Jump to content

ถามยานเกราะพิฆาตรถถังของ สหรัฐหน่อยครับ

• Please log in to reply
2 replies to this topic

MsPHEONIXsM #1 Posted 09 May 2017 - 03:00 PM

Private

• Beta-Tester
  • 195 battles
  • 2
ถามยานเกราะพิฆาตรถถังของ สหรัฐหน่อยครับ คือ อยากทราบครับว่าจะไปสายไหนดี ระหว่างหมุนป้อมกับไม่หมุนป้อมอย่างไหนดีกว่ากันและแตกต่างกันอย่างไรครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

teysanook #2 Posted 09 May 2017 - 07:48 PM

Major

• Forum Moderator
  • 30800 battles
  • 2,327
  • [T1RKX] T1RKX

มันเด่นกันไปในคนละแบบนะครับ

หลัก ๆ เลยตามที่ระบบเกมจะเอื้ออำนวยให้เกิดวิธีเล่นนั้นคือ โบนัสจากอุปกรณ์และระบบการพรางตัวครับ กล่าวคือโบนัสจากอุปกรณ์อย่างตาข่ายพรางตัวและกล้องโทรทัศน์สองตานั้นจะให้ผลก็ต่อเมื่อตัวถังของยานพาหนะหยุดอยู่กับที่เป็นระยะเวลาหนึ่ง (3 วินาที) และจะหยุดให้ผลเมื่อเคลื่อนที่ และค่าปัจจัยการพรางของยานพาหนะระหว่างเคลื่อนที่กับหยุดนิ่งนั้นแตกต่างกันครับ

ส่งผลให้ยานเกราะพิฆาตรถถังที่มีป้อมจะได้เปรียบตรงที่ไม่มีความจำเป็นต้องหมุนหรือเคลื่อนที่ตัวถัง จึงไม่สูญเสียโบนัสต่าง ๆ ที่กล่าวถึงไป ส่วนที่เป็นป้อมติดตรึงนั้นก็มีความจำเป็นต้องหมุนตัวถังหากต้องการยิงไปในทิศทางอื่นครับ แต่เมื่อเทียบดูกันแล้วปืนของแบบที่เป็นป้อมติดตรึงนั้นมักจะมีขนาดใหญ่กว่าให้เลือกใช้ด้วยครับ (รายละเอียดต่าง ๆ ก็จะแตกต่างกันไปในยานพาหนะแต่ละระดับครับ ต้องเข้าไปเจาะดูในแต่ละคันเลยว่าเด่น ด้อยยังไง)

ubuntu2 #3 Posted 29 June 2017 - 10:19 AM

Corporal

• Member
  • 14311 battles
  • 10

ผมก็มือใหม่ เพิ่งหัดเล่น บอกแบบง่ายๆเลยนะคับ อันนี้จะพูดถึงยานเกราะพิฆาตรถถังของสหรัฐเทียร์ 10 ไปเลยนะ เพราะยังไงก็ไปตันเทียร์ 10 อยู่ดี

T110E3 ฉายา ไอ้หน้าด้าน = วิ่งช้าแต่หน้านี่ หนามาก หน้าด้านสุดๆ ยิงแทบไม่เข้า แต่ถ้าคนยิงเป็นจะรู้จุดอ่อนด้านหน้า แต่ก็ยิงยากอีกนั่นหละ เป็นยานเกราะที่เดินชนสบาย แต่ข้อเสียหมุนป้อมไม่ได้

ถ้าโดนอ้อมข้าง อ้อมหลังนี่ แทบวางเม้าส์และกว่าจะเล่นไปแต่ละคันจากเทียร์ 7 - 10 ใช้เวลานาน แต่ถ้าอดทน ปลดมาได้ ก็สวรรค์ชัดๆ

T110E4 ฉายา ไอ้หน้าอ่อน = วิ่งไวกว่า E3 และคล่องตัวกว่า แอบหลังเขา หลังหินแล้วยื่นป้อมออกมารอสอยได้สบายๆ เป็น Sniper ของอเมริกันอย่างแท้จริง แต่ต้องแลกมาด้วยเกราะที่บาง

ถ้าจะเดินชนแบบ E3 นี่ คิดผิดถนัด ต้องอยู่แถว 2 แถว 3 รอสอย ผมเล่นคันนี้เป็นรถหลักเลยสนุกมากๆ

ปล.ผมลองเล่นรถไร้ป้อมแล้ว ไม่เวิร์ค ลองเล่น E3 ของเพื่อน กับ Jagdpanzer E 100 เหมือนมันไม่เข้ามือ หงุดหงิดใจ ต้องเอาตัวออกไปรับกระสุน พอยิงแล้วก็ต้องเคลื่อนรถแอบ รู้สึกลำบากพิกล

ถามใจตัวเองเลยคับ ว่าตัวเองชอบแบบไหน

Edited by ubuntu2, 29 June 2017 - 10:20 AM.

1 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users