Jump to content

KV4 เล่นยังไงครับ

• This topic is locked This topic is locked
5 replies to this topic

Kurr142 #1 Posted 09 December 2017 - 11:55 PM

Corporal

• Member
  • 11094 battles
  • 29

อยากได้ IS-4 แต่เจอ KV4 เข้าไปนี้แทบอยากจะขายทิ้งเลยครับ เลยอยากถามคนที่เล่น KV-4  ว่ามีวิธีเล่นยังไง สำหรับผมนี้รู้สึกว่ามันช้าทุกอย่างเลยครับ เกราะก็ใช่ว่าจะถูกเจาะไม่ได้ เวลาเล่นทีไรแทบจะไม่ได้ช่วยอะไรทีมเลยครับ

แบบแทบจะไร้ประโยชน์เลยครับ เล่น 5 ครั้ง จะดีๆสัก 1 ครั้ง ที่เหลือนี่แทบจะตายแบบไม่มีประโยชน์เลย ขอถามอีกอย่าง ST-1 มันจะเป็นแบบนี้อีกไหม ช้าๆ ช้ามาก เกราะก็ไม่คอยกันกระสุน คือ อยากรู้ว่าถ้าจะสู้ต่อไป มันจะดีขึ้นไหม ตอนนี้ขาดค่าวิจัยอยู่ 4 หมื่นกว่าจะปลด ST-1 ได้แล้วครับ แล้ว IS-4 ถ้าเทียบกับ IS-7 นี่เป็นยังไงครับ คล้ายๆกันไหม ตอนนี้มี IS-7 อยู่ครับ ก็รู้สึกดีอยู่นะครับ ความเร็ว เกราะ เล่นมันดีอยู่

teysanook #2 Posted 10 December 2017 - 10:00 AM

Major

• Forum Moderator
  • 31422 battles
  • 2,856
  • [T1RKX] T1RKX
หลัก ๆ ผมจะใช้วิธีเดาว่าอีกฝ่ายจะตั้งแนวยังไงน่ะครับ แล้วก็วิ่งเข้าไปตีทางด้านข้างเอา หรือไม่งั้นก็ทำตัวเป็นเหมือนพวกหน่วยบุกทะลวง แต่ตอนบุกทะลวงไปนี่ระวังอย่าให้ตาย เก็บปืนเอาไว้ส่องตอนท้าย ๆ เอาน่ะครับ เพราะปืนก็ดีอยู่นะครับ

ในกรณีที่คุณมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานตัวเกม ขอให้เข้าไปที่ หากเปิดใช้งานเกมไม่ได้ ตัวเกมมีปัญหาปิดตัวลงหรือปัญหาอื่น ๆ มาอ่านกระทู้นี้ก่อน

หากเป็นปัญหาเกี่ยวกับการเชื่อมต่อ ขอให้เข้าไปที่ ประสบปัญหาการเชื่อมต่ออยู่หรือ มาอ่านกระทู้นี้ก่อน

ขอเชิญทุกท่านเข้าร่วม Discord ทางการของ World of Tanks Asia ดูรายละเอียดได้ที่ ขอเชิญทุกท่านพบกับช่องสนทนาทางการของ World of Tanks Asia ผ่านโปรแกรม Discord!

หากต้องการติดต่อทีมงานผู้ดูแลกฎเกม แจ้งผู้กระทำผิดกฎ ปรึกษาปัญหาทางเทคนิค หรือปัญหาเกี่ยวกับเกม สามารถทำได้ผ่านระบบคำร้อง ดูคำแนะนำได้ที่ วิธีการส่งคำร้องเพื่อแจ้งปัญหาหรือติดต่อทีมงานและผู้ดูแลเกม

katyushaa #3 Posted 19 December 2017 - 04:27 PM

Sergeant

• Member
  • 17422 battles
  • 111
  • [T1RKX] T1RKX

เข้ามาตอบให้เลยน่ะเนี่ย 
.

KV4 สู้รถใหม่ๆไม่ค่อยได้ จุดอ่อนเยอะ ช้ามากๆ 
แต่ในด่านเมือง sidescap ออกมาจากมุมตึกยังพอจะเก่งอยู่บ้าง
แล้วทรงเหลี่ยมแบบนั้น ทำให้ angling  sidescaping ดีมาก
ถ้าเอาจุดอ่อนบนหัวออกนี่ จะดีมากเลยน่ะ

แต่รวมๆ ก็ไม่ไหว เดี๋ยวนี้ tier8 เจอแต่พวก tier10 เหนื่อยบอกเลย
.
ST-1

รถมหาเทพ เทพสุดในสายด้วยซ้ำ

พอขึ้นไปเป็น IS4 แล้วอยากขายทิ้งกลับมาเล่น ST-1 แบบเดิม

ผมเล่นคันนี้ไม่เคยกลัว HT คนไหนเลย แม้แต่ HT tier10 ยังกล้าสู้ด้วยซ้ำ

รถช้าไปนิด แต่ป้อมมันแข็งมาก และเหมือนจะไร้จุดอ่อนด้วยซ้ำ

ตอบนหัว เล็งไกลๆ ไม่ต้องเล็งหรอกยิงไม่เข้าแน่นอน

ขนาดยิงอัดระยะเผาขน ถ้าไม่ใช่ปืนเจาะ 250+ ยังยิงไม่ค่อยเข้าเลย

ไม่รู้ซิ่ตั้งแต่เล่นมาเกือบพันตา

ถ้าไม่ใช่ปืน TD เจาะโหดๆ พวก T30 JGE100 ยิงอัดตอระยะเผาขน ที่เหลือพวกปืน HT คือยิงไม่เข้า

แถมหัวก็ใหญ่มากๆ มุมกดก็พอจะมี เล่นมุมตึก เจอพวก E75 VK E100 ไม่เคยรู้สึกกลัวเลย

ต้องลองครับ รถเทพ
.

IS4 คนชอบบอกว่า คันนี้ก็เทพถ้าเล่นเป็นโหดมาก

แต่ลองเล่นมา ไม่ค่อยโอเคเท่าไหร่

จุดอ่อนเยอะกว่าตอนเป็นเทียร์9 อีก
รถเตี้ยลง บนหัวมีแผ่นให้ยิง เจอรถสูงๆ ยิงหัวเราพรุน

ทั้งที่ตอนเป็นเทียร์ 9 ป้อมแทบจะไร้จุดอ่อนด้วยซ้ำ

แถมเพลทร่างก็หนาไม่ต่างจากตอนเป็นเทียร์9 พอขึ้นเทียร์10 เลยรู้สึกบางลงแทน

แล้วมุมกดแย่ลง หัวเล็กลงจะ hulldown แบบ เทียร์9 ก็ทำไม่ค่อยได้ ต้องโผล่มากขึ้น โอกาสโดนยิงเพลทล่างก็เยอะขึ้น

แต่ด้านข้างหนาขึ้นอีกนิด แต่เวลา sidescap ออกมา ก็มีมุมรับกระสุนให้โดนยิงอยู่ดี

แต่ความเร็วสูงสุดเยอะใช้ได้ ปืนเจาะดี ลูกทองเจาะเยอะมาก
กับเลือดเยอะดี 2500 แหนะ หาจังหวะเล่นดีๆก็น่ากลัวอยู๋

แต่เกราะไม่ค่อยน่ากลัวเท่าไหร่ คนยิงเก่งๆ ยิ่งได้หมดทุกมุม

.

.

ส่วน IS4 เทียบ IS7

IS7 มันคล่องตัว บู๊เก่งกว่า ถ้าคนเล่นฉลาดๆ เปลี่ยนตำแหน่งบ่อยๆ IS7 มีผลกับเกมส์มากกว่า

แต่ถ้าเล่นแบบมุมตึก HT ยิงสู้กัน IS4 เก่งกว่าเยอะ IS7 มุมเกราะมันไม่เหมาะกับเล่นมุมตึก
แล้วปืน IS4 ค่อนข้างดีกว่า IS7 คือยิงต่อเนื่องกว่า
ถ้าสู้กับ HT ที่จุดปะทะ ใช้ IS4 เก่งกว่า

แต่ถ้าสู้กับ TD MT ใช้ IS7 ไปปะทะเก่งกว่า เพราะระยะไกลจุดอ่อน IS7 ยิงยากกว่า

IS4 แค่หน้าโผล่คือเลือดลดแล้ว แต่ถ้ามุมตึก IS4 เก่งกว่าเยอะ

.

แต่มุมตึกจริงๆ ผมว่า ST-1 เก่งกว่าเข้าไปอีก 55555

เคยเล่น ST-1 เจอ E75 เข้ายิงเราไม่เข้าเลยน่ะ แต่เรายิงตอเขาได้

แต่พอเปลี่ยนมาเป็น IS4 รถเตี้ยกว่า โดน E75 ยิงหัว เข้าทุกนัด

แทบจะขาย IS4 ทิ้งทันทีเลย 

สรุปทั้งสาย ST-1 เล่นแล้วมั่นใจสุด

Edited by katyushaa, 19 December 2017 - 04:34 PM.

Kurr142 #4 Posted 22 December 2017 - 01:52 PM

Corporal

• Member
  • 11094 battles
  • 29
ขอบคุณครับ สุดยอดเลย จะเอา st-1 มาให้ได้ครับผม

ManinAP2540 #5 Posted 23 December 2017 - 02:32 AM

Corporal

• Member
  • 19648 battles
  • 72
  • [LTC-T] LTC-T

สำหรับวิธีเล่น ผมชอบไปจุดปะทะปกติ แล้ว Sidescrape ล่อกระสุนครับ (อย่าไปทำกับตระกูลปืน 152 นะเหวย)

พอจะดัน ก็เอาหน้าทำมุมออกไป

ข้อสำคัญ ระวังหน้าป้อมครับ (ตรงปืน) ปืนเจาะ 200+ ยิงได้ หรือตอนสต๊อก บางทีก็อาจจะโดนเล็งป้อม ผบ. ได้ ต้องส่ายป้อมส่ายรถไม่ให้โดนยิงง่ายๆ

แนวทางวิจัย ถ้าอยากได้อะไรที่เห็นผลเร็ว อัพตีนตะขาบ ไปป้อม

ถ้าอดทนยิงใครไม่ได้จริงๆ อัพปืนก่อนเลยครับ

ปล. ถ้าอดทนใช้ปืน 122 อยู่ โหลดหัวระเบิดไป Troll พวกป้อมแข็งด้วยครับ (ผมยิง T32 โดนไปนัดละ 180-200 จนตาย)

ปล2. ปืน 122 ยิงรถหนักญี่ปุ่นทำ Sidescrape ได้ครับ มุมล้นมานิดเดียวเรายิงเข้าเลย

MULTI GAME DRIFTING

btw buff Sturer Emil plox, I feel sorry for it

NickyPimp #6 Posted 23 December 2017 - 11:15 PM

Corporal

• Member
  • 14378 battles
  • 13
ST-l Patch ล่าสุดนี้เขา Re-Model ใหม่อ่อนลงแล้วครับ ยิงตรงช่องพลขับตรงๆไปเลย เข้าสบายๆเลยครับ เทียร์8 ยิงเข้าสบายเลยครับ บนหัวก็ยิงเข้าง่ายกว่าเดิมแล้วนะครับ แพลทล่างยิงง่ายกว่าเดิมครับ ผมลองเข้าไปเล่นตกใจเหมือนกัน

1 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users