามา:v q

AppleTanker #24 Posted 18 August 2017 - 01:24 PM

Captain

• 22389 battles
  • 1,050

ติดได้นะครับสตั๊นอ่ะครับ แต่มันต้องอยู่ในวง splash ซึ่งมันแคบมากๆๆ โอกาสวืดเลยสูง แก้หน่อย ปืนไม่ติดสตั๊น ที่เห็นมึน น่าจะมีสุนอื่นมาแจมเลยเข้าใจผิด

ว่าแต่ hum มันsplash น้อยแล้วเหรอครับ ปรับไปขนาดไหนกันนะ แต่อย่างน้อยมันก็แม่นหวังผลได้อยู่นะ จากที่โดนไล่บีบพื้นที่บ่อยๆ ก็มาจาก hum นี่แหละ - -a

Edited by AppleTanker, 23 September 2017 - 12:31 AM.

...NO COMMENT...

Aunarisk #25 Posted 18 August 2017 - 05:51 PM

Sergeant

• 10601 battles
  • 149
ทุกวันนี้ SPGs มันอยู่ได้เพราะแรงระเบิดนะครับ โดนเนิฟแล้วเนิฟอีก จนแทบเสียกำลังใจ .... ยังจะให้เนิฟอีกหรือครับ จากภาพเท่าที่ดูคือคุณไม่ระวังเอง ประกอบกับปืน SPGs ต่างหันมาหาคุณเลย ซวยครับ 

ปล. ตระกูล GW แรงระเบิดกว้างมาก ชดเชยกับที่วิ่งช้าหอยทากแซง บางทียังไม่ดันได้ออกไปถึงไหนถึงจุดที่จะตั้งป้อมได้ ก็โดนถล่มล่ะ องศาปืนก็แคบ reload ก็ช้า ยังจะเนิฟมันอีกหรอครับ?
ปล.2 SPGs มะกันยังเล่นไม่ถึงคันนั้น... ไม่แน่ใจยังไม่กล้าวิจารย์แต่จากภาพ DMG แรงดีนะ 
Don't think positive, It will kill you without any mercy.

1 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users