Jump to content

โดนระงับบัญชีชั่วคราว 1 ชม. เนื่องจากทำความเสียหายให้ผู้เล่นอื่น

• Please log in to reply
4 replies to this topic

pick1947 #1 Posted 02 November 2017 - 02:39 PM

Corporal

• Beta-Tester
  • 45507 battles
  • 42
คือผมใช้ LT จอดซุ่มยิงอยู่ โดนเพื่อน  KV 2 ดันตูด  ทำให้ผมถูกฝั่งตรงข้ามยิง  ผมก็ยิงตอบโต้เจ้า KV2 สุดท้าย KV2 หันมาจะเล่นงานผม ผมก็ต้องป้องกันตัวละทีนี้  แล้วแบบนี้ผมโดนระงับ  มันยุติธรรมไหมครับแบบนี้ 
รถที่คันใหญ่กว่ามาใช้เราเป็นโล่ห์  ไม่มีบทลงโทษหรือครับ 

I3oram #2 Posted 02 November 2017 - 04:20 PM

Sergeant

• Beta-Tester
  • 60148 battles
  • 172
  • [-RAP-] -RAP-
โดนดันตูดออกมาให้ฝั่งตรงข้ามยิง คุณก็ส่งทริกเก็ตเอารีเพลล์ส่งให้ GM เดี๋ยวทีมงานก็จะลงโทษ kv2 เองตามกฎของเกมส์ การยิงเพื่อนร่วมทีม ไม่ว่ากรณีใดๆ คนยิงผิดอยู่แล้ว ระบบเกมส์มันจะแบนคุณโดยอัตโนมัติ (จริงๆเล่นมาถึงสี่หมื่นกว่าเกมส์ ไม่น่าไปหลงเหลี่ยม kv2 ง่ายๆ)
รถที่คันใหญ่กว่ามาใช้เราเป็นโล่ห์  ไม่มีบทลงโทษหรือครับ = ไม่ผิดกฎครับ

teysanook #3 Posted 02 November 2017 - 11:23 PM

Major

• Forum Moderator
  • 30806 battles
  • 2,371
  • [T1RKX] T1RKX

การลงโทษเกี่ยวกับการทำความเสียหายให้กับเพื่อนร่วมทีมจะได้รับการจัดการโดยระบบอัตโนมัติและจะไม่มีการเข้าไปยุ่งเกี่ยวแก้ไขใด ๆ เกี่ยวกับบทลงโทษที่ได้รับ รายละเอียดสามารถเข้าไปดูได้ที่ ระบบอัตโนมัติสำหรับการยิงพวกเดียวกัน & การฆ่าพวกเดียวกัน

ในกรณีที่คุณพูดถึงมานั้นเป็นการอาศัยระบบฟิสิกส์ในการกระทำที่มิชอบที่จะทำให้เกิดความเสียหายต่อยานพาหนะเพื่อนร่วมทีม ตัวอย่างเช่นการดันออกไปให้ถูกข้าศึกยิงอย่างที่คุณเจอ ซึ่งจะสามารถส่งแจ้งผู้กระทำผิดกฎกับทางทีมงานได้ผ่านระบบคำร้อง โดยจะต้องมีไฟล์บันทึกการรบแนบไปในคำร้องด้วยเพื่อให้การตรวจสอบทำได้ง่ายมากขึ้น การส่งคำร้องสามารถส่งไปในประเภทของ Rule Violation และวิธีการส่งคำร้องดูได้ที่ วิธีส่ง Ticket สำหรับแจ้งปัญหาต่างๆ เพื่อติดต่อกับทีมงานโดยตรง(เขียนไทยได้เลย)

ในกรณีของคุณที่ถูกจัดการโดยระบบเนื่องจากเจตนาใช้การกระทำที่ผิดกฎในการตอบโต้ผู้กระทำผิดกฎ หากถูกจัดการโดยระบบก็ถือว่าเป็นเรื่องที่ยุติธรรมแล้วครับ

Spoiler

ManinAP2540 #4 Posted 03 November 2017 - 02:53 AM

Corporal

• Member
  • 19078 battles
  • 59
  • [LTC-T] LTC-T

ระบบอัตโนมัติมันไม่เห็นสถานการณ์เหมือนคนควบคุมนะครับ สมน้ำหน้าครับ หัวร้อนเอง

คราวหน้าวิ่งออกจากเขา จบเกมส่งรีพอร์ตทั้งในเกมและทิกเกตก็ไม่โดนแบนหรอกครับ

MULTI GAME DRIFTING

btw buff Sturer Emil plox, I feel sorry for it

teysanook #5 Posted 03 November 2017 - 08:46 AM

Major

• Forum Moderator
  • 30806 battles
  • 2,371
  • [T1RKX] T1RKX

View PostManinAP2540, on 03 November 2017 - 01:53 AM, said:

ระบบอัตโนมัติมันไม่เห็นสถานการณ์เหมือนคนควบคุมนะครับ สมน้ำหน้าครับ หัวร้อนเอง

คราวหน้าวิ่งออกจากเขา จบเกมส่งรีพอร์ตทั้งในเกมและทิกเกตก็ไม่โดนแบนหรอกครับ

ตอนนี้เท่าที่ทราบเพื่อป้องกันไม่ให้เกิดความสับสน ได้นำตัวเลือกการร้องเรียนภายในเกมเกี่ยวกับพฤติกรรมการเล่นที่ไม่ยุติธรรม/ไม่มีน้ำใจนักกีฬาออกไปแล้วนะครับ

ซึ่งตามปกติแล้วการร้องเรียนเกี่ยวกับพฤติกรรมการเล่นที่ไม่ยุติธรรม/ไม่มีน้ำใจนักกีฬาจะแนะนำให้ส่งเป็นคำร้องอยู่แล้วครับ รายละเอียดจะเป็นไปตามกระทู้นี้เลยครับ ระบบ"ร้องเรียน"ในเกม

Spoiler

1 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users