Jump to content

เข้าเกมไม่ได้ อ่านกระทู้นี้ก่อนครับ

มันขึ้น system error d3dx9_43 Problem จอดำ ลงเกมส์แล้ว เข้าไม่ได้ เล่นไม

• This topic is locked This topic is locked
715 replies to this topic

ICE_Patipon #541 Posted 25 October 2015 - 07:01 PM

Private

• Member
  • 3600 battles
  • 4

โหลดเกม test server แล้วมันขึ้นว่าไฟล์นี้หาย พอดูแล้วไฟล์นี้มันไม่มี แต่มันขึ้นว่าพร้อมเล่น จะแก้ยังไงช่วยทีครับ:(

Attached Files

• Attached File   error.png   200.47K

Edited by ICE_Patipon, 25 October 2015 - 07:02 PM.

teysanook #542 Posted 25 October 2015 - 07:38 PM

Major

• Forum Moderator
  • 31022 battles
  • 2,569
  • [T1RKX] T1RKX

View PostICE_Patipon, on 25 October 2015 - 06:01 PM, said:

โหลดเกม test server แล้วมันขึ้นว่าไฟล์นี้หาย พอดูแล้วไฟล์นี้มันไม่มี แต่มันขึ้นว่าพร้อมเล่น จะแก้ยังไงช่วยทีครับ:(

ไฟล์ 105_germany.pkg ในโฟลเดอร์ res/packages หายครับ

สาเหตุคงต้องหากันอีกทีว่าไฟล์หายไปเลย (อาจจะโดนโปรแกรมรักษาความปลอดภัยหรือโปรแกรมไม่พึงประสงค์ลบออก/ย้ายออก) หรือไฟล์เสียหาย (มีได้หลายสาเหตุ)

แต่ตอนนี้วิธีแก้ไข เท่าที่ตรวจสอบดู การตรวจสอบไฟล์ packages ไม่สามารถใช้กับไฟล์นี้ได้ในเวอร์ชั่นปัจจุบันครับ

วิธีที่แนะนำคือให้ทำการติดตั้งใหม่อีกครั้งครับ ไม่อย่างนั้นต้องหาเครื่องที่ไม่มีปัญหาแล้วคัดลอกไฟล์มาไว้ในเครื่องคุณเอา (ต้องเป็นไฟล์ตัวเกมเวอร์ชั่นทดสอบนะครับ)

ในกรณีที่ดาวน์โหลดมาแบบเต็ม (เพิ่งทำการติดตั้งใหม่ ไม่ใช่การอัพเดทจากเวอร์ชั่นเก่าที่เป็นการทดสอบทางเทคนิคก่อนหน้านี้) ให้คัดลอกไฟล์อัพเดทเก็บไว้นอกโฟลเดอร์เกมก่อนทำการถอนการติดตั้งตัวเกมครับ

จากนั้นพอติดตั้งใหม่แล้วก็ค่อยเอาไฟล์อัพเดท (นามสกุลไฟล์ .patch) ไปวางไว้ในโฟลเดอร์ Updates และทำการอัพเดทเกมครับ

และหากมีปัญหาอีกเกี่ยวกับตัวเกมเวอร์ชั่นทดสอบ 10.0 แนะนำให้เข้าไปที่ WOT เซิฟเวอร์ทดสอบ 10.0 นะครับ เนื่องจากจะได้ง่ายต่อการแยกแยะปัญหาเพื่อทำการช่วยเหลือครับ :harp:

Rijj_Salsa #543 Posted 02 November 2015 - 08:58 AM

Private

• Member
  • 29821 battles
  • 1

สอบถามครับ

ผมลงเกมส์ตัวปกติใน PC เครื่องใหม่ พอเข้าเกมส์แล้วมันเด้งออกมาหน้า Desktop แต่ตัวทดสอบ 10.0 เล่นได้ปกติครับ ?

ขอบคุณครับ

Edited by Rijj_Salsa, 02 November 2015 - 10:19 AM.

teysanook #544 Posted 02 November 2015 - 11:01 AM

Major

• 2,569

View PostRijj_Salsa, on 02 November 2015 - 07:58 AM, said:

สอบถามครับ

ผมลงเกมส์ตัวปกติใน PC เครื่องใหม่ พอเข้าเกมส์แล้วมันเด้งออกมาหน้า Desktop แต่ตัวทดสอบ 10.0 เล่นได้ปกติครับ ?

ขอบคุณครับ

อันดับแรก ขอแนะนำให้ส่งคำร้องติดต่อทีมงานฝ่ายเทคนิคที่ศูนยบริการลูกค้านะครับ

ดูวิธีได้ที่ วิธีส่ง Ticket สำหรับแจ้งปัญหาต่างๆ เพื่อติดต่อกับทีมงานโดยตรง(เขียนไทยได้เลย)

ตอนเลือกประเภทคำร้องให้เลือก Technical Support นะครับ

จากนั้นรอการติดต่อผ่านทางระบบคำร้องจากทางทีมงาน

และขอแนะนำให้แนบไฟล์ที่จะพบได้ในโฟลเดอร์ตัวเกมที่มีปัญหาดังนี้ด้วยครับ

Block Quote

แปลมาจาก Lodging support tickets - Game related issues

รบกวนส่งข้อมูลดังต่อไปนี้ผ่านระบบคำร้อง วิธีส่ง Ticket สำหรับแจ้งปัญหาต่างๆ เพื่อติดต่อกับ GM โดยตรง

โดยแนบไฟล์ดังต่อไปนี้ครับ

(1) DxDiag.txt

(2) WOTLauncher.cfg

(3) WOTLauncher.log

(4) WOTLauncher.bak

(5) python.log

ไฟล์ทั้งหมดยกเว้นไฟล์ในข้อ 1 จะพบได้ในโฟลเดอร์หลักของเกมนะครับ

สำหรับไฟล์ DxDiag.txt คุณจะต้องทำตามขั้นตอนดังนี้จึงจะได้ไฟล์มา

1. เปิดโปรแกรม dxdiag

2. เมื่่อตัวรายงานในโปรแกรมแสดงผลเสร็จสมบูรณ์ให้กดเซฟจากตัวโปรแกรมเป็นไฟล์ข้อความ

ส่งคำร้องไปในหัวข้อ Technical Support นะครับ

ส่วนวิธีแก้ไขเบื้องต้น ขอแนะนำให้ทำการไล่ลงโปรแกรมที่ตัวเกมต้องการใหม่อีกครั้งครับ

เข้าเกมไม่ได้/ลันเชอร์มีปัญหา/ตัวเกมมีปัญหา (game client/launcher doesn’t work properly)

บางทีตัวทดสอบอาจจะมีบางไฟล์/โปรแกรมทีไม่ต้องใช้แล้ว แต่ตัวเกมปกติอาจจะมีบางไฟล์/โปรแกรมที่ต้องใช้อยู่ แต่ไม่มีในเครื่องของคุณ หรือมีอยู่แต่เสียหาย จึงขอแนะนำให้ทำการลงใหม่ทั้งหมดอีกครั้งครับ

หากยังไม่ได้ ขอแนะนำให้ลองทำการลบตัวเกมออก และทำการลงเกมใหม่โดยติดตั้งด้วยตัวติดตั้งที่โหลดจากหน้าเว็บเกมครับ

ดาวน์โหลดเกม

likhitkan #545 Posted 06 November 2015 - 11:13 AM

Private

• Member
  • 31682 battles
  • 6
https://www.facebook...39677679482249/ ขอผมเป็นแบบนี่อะคับทำอย่างไรดี

teysanook #546 Posted 06 November 2015 - 12:00 PM

Major

• 2,569

View Postlikhitkan, on 06 November 2015 - 10:13 AM, said:

https://www.facebook...39677679482249/ ขอผมเป็นแบบนี่อะคับทำอย่างไรดี

ไม่สามารถเข้าถึงลิงก์ที่คุณโพสต์มาได้นะครับ

สำหรับ Facebook กรุณาตรวจสอบการตั้งค่าอนุญาตเข้าถึงวิดีโอดังกล่าวให้เป็น "สาธารณะ" (Public) ก่อนนะครับ

หรือขอแนะนำให้อัพโหลดขึ้น YouTube แล้วนำลิงก์มาลงจะดีกว่าครับ

likhitkan #547 Posted 08 November 2015 - 04:09 PM

Private

• Member
  • 6

สงสัยจะได้เลีอกเล่นละมั่งทำแล้วทำอีกทำมา 3-4 วันละก็ไม่ได้สักที โอยๆๆๆๆๆ งงล่ะ:arta:

teysanook #548 Posted 08 November 2015 - 04:14 PM

Major

• 2,569

View Postlikhitkan, on 08 November 2015 - 03:09 PM, said:

สงสัยจะได้เลีอกเล่นละมั่งทำแล้วทำอีกทำมา 3-4 วันละก็ไม่ได้สักที โอยๆๆๆๆๆ งงล่ะ:arta:

กรุณาติดต่อทีมงานฝ่ายเทคนิคที่ศูนย์บริการลูกค้าผ่านระบบคำร้องนะครับ โดยส่งคำร้องไปในประเภทของ Technical Support (ปัญหาทางเทคนิค)

ดูวิธีการส่งคำร้องได้ที่นี่ครับ วิธีส่ง Ticket สำหรับแจ้งปัญหาต่างๆ เพื่อติดต่อกับทีมงานโดยตรง(เขียนไทยได้เลย)

likhitkan #549 Posted 08 November 2015 - 04:35 PM

Private

• Member
  • 6
https://www.youtube....h?v=ydZYW2ejlSs ครับนันเป็นแบบนี่และ ครับ

likhitkan #550 Posted 08 November 2015 - 04:38 PM

Private

• Member
  • 6
ผมโหลดมาจากตัวนี่อะครับ http://worldoftanks.asia/game/

teysanook #551 Posted 08 November 2015 - 05:10 PM

Major

• 2,569

View Postlikhitkan, on 08 November 2015 - 03:35 PM, said:

https://www.youtube....h?v=ydZYW2ejlSs ครับนันเป็นแบบนี่และ ครับ

เบื้องต้นจากที่ดูลักษณะของปัญหาที่พบ

น่าจะเกิดจากการที่เครื่องของคุณขาดโปรแกรมที่ตัวเกมต้องการครับ

ลองทำการลง DirectX , Microsoft Visual C++ และ Microsoft .NET Framework ใหม่ดูอีกครั้งครับ

หากลงโปรแกรมที่ตัวเกมต้องการแล้วพบว่ายังมีปัญหาอยู่

กรุณาติดต่อทีมงานฝ่ายเทคนิคที่ศูนย์บริการลูกค้าผ่านระบบคำร้องนะครับ โดยส่งคำร้องไปในประเภทของ Technical Support (ปัญหาทางเทคนิค)

ดูวิธีการส่งคำร้องได้ที่นี่ครับ วิธีส่ง Ticket สำหรับแจ้งปัญหาต่างๆ เพื่อติดต่อกับทีมงานโดยตรง(เขียนไทยได้เลย)

รีบลองแก้ไข และถ้าแก้ไม่ได้ให้รีบส่งเลยนะครับ ศูนย์บริการใช้ระบบรอคิว ดังนั้นส่งให้ถูกประเภท และส่งให้เร็วพร้อมกับให้รายละเอียดข้อมูลที่ครบถ้วน จะช่วยให้ทีมงานแก้ไขปัญหาให้คุณได้อย่างถูกต้องเหมาะสมและเร็วยิ่งขึ้นครับ  :honoring:

View Postteysanook, on 29 May 2015 - 09:55 AM, said:

*สำคัญ*
ใน การใช้งานกระทู้นี้ ควรไล่อ่านทุกโพสต์ในกระทู้ เนื้อหาในโพสต์นี้เป็นวิธีการแก้ปัญหาซึ่งรวบรวมมาจากศูนย์บริการลูกค้าของ วอร์เกมมิ่ง
บางปัญหาซึ่งเป็นปัญหาเฉพาะและพบได้ยากหรือมีความใกล้เคียง กับปัญหาที่คุณพบ อาจจะอยู่ในโพสต์อื่นหรือหน้าอื่นในกระทู้นี้และได้รับวิธีการแก้ไขแล้ว
คุณอาจจะไล่อ่านทีละหน้า หรือใช้ฟังก์ชั่นค้นหาในการช่วยหาเบาะแสที่จะช่วยคุณแก้ปัญหาด้วยก็ได้ครับ

เข้าเกมไม่ได้/ลันเชอร์มีปัญหา/ตัวเกมมีปัญหา (game client/launcher doesn’t work properly)

ลันเชอร์ของเกมเวิล์ด ออฟ แทงค์ ทำงานผิดปกติ

โปรแกรมที่ต้องการ

ถ้า ลันเชอร์ไม่ทำงาน (ค้าง , ปิดตัวลง , ไม่ตอบสนอง , อื่น ๆ ) คุณอาจต้องติดตั้งหรืออัพเดทโปรแกรมบางส่วนในเครื่องของคุณ รวมทั้งทั้งเปิด Windows Update จากนั้นทำการอัพเดทวินโดว์ของคุณ

Adobe Flash
Java
DirectX
Microsoft .NET Framework
Microsoft Visual C++
Internet Explorer

อีกทั้งลันเชอร์ยังทำงานด้วยการตั้งค่าของ Internet Explorer ดังนั้นคุณต้องไปตั้งค่าให้ IE เป็น Online Mode ซึ่งสามารถหาได้ใต้เมนู ไฟล์” (“File”;)

ตรวจสอบสิทธิ์การใช้งานของคุณ

1. คลิกขวาที่ WoTLauncher.exe
2. เลือก คุณสมบัติ (Properties)
3. กดเลือกแท็บ ความเข้ากัน (Compatibility)
4. ทำเครื่องหมายที่ “Run as Administrator”
5. คลิก นำไปใช้  (Apply) จากนั้นคลิก ตกลง (OK)

ข้อมูลและรูปภาพจาก My World of Tanks game launcher doesn’t work properly

ตัวเกมไม่เริ่มตามปกติ หรือทำงานไม่เป็นไปตามปกติ (มีปัญหาต่าง ๆ)

1. ตรวจสอบความต้องการขั้นต่ำของระบบที่เกมต้องการ

Minimum system requirements:

Operating system: Windows XP / Vista / 7 / 8
Processor: 2.2 GHz supporting SSE2
RAM: 1.5 GB for Windows XP, 2 GB for Windows Vista / 7
Video Card: GeForce 6800 / ATI X1800 with 256 MB RAM; DirectX 9.0c
Sound: DirectX 9.0c compatible
Hard drive space: 16 GB
Internet Speed: 256 Kbps

2. มีการแจ้งเตือนความผิดพลาด ตัวเกมปิดตัวลง หรือไม่เปิดขึ้นเลย ให้ทำตามขั้นตอนต่อไปนี้

ติดตั้งไดร์เวอร์การ์ดจอเวอร์ชั่นล่าสุด

Nvidia

AMD/ATI

Intel

จากนั้นทำการติดตั้ง DirectX เวอร์ชั่นล่าสุด

โดยสามารถดาวน์โหลดจากไซต์ทางการของไมโครซอฟต์

หากทำตามขั้นตอนข้างต้นหมดแล้ว คุณยังมีปัญหากับการเปิดตัวเกม กรุณาลองทำการเปิด Windows Update จากนั้นทำการอัพเดท

ใช้ Start menu เพื่อทำการตรวจสอบการอัพเดท

Windows Update อยู่ใน Control Panel ในการตรวจสอบการอัพเดทให้ทำดังนี้

1. คลิกที่ปุ่ม Start

2. ไปที่ All Programs

3. จากนั้นคลิกที่ Windows Update

Posted Image Posted Image

ถ้าตัวเกมยังไม่ได้งานอีก

ติดตั้ง Visual C++ 2008
ไซต์ทางการของไมโครซอฟต์

(x64)

(x86)

ติดตั้ง Visual C++ 2010

(x64)

(x86)

ติดตั้ง NET Framework 3.5

ติดตั้ง NET Framework 4.0

คุณอาจจะมีปัญหากับไดร์เวอร์เสียง ในกรณีนี้ต้องติดตั้งไดร์เวอร์เวอร์ชั่นล่าสุดสำหรับการ์ดเสียงของคุณ
Realtek Audio

Creative Audio

หากคุณยังประสบปัญหาอยู่ สามารถ ส่งคำร้อง ไปยังฝ่ายสนับสนุนทางเทคนิคได้

ข้อมูลและรูปภาพจาก I get an error when launching the World of Tanks client. What should I do?

4. เข้าเกมไม่ได้หลังทำการตั้งค่ากราฟฟิคหรือทำการตั้งค่าใด ๆ ก็ตามกับตัวเกม

ในกรณีที่เข้าตัวเกมไม่ได้หลังจากทำการตั้งค่าใด ๆ อาจเกิดขึ้นได้จากความผิดพลาดในไฟล์ตั้งค่า คุณสามารถเข้าไปลบไฟล์ preferences.xml และโฟลเดอร์อื่น ๆ ซึ่งจะอยู่ใน %appdata%/wargaming.net/WorldOfTanks เมื่อเปิดตัวเกมใหม่ การตั้งค่าจะกลับไปเป็นแบบดั้งเดิม

หรือจะทำการดาวน์โหลดไฟล์เพื่อทำการีเซ็ทการตั้งค่ารวมไปถึงไฟล์ชั่วคราวของตัวเกม ได้ที่ game_setting_reset.bat

6. มีปัญหาหลังการอัพเดท หรือหลังจากใช้งานตัวดัดแปลงไคลเอ็นท์เกม (ม็อด)

ทำการถอนการติดตั้งม็อดออก ในกรณีที่ไฟล์เกมเสียหายจนไม่สามารถใช้งานไฟล์เกมได้ตามปกติ ก็อาจจะต้องทำการติดตั้งตัวเกมใหม่

ข้อ แนะนำที่ควรทำเมื่อทำการติดตั้งตัวเกมใหม่คือ ทำการถอนการติดตั้งผ่านแผงควบคุมหรือตัวถอนการติดตั้งของ WoT จากนั้นทำการลบโฟลเดอร์เกม รวมไปถึงโฟลเดอร์สำหรับเก็บไฟล์ชั่วคราวที่จะอยู่ใน %appdata%/wargaming.net

เมื่อทำการถอนการติดตั้งเสร็จแล้ว จึงจะทำการดาวน์โหลดตัวติดตั้งจากหน้าเว็บ ดาวน์โหลดเกม World of Tanks ในการติดตั้งกรุณาเลือกให้ติดตั้ง DirectX และเพิ่มข้อยกเว้น Firewall ซึ่งจะมีให้เลือกในตัวติดตั้งด้วย

หาก มีปัญหานอกเหนือจากนี้หรือไม่แน่ใจในขั้นตอนใด ๆ เพิ่มเติม สอบถามได้ในนี้ โดยหากมีการให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์ก็อาจจะช่วยเหลือได้เร็วมากยิ่งขึ้น

และ ขอแนะนำให้ทำการติดต่อทีมงานเผื่อไประหว่างรอการช่วยเหลือในกระดานสนทนาแห่ง นี้ด้วย เพราะบางครั้งปัญหาที่พบอาจจะต้องได้รับความช่วยเหลือจากทีมงานที่ศูนย์ บริการลูกค้า

ดูวิธีการติดต่อทีมงานได้ที่ วิธีส่ง Ticket สำหรับแจ้งปัญหาต่างๆ เพื่อติดต่อกับทีมงานโดยตรง(เขียนไทยได้เลย)

ทั้งนี้หากมีการแนบข้อมูลไปในคำร้องด้วยก็อาจจะทำให้ทีมงานหาสาเหตุแล้วแก้ปัญหาให้คุณได้เร็วมากยิ่งขึ้น

Block Quote

แปลมาจาก Lodging support tickets - Game related issues

รบกวนส่งข้อมูลดังต่อไปนี้ผ่านระบบคำร้อง วิธีส่ง Ticket สำหรับแจ้งปัญหาต่างๆ เพื่อติดต่อกับ GM โดยตรง

โดยแนบไฟล์ดังต่อไปนี้ครับ

(1) DxDiag.txt

(2) WOTLauncher.cfg

(3) WOTLauncher.log

(4) WOTLauncher.bak

(5) python.log

ไฟล์ทั้งหมดยกเว้นไฟล์ในข้อ 1 จะพบได้ในโฟลเดอร์หลักของเกมนะครับ

สำหรับไฟล์ DxDiag.txt คุณจะต้องทำตามขั้นตอนดังนี้จึงจะได้ไฟล์มา

1. เปิดโปรแกรม dxdiag

2. เมื่่อตัวรายงานในโปรแกรมแสดงผลเสร็จสมบูรณ์ให้กดเซฟจากตัวโปรแกรมเป็นไฟล์ข้อความ

ส่งคำร้องไปในหัวข้อ Technical Support นะครับ

likhitkan #552 Posted 09 November 2015 - 09:19 PM

Private

• Member
  • 6
คับอย่างนี่หรือป้าวคับ
Time of this report: 11/9/2015, 19:56:38
       Machine name: LIKHIT-PC
   Operating System: Windows 7 Ultimate 32-bit (6.1, Build 7601) Service Pack 1 (7601.win7sp1_gdr.150928-1507)
           Language: Thai (Regional Setting: Thai)
System Manufacturer: HP-Pavilion
       System Model: FK809AA-AKL a6675l
               BIOS: Phoenix - AwardBIOS v6.00PG
          Processor: Intel® Core™2 Duo CPU     E7200  @ 2.53GHz (2 CPUs), ~2.5GHz
             Memory: 4096MB RAM
Available OS Memory: 3198MB RAM
          Page File: 3555MB used, 2838MB available
        Windows Dir: C:\Windows
    DirectX Version: DirectX 11
DX Setup Parameters: Not found
   User DPI Setting: 96 DPI (100 percent)
 System DPI Setting: 96 DPI (100 percent)
    DWM DPI Scaling: Disabled
     DxDiag Version: 6.01.7601.17514 32bit Unicode

teysanook #553 Posted 09 November 2015 - 09:22 PM

Major

• 2,569

View Postlikhitkan, on 09 November 2015 - 08:19 PM, said:

คับอย่างนี่หรือป้าวคับ
Time of this report: 11/9/2015, 19:56:38
       Machine name: LIKHIT-PC
   Operating System: Windows 7 Ultimate 32-bit (6.1, Build 7601) Service Pack 1 (7601.win7sp1_gdr.150928-1507)
           Language: Thai (Regional Setting: Thai)
System Manufacturer: HP-Pavilion
       System Model: FK809AA-AKL a6675l
               BIOS: Phoenix - AwardBIOS v6.00PG
          Processor: Intel® Core™2 Duo CPU     E7200  @ 2.53GHz (2 CPUs), ~2.5GHz
             Memory: 4096MB RAM
Available OS Memory: 3198MB RAM
          Page File: 3555MB used, 2838MB available
        Windows Dir: C:\Windows
    DirectX Version: DirectX 11
DX Setup Parameters: Not found
   User DPI Setting: 96 DPI (100 percent)
 System DPI Setting: 96 DPI (100 percent)
    DWM DPI Scaling: Disabled
     DxDiag Version: 6.01.7601.17514 32bit Unicode

โพสต์ด้านบนไม่ได้หมายความว่าเมื่อได้ข้อมูลมาแล้วให้มาโพสต์ลงในนี้นะครับ

แต่คือให้ทำการส่งคำร้องไปหาทีมงานฝ่ายเทคนิคที่ศูนย์บริการลูกค้า

ดูวิธีได้ที่นี่ครับ วิธีส่ง Ticket สำหรับแจ้งปัญหาต่างๆ เพื่อติดต่อกับทีมงานโดยตรง(เขียนไทยได้เลย)

likhitkan #554 Posted 11 November 2015 - 09:40 PM

Private

• Member
  • 6
ขอถามหน่อยครับ คือว่าเกมทีผมลงใวอะครับผมเข้าไปดูในไฟล์ที่ลงเกมแต่ผม ก็ไฟล์ทีมีชื้อไฟล์นี่อะครับ WorldOfTanks.exe ไม่มีอะครับ งงมากๆๆอะครับ ก็กดลงเสร็จแล้วนะครับโหลดลงไหม่แล้วก็ยังเป็นอย่างเดิมอะคับบอกวีธิแก้ให้หน่อยนะครับ

teysanook #555 Posted 11 November 2015 - 09:56 PM

Major

• 2,569

View Postlikhitkan, on 11 November 2015 - 08:40 PM, said:

ขอถามหน่อยครับ คือว่าเกมทีผมลงใวอะครับผมเข้าไปดูในไฟล์ที่ลงเกมแต่ผม ก็ไฟล์ทีมีชื้อไฟล์นี่อะครับ WorldOfTanks.exe ไม่มีอะครับ งงมากๆๆอะครับ ก็กดลงเสร็จแล้วนะครับโหลดลงไหม่แล้วก็ยังเป็นอย่างเดิมอะคับบอกวีธิแก้ให้หน่อยนะครับ

ถ้าไม่มีไฟล์ชื่อ WorldOfTanks.exe หรือ WorldOfTanks เลย  หลังจากการอัพเดทเสร็จแล้ว

แสดงว่ามีบางโปรแกรมได้ทำการลบ หรือกักกันไฟล์ไว้นะครับ ตัวอย่างโปรแกรมพวกนั้นก็จะเป็นพวกโปรแกรมรักษาความปลอดภัยในตัวเครื่อง ไม่ทราบว่าคุณ likhitkan ใช้โปรแกรมอะไรอยู่รึเปล่าครับ

แล้วตอนนี้ส่งคำร้องไปหาทีมงานรึยังครับ

teysanook #556 Posted 17 November 2015 - 11:56 PM

Major

• 2,569

ปัญหาที่อาจจะพบได้ในลันเชอร์แบบใหม่ และวิธีการแก้ไข

เมื่อ คุณเปิดใช้งานลันเชอร์ของ World of Tanks บางครั้งคุณจะพบปัญหาบางประการ ซึ่งบางส่วนนั้นทางเราได้จัดหาวิธีการแก้ไขไว้ให้ด้านล่างนี้

• แตกไฟล์อัพเดทไม่ได้
  • เชื่อมต่อเซิฟเวอร์บริการอัพเดทไม่ได้ ตรวจสอบการอัพเดทไม่ได้
  • ไม่แสดงหน้าเว็บหรือข่าวที่ต้องปรากฏบนหน้าลันเชอร์
  • พบรูปเฟืองหมุนอย่างต่อเนื่อง
  • ไม่สามารถกดปุ่ม “เล่น” ได้
  • ลันเชอร์เริ่มทำงานใหม่โดยอัตโนมัติ

แตกไฟล์อัพเดทไม่ได้

คุณจะพบการแจ้งเตือนตามรูปข้างล่างนี้

วิธีแก้ไขมีดังนี้

1. ตรวจสอบปัญหาความผิดพลาดของฮาร์ดดิสก์ที่คุณใช้อยู่ ควรทำการตรวจสอบในส่วนของไดรฟ์ที่คุณใช้ในการติดตั้งตัวเกม
  2. ในการตั้งค่าของโปรแกรมแอนตี้ไวรัส ให้ทำการเพิ่มตัวไคลเอ็นท์เกมเข้าใน Trusted Zone

2.1 ล้างโฟลเดอร์ “Updates” ซึ่งจะพบได้ในโฟลเดอร์หลักที่มีตัวไคลเอ็นท์เกม

3. หลังจากทำตามขั้นตอนข้างต้นเสร็จสิ้นแล้ว เปิดใช้ตัวลันเชอร์และรอกระบวนการติดตั้งเกม

หมายเหตุ

หากคุณยังพบปัญหาเดิมนี้อยู่ คุณควรทำการตรวจสอบหน่วยความจำที่คุณใช้งานอยู่

ตรวจสอบการอัพเดทไม่ได้

คุณจะพบการแจ้งเตือนตามรูปข้างล่างนี้

1. ทำการล้างค่า “DNS
  2. ตรวจสอบการเชื่อมต่อไปที่เซิฟเวอร์อัพเดท โดยทำตามขั้นตอนต่อไปนี้
  • กดปุ่ม Windows + R พร้อมกัน ในหน้าต่าง “Run” พิมพ์ว่า cmd จากนั้นกด OK
  • ในหน้าต่างคำสั่ง พิมพ์ ping update.worldoftanks.asia จากนั้นกด Enter
  • ตรวจดูว่าจำนวนแพ็คเกจที่ส่งไปนั้นเท่ากับจำนวนที่ได้รับหรือไม่

ไม่แสดงหน้าเว็บหรือข่าวที่ต้องปรากฏบนหน้าลันเชอร์

ถ้าบนหน้าจอคุณพบข้อความ “ไม่สามารถแสดงหน้าเว็บเพจ” ให้ลองทำการตั้งค่า Internet Explorer ใหม่ ตามขั้นตอนต่อไปนี้

1. ในหน้าโปรแกรมเบราเซอร์ กดปุ่ม Alt จากนั้นคลิกที่ “Tools” และ “Internet Options”
  2. ในหน้าต่างที่ปรากฏขึ้นมา กดแถบ “Advanced” จากนั้นคลิกที่ปุ่ม Reset
  3. ในกล่องตอบโต้ “Reset Internet Explorer settings” กดเลือกตัวเลือก “Delete personal settings” และกดที่ปุ่ม Reset
  4. หลังจากทำตามขั้นตอนข้างต้น ทำการรีสตาร์ทคอมพิวเตอร์ของคุณ และเปิด Internet Explorer ใหม่อีกครั้ง
  5. เปิดใช้งานตัวลันเชอร์ และรอการอัพเดทไคลเอ็นท์เกมแบบอัตโนมัติ

พบรูปเฟืองหมุนอย่างต่อเนื่อง

ถ้าบนหน้าจอปรากฏรูปเฟืองหมุนต่อเนื่องพร้อมกับข้อความ “การอัพเดทถูกยับยั้ง” ให้ทำตามขั้นตอนต่อไปนี้

1. ดาวน์โหลดไฟล์นี้จากไซต์ของเรา
  2. แตกไฟล์และเปิดใช้ไฟล์ bat (ในบางกรณีคุณต้องทำการเปิดใช้ไฟล์นี้ด้วยสิทธิ์ของ administrator – run as administrator)
  3. รีสตาร์ทเครื่องคอมพิวเตอร์และเปิดใช้งานตัวลันเชอร์ของเกม

ไม่สามารถกดปุ่ม “เล่น” ได้

หากปุ่ม “เล่น” ไม่ทำงานและกดไม่ได้ ให้ทำตามคำแนะนำต่อไปนี้

1. ทำการติดตั้ง Internet Explorer ใหม่ อันดับแรกให้ทำการถอนการติดตั้งเบราเซอร์รุ่นปัจจุบันที่มีอยู่
  • สำหรับ Windows Vista, Windows 7, Windows 8
    • วิธีการถอนการติดตั้ง Internet Explorer

คลิก “Start” > “Control Panel” > “Programs and Feature” > “Enable or Disable Windows Components” ในหน้าต่างที่เปิดขึ้นมามองหารายการ Windows Components นำเครื่องหมายออกจากหน้า Internet Explorer คลิก “Yes” จากนั้นรีสตาร์ทคอมพิวเตอร์

• ดาวน์โหลดตัวติดตั้งเบราเซอร์ Internet Explorer

Internet Explorer 10 32 bit

Internet Explorer 10 64 bit

• หลังจากทำการติดตั้งแล้ว รีสตาร์ทคอมพิวเตอร์ของคุณ
  • สำหรับ Windows XP
    • วิธีการถอนการติดตั้ง Internet Explorer

คลิก “Start” > “Run” ในหน้าต่าง “Run” พิมพ์ appwiz.cpl จากนั้นคลิก OK การสร้างรายการโปรแกรมที่ติดตั้งอยู่อาจใช้เวลาสักครู่ เลื่อนหาในรายการมองหา “Windows Internet Explorer” จากนั้นคลิก Delete แล้วทำการรีสตาร์ทคอมพิวเตอร์

• ดาวน์โหลดตัวติดตั้งเบราเซอร์ Internet Explorer

Internet Explorer 8 Windows XP

• หลังจากติดตั้งแล้วเสร็จ รีสตาร์ทคอมพิวเตอร์
  1. อัพเดท Adobe Flash Player ให้เป็นรุ่นล่าสุดจากผู้พัฒนา

หมายเหตุ

การอัพเดท/ติดตั้ง Adobe Flash Player ควรทำด้วย Internet Explorer

• คลิกหรือคัดลอกลิงก์นี้วางลงใน Address Bar ของ Internet Explorer
  • ในหน้าอัพเดท กดเอาเครื่องหมายออกจากตัวเลือกการติดตั้งที่ไม่ต้องการ และกด Install Now
  • บันทึกไฟล์ติดตั้งและทำตามคำแนะนำในตัวติดตั้ง
  1. ทำการติดตั้ง Java ใหม่ โดยดาวน์โหลดตัวติดตั้งจากผู้พัฒนา Java หรือจากเซิฟเวอร์ของทางเรา

ลันเชอร์เริ่มทำงานใหม่โดยอัตโนมัติ

หากบนหน้าจอคุณเห็นข้อความ “An unhandled exception is occurred. The application will be restarted” นั้นอาจจะเป็นไปได้ว่าองค์ประกอบบางส่วนของระบบที่คุณใช้งานอยู่มีความเสียหายเกิดขึ้น สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมและวิธีแก้ไขปัญหานี้ ดูได้ในบทความ “ปัญหาเมื่อคุณเปิดใช้ลันเชอร์ “An unhandled exception is occurred”

Edited by teysanook, 01 February 2016 - 09:50 AM.

teysanook #557 Posted 18 November 2015 - 07:10 PM

Major

• 2,569

เราจะทำการตรวจสอบ RAM ในระบบปฏิบัติการ Windows 7, Windows 8 และ Windows Vista ได้อย่างไร

ใช้ Windows Memory Diagnostic – เครื่องมือนี้เป็นเครื่องมือไว้ใช้ทดสอบหน่วยความจำของคอมพิวเตอร์ เครื่องมือนี้ใช้งานได้โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายและได้รับการติดตั้งอยู่ในระบบปฏิบัติการ Windows 7, Windows 8 และ Windows Vista ไว้อยู่แล้ว

ในการทำการทดสอบหน่วยความจำ ให้ทำตามขั้นตอนดังต่อไปนี้

1. คลิกปุ่ม Start ในช่องค้นหา พิมพ์ “mdsched” (โดยไม่ต้องมีอัญประกาศ) จากนั้นกดปุ่ม Enter

2. จะมีหน้าต่างปรากฏขึ้นดังรูปด้านล่าง กดเลือก “Restart now and check for problems (recommended)”

หมายเหตุ

ก่อนเลือกทำการรีสตาร์ทคอมพิวเตอร์ ให้ทำการบันทึกงานสำคัญที่คุณเปิดอยู่ทั้งหมดก่อน

1. หลังจากทำการรีสตาร์ทแล้วไม่นานนักจะเข้าสู่กระบวนการทดสอบ (ที่ใช้การตั้งค่าแบบปริยาย) ให้ทำการกดปุ่ม F1 เพื่อเปลี่ยนการตั้งค่ากระบวนการทดสอบ ใช้ปุ่มลูกศร ขึ้น/ลง ทำการเลือกการตั้งค่าเป็น “Advanced (Extended)”

1. นอกจากนี้ ให้ทำการปิดใช้งานเครื่องมือสร้างไฟล์ชั่วคราวสำหรับการทดสอบเพื่อให้ใช้งาน  RAM โดยตรง วิธีการคือ เมื่อทำการเลือกโหมด “Advanced” แล้ว ให้กดปุ่ม Tab จากนั้นเลือกโหมด “Off” จากนั้นตั้งค่า Pass Count อย่างน้อยให้อยู่ที่ 20 นั่นเป็นเพราะว่า ยิ่งมีการทดสอบมากรอบเท่าไหร่ ก็มีโอกาสที่จะตรวจพบปัญหาได้มากขึ้นเท่านั้น เมื่อพร้อมแล้ว ให้กดปุ่ม F10 เพื่อเริ่มทำการทดสอบ โดยหลังจากการทดสอบเสร็จสิ้นจะมีการรีสตาร์ทคอมพิวเตอร์โดยอัตโนมัติ

หมายเหตุ

การทดสอบหน่วยความจำอาจจะใช้เวลานานมากพอสมควร

1. ข้อมูลเกี่ยวกับข้อผิดพลาดที่ระบุแน่ชัดได้หรือข้อผิดพลาดที่ตรวจพบ จะแสดงอยู่บนหน้าจอหลังจากเปิดใช้งานระบบปฏิบัติการ ดังรูปด้านล่างนี้

teysanook #558 Posted 18 November 2015 - 08:03 PM

Major

• 2,569

ควรทำอย่างไรหากมีปัญหาเกี่ยวกับ DNS

หากคุณประสบปัญหาเกี่ยวกับ DNS (DNS – ระบบการกระจายข้อมูลเกี่ยวกับชื่อโดเมน) ให้ทำตามคำแนะนำในบทความนี้

ในการแก้ปัญหา DNS

1. ล้างค่าชั่วคราวของ DNS
  2. กดปุ่ม Windows + R พร้อมกัน ในหน้าต่าง “Run” พิมพ์ “cmd” (โดยไม่มีอัญประกาศ) จากนั้นคลิก OK บางคำสั่งที่จะใช้ต่อไปนี้ต้องการสิทธิ์ใช้งานของผู้ดูแลระบบในระบบปฏิบัติการด้วย ในหน้าต่างป้อนคำสั่งคุณจะต้องป้อนคำสั่งดังต่อไปนี้

ipconfig /flushdns
ipconfig /registerdns
netsh winsock reset

1. หลังจากพิมพ์แต่ละคำสั่งเสร็จเรียบร้อย ให้กดปุ่ม Enter
  2. หลังจากคำสั่งข้างต้นทำงานจนเสร็จสิ้นหมดแล้ว ทำการรีสตาร์ทคอมพิวเตอร์ของคุณ

หมายเหตุ

คุณสามารถดำเนินการล้างค่าชั่วคราวได้อีกวิธีหนึ่ง ทำการดาวน์โหลดไฟล์นี้ แตกไฟล์ไปที่โฟลเดอร์ใดโฟลเดอร์หนึ่ง จากนั้นทำการเปิดใช้งานด้วยสิทธิ์สำหรับผู้ดูแลระบบโดยการคลิกขวาที่ไฟล์ จากนั้นเลือก “Run as administrator” เมื่อกระบวนการเสร็จสิ้นให้ทำการรีสตาร์ทคอมพิวเตอร์ของคุณ

คำเตือน

หากการล้างค่าชั่วคราว DNS ไม่สามารถแก้ปัญหาที่พบได้ ทางเราขอแนะนำให้คุณโทรติดต่อแจ้งผู้ให้บริการอินเตอร์เน็ตที่คุณใช้งานอยู่ให้ทำการอัพเดทค่าชั่วคราวทางฝั่งเซิฟเวอร์ผู้ให้บริการ

อีกทั้งมีวิธีแก้ไขปัญหาชั่วคราวโดยใช้การตั้งค่าของการเชื่อมต่อเครือข่าย / ตั้งค่าให้ใช้การเชื่อมต่อไปที่เซิฟเวอร์ DNS สาธารณะของ Google

สำหรับ Windows XP

1. กดเลือก “Status” ในเมนูของการเชื่อมต่อเครือข่าย

1. คลิกที่ Properties

1. เปิดหน้าต่างคุณสมบัติของ Internet Protocol (TCP/IP)

1. ระบุค่าลงไปในช่องว่างส่วน DNS server หากในนั้นมีการระบุค่าไว้อยู่แล้ว ให้จดบันทึกค่าดังกล่าวเก็บไว้ด้วยเพื่อที่คุณจะได้ย้อนกลับไปใช้การตั้งค่าก่อนหน้าได้หาก DNS ของ Google ไม่ทำงานตามที่ควรหรือคุณต้องการเปลี่ยนการตั้งค่าให้เป็นแบบเดิม ถ้ามีเครื่องหมายอยู่ที่หน้า “Obtain DNS server address automatically” (“Obtain automatically” ) ให้มองด้านล่าง และกดเลือก “Use following addresses of DNS server” (“Use the following” ) ในช่องดังกล่าวให้กรอกตัวเลขต่อไปนี้จากซ้ายไปขวา 8.8.8.8 และ 8.8.4.4 จากนั้นคลิก OK เพื่อยืนยันการตั้งค่า เป็นอันเสร็จสิ้นการเปลี่ยนการตั้งค่าไปใช้ DNS ของ Google

สำหรับ Windows 7, Windows 8

1. ในส่วนการแจ้งเตือนของ Taskbar คลิกขวาที่ไอคอนการเชื่อมต่อ ในเมนูที่เปิดขึ้นมา กดเลือก “Open Network and Sharing Center”

2. คลิกขวาที่ไอคอนของการเชื่อมต่อที่ต้องการ จะปรากฏเมนูเด้งขึ้นมา กดเลือก “Properties”

3. หน้าต่างคุณสมบัติการเชื่อมต่อ กดเลือกแถบ “Network” กดเปิดคุณสมบัติขององค์ประกอบ “Internet Protocal Version 4”

4. ระบุค่าลงไปในช่องว่างส่วน DNS server หากในนั้นมีการระบุค่าไว้อยู่แล้ว ให้จดบันทึกค่าดังกล่าวเก็บไว้ด้วยเพื่อที่คุณจะได้ย้อนกลับไปใช้การตั้งค่าก่อนหน้าได้หาก DNS ของ Google ไม่ทำงานตามที่ควรหรือคุณต้องการเปลี่ยนการตั้งค่าให้เป็นแบบเดิม ถ้ามีเครื่องหมายอยู่ที่หน้า “Obtain DNS server address automatically” (“Obtain automatically” ) ให้มองด้านล่าง และกดเลือก “Use following addresses of DNS server” (“Use the following” ) ในช่องดังกล่าวให้กรอกตัวเลขต่อไปนี้จากซ้ายไปขวา 8.8.8.8 และ 8.8.4.4 จากนั้นคลิก OK เพื่อยืนยันการตั้งค่า เป็นอันเสร็จสิ้นการเปลี่ยนการตั้งค่าไปใช้ DNS ของ Google

หมายเหตุ

คุณสามารถใช้ตัวแก้ไขปัญหาแบบพร้อมใช้งานสำหรับการเชื่อมต่อ Ethernet ได้ ทำการดาวน์โหลดและเปิดใช้งานไฟล์นี้ ไฟล์ bat นี้จะทำการเปลี่ยนแปลงการตั้งค่าการเชื่อมต่อโดยอัตโนมัติ

คำเตือน

การเปลี่ยนการตั้งค่า DNS อาจส่งผลให้คุณไม่สามารถเข้าถึงการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตจาก ISP ได้

teysanook #559 Posted 18 November 2015 - 08:57 PM

Major

• 2,569

เกิดข้อผิดพลาดเมื่อเริ่มเปิดใช้งานตัวลันเชอร์ “An unhadled exception is occurred”

โดยทั่วไปแล้ว ปัญหานี้สามารถเกิดขึ้นได้จากการที่องค์ประกอบบางส่วนของระบบปฏิบัติการเกิดความเสียหาย

พยายามดำเนินตามคำแนะนำดังต่อไปนี้

1. ทำการสแกนคอมพิวเตอร์ของคุณด้วยโปรแกรมแอนตี้ไวรัสนอกเหนือจากที่ใช้งานอยู่ปัจจุบัน เนื่องจากความเสียหายที่เกิดขึ้นสามารถเกิดได้จากการที่ตรวจไม่พบไวรัสและโปรแกรมไม่พึงประสงค์ที่แฝงอยู่ (ยกตัวอย่างโปรแกรมที่แนะนำให้ใช้เช่น เครื่องมือแบบไม่มีค่าใช้จ่าย Dr.Web CureIT และเครื่องมือแบบไม่มีค่าใช้จ่าย Kaspersky Virus Removal Tool)

ในการสแกนคอมพิวเตอร์นั้นขอแนะนำให้ทำในการบูทแบบ Safe mode

1. ตรวจสอบความถูกต้องของไฟล์ระบบปฏิบัติการ
  • คลิก Start และกดเลือก Run (สำหรับ Windows 8 กดปุ่ม Windows + R พร้อมกัน) ในหน้าต่าง “ค้นหา” พิมพ์ “cmd” (โดยไม่ต้องมีเครื่องหมายอัญประกาศ) จากนั้นคลิกขวาที่ไฟล์ cmd.exe และกดเลือก “Run as administrator”
  • ในหน้าต่างป้อนคำสั่ง พิมพ์ “Sfc /scannow” (โดยไม่ต้องมีเครื่องหมายอัญประกาศ) จากนั้นกด Enter
  • รอกระบวนการตรวจสอบความถูกต้องระบบดำเนินการให้แล้วเสร็จ
  1. ทำการติดตั้ง Internet Explorer ใหม่ โดยให้ถอนการติดตั้งเบราเซอร์รุ่นที่ใช้อยู่ออกก่อน
  • สำหรับ Windows Vista, Windows 7, Windows 8

คลิก “Start” > “Control Panel” > “Programs and Feature” > “Enable or Disable Windows Components” ในหน้าต่างที่เปิดขึ้นมามองหารายการ Windows Components นำเครื่องหมายออกจากหน้า Internet Explorer คลิก “Yes” จากนั้นรีสตาร์ทคอมพิวเตอร์

Internet Explorer 10 32 bit

Internet Explorer 10 64 bit

• หลังจากทำการติดตั้งแล้ว รีสตาร์ทคอมพิวเตอร์ของคุณ

• สำหรับ Windows XP

คลิก “Start” > “Run” ในหน้าต่าง “Run” พิมพ์ appwiz.cpl จากนั้นคลิก OK การสร้างรายการโปรแกรมที่ติดตั้งอยู่อาจใช้เวลาสักครู่ เลื่อนหาในรายการมองหา “Windows Internet Explorer” จากนั้นคลิก Delete แล้วทำการรีสตาร์ทคอมพิวเตอร์

Internet Explorer 8 Windows XP

• หลังจากติดตั้งแล้วเสร็จ รีสตาร์ทคอมพิวเตอร์
  1. ถอนการติดตั้งองค์ประกอบ Microsoft Viusl C ++ ที่ติดตั้งอยู่ในคอมพิวเตอร์ของคุณออกทั้งหมด
  • คลิก “Start” > “Control Panel” > “Programs and Features” หรือ “Add or Remove Programs”
  • ถอนการติตดั้งองค์ประกอบทั้งหมดที่ระบุเป็น Microsoft Visual C++ จากนั้นรีสตาร์คอมพิวเตอร์
  • ดาวน์โหลดและติดตั้งองค์ประกอบตามลำดับที่กำหนดต่อไปนี้

Microsoft Visual C++ 2008 (x86)
Microsoft Visual C++ 2010 (x86)

• [องค์ประกอบต่อไปนี้ ใช้ติดตั้งเพิ่มเติมสำหรับระบบปฏิบัติการแบบ 64 bit เท่านั้น]

Microsoft Visual C++ 2008 (x64)
Microsoft Visual C++ 2010 (x64)

• หลังจากติดตั้งองค์ประกอบเสร็จสิ้นแล้ว รีสตาร์ทคอมพิวเตอร์ของคุณ
  1. ทำติดตั้ง MSXML 4.0 Service Pack 3
  • ไปที่ลิงก์นี้ และกด Download
  • กดเลือกทำเครื่องหมายหน้า msxml.msi จากนั้นคลิก Next จะเป็นการเริ่มดาวน์โหลดแพ็คเกจการติดตั้ง
  • เปิดไฟล์ที่ดาวน์โหลดมาและทำตามขั้นตอนเพื่อติดตั้งแพ็คเกจ
  • รีสตาร์ทคอมพิวเตอร์ของคุณหลังจากทำการติดตั้งองค์ประกอบนี้เสร็จแล้ว

หมายเหตุ

หากขั้นตอนข้างต้นไม่สามารถแก้ไขปัญหาที่คุณพบอยู่ได้ ทางเราขอแนะนำให้ติตต่อศูนย์บริการลูกค้าของคอมพิวเตอร์ที่คุณใช้งานอยู่เพื่อทำการติดตั้งระบบปฏิบัติการใหม่อย่างสมบูรณ์

teysanook #560 Posted 19 November 2015 - 03:22 AM

Major

• 2,569

ขณะนี้วันพฤหัสบดีที่ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2558 เวลา 02:21 น.

เซิฟเวอร์ World of Tanks ภูมิภาค Asia ได้ทำการปิดปรับปรุงเพื่อทำการอัพเดทเป็นเวอร์ชั่น 9.12 โดยได้เริ่มดำเนินการไปแล้วตั้งแต่เวลา 02:00 น. และจะใช้เวลาประมาณ 4 ชั่วโมง 30 นาที

สำหรับผู้ที่โดยปกติแล้วเข้าตัวเกมผ่านทาง Shortcut ที่โยงไปที่ตัวไคลเอ็นท์เกมหรือเปิดเกมด้วยตัวไคลเอ็นท์โดยตรง (WorldofTanks.exe) หากไม่สามารถทำการล็อกอินเข้าเซิฟเวอร์ได้หลังจากการอัพเดทที่เซิฟเวอร์เรียบร้อยแล้ว โดยมีการแจ้งเตือนว่ากรุณาทำการอัพเดท กรุณาเข้าไปที่โฟลเดอร์เกมและเปิดใช้งาน WoTLauncher.exe และรับการอัพเดทจากเซิฟเวอร์บริการอัพเดทซึ่งจะทำโดยอัตโนมัติเมื่อเปิดตัวลันเชอร์ดังกล่าว

สำหรับรายละเอียดเกี่ยวกับการอัพเดท 9.12 อ่านได้ที่ อัพเดท 9.12 ออกลุยแล้วในวันที่ 19 พฤศจิกายนนี้!

หากมีปัญหาเข้าเกมไม่ได้หรือไม่สามารถทำการอัพเดทได้ คุณสามารถกดเข้าไปมองหาวิธีการแก้ไขเบื้องต้น รวมไปถึงวิธีการส่ง Ticket ไปหาทีมงานฝ่ายเทคนิคในโพสต์ดังต่อไปนี้

1. เข้าเกมไม่ได้/ลันเชอร์มีปัญหา/ตัวเกมมีปัญหา (game client/launcher doesn’t work properly)
  2. ปัญหาที่อาจจะพบได้ในลันเชอร์แบบใหม่ และวิธีการแก้ไข (คลิกที่นี่)
  3. วิธีแก้ไขปัญหาทางเทคนิคสำหรับการอัพเดทเวอร์ชั่น 9.12

แล้วเจอกันตอนเช้ากับ 9.12 ครับ :B

Edited by teysanook, 19 November 2015 - 08:28 PM.

3 user(s) are reading this topic

0 members, 3 guests, 0 anonymous users