Jump to content

มีความรู้สึกอยากได้ E25 TD อยากไห้เอามาขายอีกจัง

• Please log in to reply
8 replies to this topic

Laevateinn_ex #1 Posted 12 May 2017 - 12:08 AM

Private

• Member
  • 606 battles
  • 4

"คุณเคยรู้สึกไหมว่าคุณกำลังพลาดบางสิ่งบางอย่างไป"

หัวข้อนี้เริ่มมาจากการที่ผมได้เล่น WOT blitz มาได้ประมาณ 1 ปีกว่าๆ (เอาจริงๆก้อจำไม่ได้)

เข้าเรื่องเลยละกันครับ เนื่องจากเมื่อประมาณสัปดาห์ก่อนผมได้ล็อกอินเล่น WOT Blitz ในมือถือ

ปรากฎว่าในรายระเอียดของ E25 เขามีคำว่า "หายาก" ด้วย ผมก้อเลยสงสัยเลยลองซื้อมาเล่นดู

ผมพบว่ามันค่อนข้างจะดีตรงที่พลิ้วแต่เกราะบาง แถมรีโหลดไวอีก

บางครั้งมีความคิดว่าเรายิงผิดโมดูลรึป่าวนะ ทำไมยิงไม่ค่อยแรงเลย (ลองยัดลูกทองดูละ)

ก้อเลยเล่นไปซักพักเริ่มจะคุ้นมือและพอจับจุดได้

แล้วทีนี้นึกขึ้นได้ว่ารู้สึกเหมือนเคยเห็นคันนี้ในเว็บ WOT PC เลยลองหาข่าวเก่าๆดู กลายเป็นว่ายกเลิกการขายถาวร

ผมอึ้งเลยตอนนั้น เลยคิดว่าพอจะมีโอกาสที่เขาจะมีข้อเสนอให้กับผู้เล่นไหมหรือไม่ก้อเอามาขายแบบ 1-2 วัน

(แต่เอาจริงๆผมอยากไห้เป็นแบบยื่นข้อเสนอมากกว่า(คล้ายๆของ wows ที่มีข้อเสนอเรืออื่นๆมาไห้))

และด้านล่างนี้เป็นแค่เสียงบ่นของคนที่อิจฉารึเปล่าผมไม่แน่ใจนะ

สำหรับไครที่เคยเจอกับผมหรือเคยเล่นในแมทช์เดียวกันไม่ว่าจะใน wot pc หรือ blitz น่าจะรู้ดีว่าผมเป็นยังไง

นี่เป็นอีกบทความนึงที่ผมรู้สึกว่าเจ้านี่มันมีปัญหากับผมหรือว่ามันด่าคนอืนด้วยก้อไม่รุ

ผมซื้อ e25 มา เล่นไปซักพัก ผมไม่รู้ว่าคนนี้เขาเปนคนในหรือ นอกประเทศ ผมจำได้แค่ชื่อแคลนมัน [edited]

แล้วทีนี้มันมีแมตช์ไหนไม่รู้ผมเล่นแพ้ แต่ผมก้อยังสลับไปเล่นคันอื่นด้วย เล่นไปซักพักมีข้อความมา

เขียนเปนภาษาอังกฤษ แบบนี้ noob go [edited] play tier 1 first

คือความรู้สึกคือมันหาเรื่องนี่หว่าก้อเลยตอบ So what? แล้วมันมาเปนภาษาอังกฤษเหมือนเดิม

ผมแปลไทยเลยนะไม่มีคำหยาบละ มันบอกว่า กุเจอเมิงทีไรกุแพ้ทุกที ผมเลยตอบไปว่า ตรงนี้มันขึ้นอยู่กับทีม เอาจริงๆผมก้อรู้น่ะว่าผมก้อเล่นได้ไม่ดีเท่าไร

แล้วมันบอกว่า มาเล่นเทียร์สูงๆเมิงไปหัดเล่นตั้งแต่เทียร์ 1 ไป ผมก้อเลยบอกว่า แล้วไง ผมเล่นเพื่อสนุกไม่ได้เล่นเพื่อเครียด

มันไม่เข้าใจ มันเลยพิมพ์ไล่ไห้ไปเล่นเทียร์ 1 อยู่นั่นแหละ ผมก้อเถียงว่า หลายๆอย่างมันขึ้นอยู่กับทีมไม่ใช่ไครคนนึงในทีม

(เพราะเอาจริงๆบางครั้งผมอ้อมไปยิงข้างหลังไม่ได้ บางครั้งซุ่มในพุ่มไม้อยู่ยิงตีนขาบให้มันไม่ค่อยจะยิงย้ำกัน กลายเปนว่าไฟขึ้น ผมหนีไม่ทัน กลับโรงรถ)

มันก้อแบบทั้งเถียงทั้งด่าอยู่นั่น แล้วมันบอกว่า กุจะ block เมิง ผมก้อเลยบอกเชิญเลย

ส่วนไหญ่ใน blitz ผมเล่น td เปนหลัก เล่นมั่งไม่เล่นมั่ง อยู่เทียร์ 6 มาเกือบปีละ ใน pc ผมเล่น spg เน้นสนับสนุนอย่างเดียว

(แต่แพทช์ก่อนยัดลูกทองเจาะเกราะสนุกดีนะ spg อะ 55+)

สงสัยมันคงคิดว่าผมเป็นผู้เล่นไหม่มั้ง ? 

เลยปล่อยไป

ขอบคุณทุกท่านที่อ่านจนจบครับ  

ขอความกรุณาไม่ออกชื่อบุคคลหรือกลุ่มบุคคลและทำให้เสื่อมเสียนะครับ ในกรณีที่พบผู้กระทำผิดกฎกรุณาใช้การส่งแจ้งผ่านระบบคำร้องหรือส่งข้อมูลหลักฐานต่าง ๆ มาให้ผมก็ได้ครับ

เพื่อหลีกเลี่ยงการกระทำผิดกฎเสียเองจึงไม่แนะนำให้คัดลอกข้อความด่าทอที่พบเจอมาลงในกระดานสนทนานะครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่งข้อความที่อยู่ในรูปแบบของการพยายามหลีกเลี่ยงระบบเซนเซอร์คำครับ

สำหรับการส่งคำร้องติดต่อไปหาทีมงานเรื่องผู้เล่นกระทำผิดกฎนั้น จะต้องส่งไปในประเภทของ Rule Violation ครับ

ดูวิธีการติดต่อผ่านระบบคำร้องได้ที่  วิธีส่ง Ticket สำหรับแจ้งปัญหาต่างๆ เพื่อติดต่อกับทีมงานโดยตรง(เขียนไทยได้เลย)

ก่อนดำเนินการส่งคำร้องกรุณากดเปลี่ยนภาษาของหน้าเว็บไซต์ศูนย์บริการลูกค้าให้เป็นหน้าเว็บภาษาไทยก่อนที่บริเวณด้านล่างของหน้าเว็บนะครับ เพื่อที่คำร้องจะได้ไม่ไปหลงอยู่กับส่วนให้บริการภาษาอื่นครับ

แก้ไขข้อความส่วนที่เป็นการกล่าวชื่อและทำให้เสื่อมเสียและคำที่อยู่ในรูปแบบการหลีกเลี่ยงระบบเซนเซอร์คำ

~ teysanook

Edited by teysanook, 12 May 2017 - 12:35 AM.

Laevateinn_ex #2 Posted 12 May 2017 - 12:10 AM

Private

• Member
  • 4

ไม่นึกว่าจะยาวขนาดนี้นะครับ ถ้าไม่เข้าใจอะไรเดี๋ยวผมจะมาตอบไห้ครับ ถ้าผิดกฏ 

ผมขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

teysanook #3 Posted 12 May 2017 - 12:38 AM

Major

• Forum Moderator
  • 30750 battles
  • 2,174
  • [T1RKX] T1RKX
ระบบที่เป็นรูปแบบข้อเสนอสำหรับผู้เล่นแต่ละคนนั้นอาจจะมีในอนาคต แต่ไม่แน่ใจว่า E-25 นั้นจะมีอยู่ในรายการชุดสินค้าที่เข้าร่วมในระบบนั้นรึเปล่านะครับ แต่ในช่วงคริสต์มาสจนไปถึงปีใหม่นั้นจะมีกิจกรรมที่อยู่ในรูปแบบการมอบของขวัญในแต่ละวันตามปฏิทิน ซึ่งจะเปิดโอกาสให้ผู้เล่นได้ซื้อยานพาหนะพิเศษที่หายากหรือซื้อได้ในราคาพิเศษครับ จึงขอแนะนำว่าลองกลับไปหาข่าวในช่วงเดือนธันวาคมจนไปถึงเดือนมกราคมที่ผ่านมาครับ จะมีรายละเอียดอยู่ :)

Laevateinn_ex #4 Posted 12 May 2017 - 08:53 AM

Private

• Member
  • 4

อยากได้มาเก็บและเล่นเป็นบางครั้งน่ะครับ (เพราะผมรู้ว่าเกราะมันบางเบากว่า Hetzer เยอะเลย)

ผมขอถามอีกเรื่องนึงได้รึเปล่าครับ 

ทาง wargaming มีบริการ เรียกไงดีแบบเก็บไอดีไว้ไห้รึเปล่าครับ

เพราะผมอาจจะมาเล่นอีกทีประมาณเกือบๆสิ้นปีหน้าเลย (ผมไปบวชน่ะ :teethhappy: ;)

ขอบพระคุณมากครับ

teysanook #5 Posted 12 May 2017 - 12:13 PM

Major

• Forum Moderator
  • 30750 battles
  • 2,174
  • [T1RKX] T1RKX

View PostLaevateinn_ex, on 12 May 2017 - 07:53 AM, said:

อยากได้มาเก็บและเล่นเป็นบางครั้งน่ะครับ (เพราะผมรู้ว่าเกราะมันบางเบากว่า Hetzer เยอะเลย)

ผมขอถามอีกเรื่องนึงได้รึเปล่าครับ 

ทาง wargaming มีบริการ เรียกไงดีแบบเก็บไอดีไว้ไห้รึเปล่าครับ

เพราะผมอาจจะมาเล่นอีกทีประมาณเกือบๆสิ้นปีหน้าเลย (ผมไปบวชน่ะ :teethhappy: ;)

ขอบพระคุณมากครับ

ตามปกติแล้วไม่มีนโยบายลบบัญชีโดยที่ไม่มีการร้องขอจากผู้เล่นอยู่แล้วครับ ดังนั้นสบายใจได้เลยว่าบัญชีเกมของคุณจะไม่ถูกลบหายครับ

บัญชี Wargaming.net จะไม่มีวันหมดอายุครับ ดังนั้นขอแนะนำว่าถ้าหากคุณยังไม่ได้เชื่ออีเมล์ไว้ก็ขอแนะนำให้ทำการเชื่อมเข้าอีเมล์และตรวจสอบดูว่าสามารถลงชื่อเข้าใช้โดยใช้อีเมล์และรหัสผ่านได้แล้วหรือยัง ถ้าได้แล้ว การกู้คืนบัญชีในกรณีที่คุณไม่สามารถเข้าถึงได้ตามปกติก็จะทำได้ง่ายขึ้นครับ

Megatr0n #6 Posted 12 May 2017 - 10:38 PM

Captain

• Beta-Tester
  • 47334 battles
  • 1,201
เห็นเจ้า E25 ทีไรผมนึกถึงตัวเห็บทุกทีมันไว คนก็เลยคาดหวังที่จะให้มันเป็น scout อยู่เรื่อยไปพอเราจะเล่นตามสไตล์ TD คนก็จะเห็นว่าเราไม่ควรทำ คือเขาคาดหวังว่าเราควรจะเป็น scout นั่นเอง ผมเคยยิงศัตรูจนเลือดเหลือไม่ถึง 100 เจ้า E25 รีบวิ่งลุยดงต่อสู้หวังจะเข้าไป last ปรากฏว่ากลับไปโดนยิงตายผมก็นึกอยู่ว่าทำไมเก็บไม่ได้ทั้ง ๆ ที่อีกนัดเดียวก็ได้แล้ว พอทีมดันไปถึงที่เกิดเหตุพบว่า E25ดริฟไปนอนตะแคงข้างนั้นเอง อนาถแท้ Too fast ของแท้ ^^

taebot #7 Posted 13 May 2017 - 06:26 PM

Staff sergeant

• Member
  • 13766 battles
  • 266

เดะก็เอามาขาย รอๆ

"จะไม่เอามาขายอีกเป็นอันขาด ของWG" = มีเทศกาลไรเดี๋ยวก็ขาย แค่นานน๊าน ที เช่นM6A2E1

"จะเลิกขาย" = เดี๋ยวก็ขาย แค่รอช่วงพิเศษๆหน่อย เช่น E25 ตอนปีใหม่ที่ผ่านมา กับอีกอัน ไอ้PZ 2Jเนี่ย เอามาขายแล้วก็bundleโคตรแพง เป็นpackageสำหรับคนอยากตบไก่ 5555

Laevateinn_ex #8 Posted 17 May 2017 - 07:03 PM

Private

• Member
  • 4
ขอบพระคุณทุกท่านมากๆครับ :teethhappy:

chamnearn #9 Posted 06 July 2017 - 11:11 PM

Sergeant

• Member
  • 10810 battles
  • 171
  • [RTAF] RTAF
รอ defender อยู่ รอตั้งแต่ปีใหม่ละนี้เดือน 7 (กค.) ก็ยังไม่มา

1 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users