Jump to content

แลกเปลี่ยนรถถัง?ทำยังไง

• Please log in to reply
2 replies to this topic

satanzeed #1 Posted 11 May 2017 - 08:23 AM

Sergeant

• Beta-Tester
  • 40681 battles
  • 127
  • [BISHA] BISHA

สอบถามเพื่อนสมาชิกหน่อยครับ  คืออยากแลกเปลี่ยนรถถัง

-ขั้นตอนแรกเลย  ทำยังไงก่อนครับ  กดขายคันเก่าก่อนเลยรึเปล่า  เพราะทองคงไม่พอแน่ๆ  คงประมาณ ขาย2 ซื้อคืน1

ขอบคุณครับ

teysanook #2 Posted 11 May 2017 - 12:00 PM

Major

• Forum Moderator
  • 30698 battles
  • 2,148
  • [T1RKX] T1RKX

View Postsatanzeed, on 11 May 2017 - 07:23 AM, said:

สอบถามเพื่อนสมาชิกหน่อยครับ  คืออยากแลกเปลี่ยนรถถัง

-ขั้นตอนแรกเลย  ทำยังไงก่อนครับ  กดขายคันเก่าก่อนเลยรึเปล่า  เพราะทองคงไม่พอแน่ๆ  คงประมาณ ขาย2 ซื้อคืน1

ขอบคุณครับ

ในการแลกซื้อยานพาหนะพิเศษอย่ากดขายยานพาหนะพิเศษคันเก่าที่มีอยู่นะครับ เพราะหากคุณกดขายไปคุณจะได้รับเป็นเครดิตและไม่สามารถนำคันที่ขายนั้นเข้าสู่กระบวนการแลกซื้อได้ กระบวนการแลกซื้อคือจะนำยานพาหนะพิเศษที่คุณมีอยู่ไปแลกเป็นยานพาหนะพิเศษคันอื่นที่เปิดให้แลกโดยคุณจะต้องจ่ายทองจำนวนหนึ่งเพิ่มขึ้นไปด้วยผ่านช่องทางพิเศษ

การแลกเปลี่ยนยานพาหนะสามารถทำได้ผ่านสองช่องทางคือหน้าต่าง "ผังวิทยาการ" และ" ในหน้าต่าง "คลังอาวุธ" ครับ ซึ่งผมจะขอแนะนำวิธีการใน "คลังอาวุธ" เนื่องจากจะเข้าใจง่ายกว่าและสะดวกต่อการเลือกหายานพาหนะพิเศษที่ต้องการครับ

วิธีเปิดหน้าต่างและการตั้งค่าแลกซื้อยานพาหนะพิเศษคันใหม่ผ่านหน้าต่าง "คลังอาวุธ"

• หลังจากคุณกดเลือก "คลังอาวุธ" ในแถบเมนูแล้ว ให้กดเลือกแถบ "คลังอาวุธ"
  • ในช่อง "ปฏิบัติการ" ให้กดเลือก "การแลกซื้อพาหนะคันใหม่"
  • ทำการตั้งค่าช่อง "ประเทศ" ให้เป็นประเทศที่คุณต้องการจะมองหายานพาหนะพิเศษคันใหม่ (แนะนำว่าควรตั้งเป็น"ทุกชาติ" )
  • คุณจะสามารถเริ่มกระบวนการแลกซื้อได้แล้วครับ

หลังจากเปิดหน้าต่างการแลกซื้อพาหนะคันใหม่แล้ว คุณจะมองเห็นแถบตารางดังต่อไปนี้

Spoiler
  • "พบ" หมายถึงจำนวนยานพาหนะพิเศษที่เปิดให้คุณทำการแลกซื้อได้ในขณะนี้
  • "มีให้ทำการแลกซื้อคันใหม่" หมายถึงรายชื่อยานพาหนะพิเศษที่มีให้คุณเลือกสำหรับการแลกซื้อ
  • "คุณประหยัดไป" หมายถึงจำนวนทองที่คุณจะใช้ยานพาหนะคันเก่ามาทดแทนได้สูงสุด (ขึ้นอยู่กับว่าครึ่งหนึ่งของมูลค่ายานพาหนะพิเศษที่คุณจะนำมาแลกนั้นมีค่าเท่าใด)
  • "ราคา" หมายถึงจำนวนทองที่คุณจะต้องในการแลกซื้อ (ราคาที่ปรากฏเป็นราคาแลกซื้อแบบเต็มที่ยังไม่ได้หักออกด้วยมูลค่ายานพาหนะพิเศษที่จะนำมาใช้แลกซื้อ)

วิธีการแลกซื้อยานพาหนะพิเศษคันใหม่

• กดเลือกยานพาหนะพิเศษที่ต้องการในรายการ "การแลกซื้อพาหนะคันใหม่" ตัวเกมจะเปิดหน้าต่างแลกซื้อขึ้นมา
  • เลือกยานพาหนะพิเศษที่มีอยู่ผ่านปุ่ม "เลือกยานเกราะ" มูลค่าทองที่อยู่ในแถบ "การประเมินยานพาหนะ" นั้นคือมูลค่าทองที่จะนำไปหักออกจาก "ราคา" สำหรับการแลกซื้อ
Spoiler
  • เมื่อเลือกเสร็จแล้ว คุณจะสามารถตรวจสอบจำนวนทองที่คุณจะต้องจ่ายเพิ่มเพื่อแลกซื้อได้จาก "ราคาเพิ่มเติมสำหรับ [ชื่อยานพาหนะพิเศษ]"
Spoiler
  • ทำการเลือกตัวเลือกเพิ่มเติมสำหรับการซื้อยานพาหนะใหม่
    • คุณสามารถเลือก "ช่องเก็บเพิ่มในโรงรถ" เพื่อซื้อช่องเก็บเพิ่มเติม (ในการแลกซื้อยานพาหนะพิเศษไม่จำเป็นต้องใช้ช่องโรงรถเพิ่มเติมเนื่องจากยานพาหนะพิเศษคันใหม่จะถูกนำไปแทนที่ในช่องโรงรถของคันเก่าที่นำมาแลกซื้อ)
    • คุณสามารถเลือก "บรรจุกระสุนมาตรฐาน" เพื่อซื้อกระสุนชุดมาตรฐานและติดตั้งบนยานพาหนะดังกล่าวในทันทีหลังซื้อ
    • คุณสามารถเลือก "ซื้อรถถังโดยไม่มีพลรถถัง" เพื่อไม่ฝึกพลรถชุดใหม่ ในกรณีที่ต้องการพลรถชุดใหม่ให้นำเครื่องหมายออก และเลือกตัวเลือกใน "ฝึกพลรถถัง [จำนวนพลรถที่ต้องการ] ซึ่งจะมีให้เลือกระดับการฝึกฝนที่ 50 %, 75 % และ 100 %
  • ยอดรวมของทองและเครดิตที่คุณต้องจ่ายเพิ่มเติมนั้นจะแสดงในช่อง "รวม"
  • ในการยืนยันการแลกซื้อคุณจะต้องกรอกจำนวนทองที่คุณจะต้องจ่ายเพิ่มเติมลงไปในช่อง "ยืนยันการปฏิบัติการ" เมื่อกรอกถูกต้องและกดปุ่ม "แลกเปลี่ยน" คุณก็จะได้รับยานพาหนะพิเศษคันใหม่โดยใช้คันเก่าแลกไปพร้อมกับจ่ายทองเพิ่มไปจำนวนหนึ่งครับ

หมายเหตุเกี่ยวกับระบบแลกซื้อยานพาหนะพิเศษ

• การแลกซื้อในตอนนี้มีเปิดให้บริการในเวลาจำกัด ดูรายละเอียดได้ที่ ข้อเสนอพิเศษ: การแลกรถถัง
  • คุณจะเปิดหน้าต่าง"การแลกซื้อ"ได้ก็ต่อเมื่อมียานพาหนะพิเศษที่ใช้แลกได้อยู่เท่านั้น (รายการยานพาหนะที่จะใช้แลกและที่จะแลกได้สามารถเข้าไปดูได้ที่ ข้อเสนอพิเศษ: การแลกรถถัง)
  • มูลค่าของยานพหานะที่จะนำไปแลกอาจจะได้รับผลกระทบจากส่วนลดยานพาหนะพิเศษที่มีอยู่ในขณะนั้น
  • ในการแลกซื้อแต่ละคันจะนำยานพาหนะพิเศษที่มีอยู่ไปแลกได้ครั้งละคัน
  • กระสุน อุปกรณ์ และยุทธปัจจัยที่ติดตั้งอยู่บนยานพาหนะพิเศษที่นำไปแลกจะถูกถอดและนำไปเก็บไว้ใน "โรงเก็บ" โดยอัตโนมัติแบบไม่มีค่าใช้จ่าย
  • ลายพราง ตราสัญลักษณ์และคำจารึกที่ติดตั้งอยู่บนยานพาหนะพิเศษที่นำไปแลกจะถูกเก็บไว้ใน "โรงเก็บ" และเนื่องจากเป็นของที่ผูกติดกับยานพาหนะนั้น ๆ คุณจะสามารถใช้ของประดับเหล่านั้นได้อีกครั้งเมื่อมียานพาหนะพิเศษที่ของประดับผูกติดอยู่ในครอบครองอีกครั้ง
  • พลรถที่ประจำอยู่ในยานพาหนะพิเศษที่จะนำไปแลกนั้นจะถูกส่งตัวไปยังเตียงว่างของ "ค่ายทหาร" โดยอัตโนมัติ หากไม่มีจำนวนเตียงว่างเพียงพอในค่ายทหาร การแลกซื้อจะไม่เกิดขึ้น
  • ยานพาหนะพิเศษที่นำไปแลกซื้อนั้นจะหายไปและไม่สามารถกู้คืนผ่านระบบกู้คืนยานพาหนะได้
  • ในการแลกซื้อ คุณไม่จำเป็นต้องซื้อช่องโรงรถเผื่อไว้ เพราะยานพาหนะคันใหม่จะแทนที่ยานพาหนะคันเก่าในช่องเดิมทันที

satanzeed #3 Posted 12 May 2017 - 11:14 AM

Sergeant

• Beta-Tester
  • 40681 battles
  • 127
  • [BISHA] BISHA
ขอบคุณครับผม

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users