Jump to content

ไม่ได้บ่นอะไรนะครับ แค่อยากรพูดคุยเกียวกับPRนิดหน่อย พยามสุดความสามารถกับทุกเกมที่เล่น แต่PRก็ยังได้...

• This topic is locked This topic is locked
9 replies to this topic

Kridsada_Tubtim #1 Posted 27 December 2017 - 06:40 PM

Corporal

• Member
  • 14260 battles
  • 11
  • [M1A2] M1A2
ก็อยากที่รู้กันครับว่าเล่นเซิฟSEAต้องเจอกับผู้เล่นแบบไหน 10เกมจะเจอเล่นดีๆสัก3เกมก็ถือว่าวันนั้นโชคดีมากมายแล้ว ก็พยามเล่นๆไปแบบคิดว่ามันสนุกๆพยามไม่เครียดนะครับ
อย่าหมิ่นPRกันให้มากนักเลยเพราะกว่าจะขึ้นมาได้แต่ละ%นั้นเลือดตาแทบกระเด็น คนที่เล่นได้ระดับunicumในเซิฟSEAต้องเก่งมากแน่แต่คนที่ระดับ49-50%ตัวยังไม่เป็นสีเขียวก็พยามเต็มที่แล้วนะครับมันก็ได้แค่นี้เท่าที่โชคจะเข้าข้างหรือปล่าวเท่านั้นเองครับ

I3oram #2 Posted 27 December 2017 - 06:53 PM

Sergeant

• Beta-Tester
  • 61737 battles
  • 174
  • [TR_08] TR_08
กำลังพูดถึง win rate ครับ
PR = Personal Rating มันนับรวมทุกอย่างที่ทำในเกมส์ ไม่ใช่จำนวนชนะ-แพ้ อย่างเดียว
ส่วนถ้าอยากชนะบ่อยๆ ควรหา พลาทูนเล่นด้วยประจำ 3 คน เพราะถ้าเล่นได้ดีทั้ง 3 คน โอกาศชนะก็จะมากขึ้นด้วย เล่นคนเดียวโอกาศชนะ 50-50 เลยครับ แล้วแต่ทีม

Kridsada_Tubtim #3 Posted 27 December 2017 - 06:59 PM

Corporal

• Member
  • 14260 battles
  • 11
  • [M1A2] M1A2
รวมๆนะครับ คนที่ใช้XVMจะมองที่WRก่อนและค่อยมามองที่PR พอเห็นว่าเป็นสีเหลือง หรือส่้ม ถ้าไม่พูดดูหมิ่นก็จะไม่มีกำลังใจเล่นบางทีก็วิ่งลงน้ำหรือยืนเฉยๆไม่ช่วยเล่นเพราะคิดว่าอย่างไรก็แพ้แน่นอน เจอมาบ่อยมากครับพอมาดูstatหลังการรถก็พบว่าพวกนี้ดีกว่าพวกตัวเหลืองตัวแดงทั้งนั้น

โอกาสพลาทูนสำหรับผมมีน้อยครับเพราะเล่นได้แต่ตอนดึกๆเพื่อนหลับกันหมดฮะ

I3oram #4 Posted 27 December 2017 - 07:20 PM

Sergeant

• 61737 battles
  • 174
  • [TR_08] TR_08
wn8 มีวิธีเพิ่มง่ายๆอยู่วิธีหนึ่งคือ พยายามทำดาเมจต่อเกมให้เยอะๆ ไม่ต้องสนผลแพ้-ชนะ ไม่ต้องช่วยเพื่อนร่วมทีม เอาตัวรอดให้ถึงปลายเกม พยายามทำดาเมจมากเอาไว้ ตั้งไว้เลยว่า 2-3000 ต้องมีทุกเกม wn8 ขึ้นแน่นอน พวก unicum ส่วนหนึ่ง เล่นแบบนี้ เพื่อปั้นให้ตัวเองส่วนหนึ่งตัวฟ้า แต่ขอเสียคือ เพื่อนร่วมทีมจะด่าเอา

SlingSh0t #5 Posted 29 December 2017 - 09:41 AM

Sergeant

• 6843 battles
  • 207

อย่ารีบตายครับ

อยู่ให้นานทำดาเมจเยอะๆ

เห็นบางคนชอบรีบไปบู๊ วิ่งไปเข้าแนวปะทะคนเดียว

บางทีเพื่อนวิ่งตามไม่ทัน ทำให้โดนศัตรูรุม

บางทีฝั่งที่เราไปมีคนไปน้อยก็ควรถอย

ไม่ใช่ตะบี้ตะบันยืนรักษาแนวไว้ให้ได้

ที่สำคัญดูมินิแมพบ่อยๆ สถานการณ์เป็นยังไง

จะได้วางแผนได้ถูก

teysanook #6 Posted 29 December 2017 - 11:44 AM

Major

• Forum Moderator
  • 31169 battles
  • 2,641
  • [T1RKX] T1RKX

บางคนอาจจะบอกว่าดวงไม่ดีจริง ๆ ก็อาจจะใช่ ก็น่าจะมีบ้างแหละ

แต่บางทีมันก็ต้องบอกว่าอัตราชัยชนะบางครั้งเนี่ยมันดันไปตอบสนองกับแนวความคิดในการเล่นด้วยน่ะสิครับ

ส่วนถ้าเจอกรณีที่วิ่งลงน้ำฆ่าตัวตายหรือไม่ยอมเล่นหลังจากพูดจาโวยวาย หรือต่อให้ไม่พูดก็ตาม สามารถส่งไฟล์บันทึกการรบพร้อมรายละเอียดให้ทีมงานผ่านทางระบบคำร้องหรือส่งให้ผมทางข้อความส่วนตัวก็ได้ครับ

micb #7 Posted 30 December 2017 - 01:05 AM

First lieutenant

• Member
  • 31280 battles
  • 931
  • [LONE] LONE

View PostI3oram, on 27 December 2017 - 06:20 PM, said:

wn8 มีวิธีเพิ่มง่ายๆอยู่วิธีหนึ่งคือ พยายามทำดาเมจต่อเกมให้เยอะๆ ไม่ต้องสนผลแพ้-ชนะ ไม่ต้องช่วยเพื่อนร่วมทีม เอาตัวรอดให้ถึงปลายเกม พยายามทำดาเมจมากเอาไว้ ตั้งไว้เลยว่า 2-3000 ต้องมีทุกเกม wn8 ขึ้นแน่นอน พวก unicum ส่วนหนึ่ง เล่นแบบนี้ เพื่อปั้นให้ตัวเองส่วนหนึ่งตัวฟ้า แต่ขอเสียคือ เพื่อนร่วมทีมจะด่าเอา

unicum มี 2 ประเภทคือ เล่นแบบมีฝีมือ สร้างสรรค์ นั่นคือเก่งจริง กับอีกพวกคือเข้ามาฟาร์ม dmg อย่างเดียวไม่สนสี่สนแปด ประเภทหลังนี่มีในเอเชียเซิร์ฟเวอร์เยอะเลย และเป็นที่มาของคำพูดเหน็บแนมจากพวกฝรั่งหัวทองว่า The worst wot server 

AppleTanker #8 Posted 01 January 2018 - 11:26 AM

Captain

• 22793 battles
  • 1,064

เลิกสนไปแล้วครับ วิ่งมันๆกะเพื่อน จบ

ที่ไม่ชอบจริงๆคือพวก afk พวกเฮโลเฮลั่น พวกคิลทีมเมท พวกชื่อเทา (พวกออฟไลน์ มีปัญหา แต่ดันมาอยู่ทีมผมตลอด)

เก่งไม่เก่งมันก็ตามเนื้อผ้า ไม่ถือสา แต่บางทีก็แอบเสียดาย

...เห็นคนอื่น ซีเรียสกันแล้วขำตัวเองเมื่อก่อนนะ 555

ปล.เพิ่งรู้นะว่า unicum มันเอา dmg ไปวัดได้ด้วย ถึงว่า ปืนโหดๆเต็มเซิฟเลย คันไหนเล่นยากแม่มไม่เล่นกันเลย

ผมดันชอบเล่นแปลกๆด้วยดิ ทั้งโรงรถมีปืนดาเมจแรงๆแค่ 2-3 คันเองมั้ง ที่เหลือไปปิ้วๆ แต่ดาเมจล้นแทน :\

...NO COMMENT...

sakkabuer #9 Posted 04 January 2018 - 10:46 PM

Staff sergeant

• Member
  • 30422 battles
  • 278

ผมเป็นคนหนึ่งที่หัวร้อนชอบด่าเพื่อนร่วมทีมตลอด  ยิ่งพวกเล่นเยอะๆแต่ WN8 หรือ WR สีแดงๆจะเซ็งกับพวกนี้มาก 

ระยะหลังมาคิดได้ว่าคนเหล่านี้ถึงแม้สถิติส่่วนตัวต่ำเตี้ย  แต่เขาก็ยังสู้ถึงแม้จะทำอะไรไม่เป็นชิ้นเป็นอัน  แต่กับพวก AFK (แต่ไม่ออฟไลน์)  นี่เกลียดสุดๆ  รับไม่ได้จริงๆ

เลยกลับตัว  เลิกด่าเลิกหัวร้อน  ทำใจให้สบาย  กลายมาเป็นให้กำลังใจคนเหล่านี้  สังเกตุว่าหลังจากผมให้กำลังใจคนเหล่านี้แล้ว  การเล่นของเขาต่อเกมดีขึ้นเห็นได้ชัด

สรุปว่าเราควรให้กำลังใจกันดีกว่าจะด่ากันครับ  เพราะนอกจากเขาจะหมดกำลังใจแล้ว  เราก็เป็นส่วนหนึ่งที่ทำลายความเชื่อมั่นของเขาด้วย

castertdforporkchopis4 #10 Posted 02 February 2018 - 10:18 AM

Corporal

• Member
  • 7927 battles
  • 14

View Postmicb, on 30 December 2017 - 01:05 AM, said:

unicum มี 2 ประเภทคือ เล่นแบบมีฝีมือ สร้างสรรค์ นั่นคือเก่งจริง กับอีกพวกคือเข้ามาฟาร์ม dmg อย่างเดียวไม่สนสี่สนแปด ประเภทหลังนี่มีในเอเชียเซิร์ฟเวอร์เยอะเลย และเป็นที่มาของคำพูดเหน็บแนมจากพวกฝรั่งหัวทองว่า The worst wot server 

ใช่ๆครับ ยูนิครัม  พวกที่ ฝีมือสร้างสรรค์เก่งจริงนี่ ยอมเลย ทำหน้าที่ได้ดีมาก ช่วยแบกทีม จนรูปเกมส์แบบสุดๆแล้วค่อยเอาตัวรอด อันนี้คาราวะจริงครับ สงสัยต่อให้ได้ทีมที่ไม่ดีก็พร้อมจะสู้แบบเสียเปรียบด้านความสามารถทีมแต่ไม่เคยกลัวทีมตรงข้าม เจ๋งจริงครับ เจอไม่บ่อย 

1 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users