Jump to content

WOT อยากให้คุณฟัง

• This topic is locked This topic is locked
20 replies to this topic

aandjcomputer #1 Posted 01 February 2018 - 09:14 PM

Corporal

• Member
  • 12025 battles
  • 17

มันมีเหตุผลหลายประการที่จะทำให้กลุ่มผมและเพื่อนทีอายุระหว่าง 30-40 จะมีโอกาสเลิกเล่นเกมนี้อย่างถาวรในอนาคต ถ้าระบบยังทำแบบนี้

1.อัตราจรเทียร์ 9-10 อย่ามาแมบละ 3 คันได้ไหม ในการรบปกติ เหตุผล HT เล่นไม่ได้เลยด้วยซ้ำ ในบางแผนที่ แค่ 2 คันก็เกินพอแล้ว

2.รถสายซื้อที่มีค่าพลางสูง ๆ ดี แต่ HT ไปไม่ถึง ขอให้ปรับถ้ายิงแล้วต้องเห็นไม่ใช่ยิงจนแตก ขนาดเดินเข้าหาปลายจมูกยังมองไม่เห็นมันเกินไป

3.คุณไม่แปลกใจหรือที่ตอนนี้มีแต่คน ซื้อ และเล่นแต่รถสาย LT และ ยานพิฆาต แทบทุกเกมจะไม่เหลือ HT แล้ว แล้วจะมีเทียร์ ให้เล่นอัพซื้อวันพรีเมียม

เล่นสะสมมาถึงเพื่อจอดไว้ในโรงรถอย่างนั้นหรือ เคยมีบางเกม ผม HT คันเดียว ทั้งแมบ จรฝั่งละ 3 สนุกสิครับคลานออกจากฐาน เจอสปอต เข้าหลบยังไงก็ไม่ทัน

เข้าใจมันคือการตลาดถ้า WOT ไม่ได้ขายของ ทำให้รถคันเก่าที่เคยซื้อมาสู้ไม่ได้ ออกคันใหม่มาล่อใจคนก็แห่ซื้อ WOT ได้กำไร อย่างลืมนะครับฐานคนเล่นของ

WOT มีทั้ง สายซื้อ และกลุ่มคนที่เล่นสายวิจัย(ฟรี) และกลุ่มที่ซื้อ และสายวิจัยด้วย  นับวันสายฟรีเขาก็เล่นเทียร์สูงๆ ไม่ได้ถึงแม้จะมีรถ แต่เพราะเงินที่ต้องเสียในแต่ละเกม

ทำให้เก็บไม่ทันเขาก็จะเล่นน้อยลง กลุ่มที่ 3 แบบพวกผมก็เบื่อหน่าย

ผมพูดในฐานะคนที่ชอบและเล่นแต่ HT นะครับ คุณเคยเห็น TYPE 4 โดน 3 บอมรุมไหมครับสู้กับศัตรูที่ไม่มีโอกาสโต้กลับ มันทำให้แค้นและเครียดจนไม่อยากเล่น

เพราะมันไม่สนุก

AppleTanker #2 Posted 02 February 2018 - 01:52 AM

Captain

• Beta-Tester
  • 23430 battles
  • 1,065

อัตตาจรมันมีไว้เพื่อเค้าท์เตอร์พวก HT เกราะหนาๆอยู่แล้วครับ ก็อารมณ์ค้อนกรรไกรกระดาษแหละครับ

เวลาเล่นพวกอัตตาจรนะครับ ใครขับถังที่สร้างปัญหามากที่สุด ต้องเล็งมันก่อนครับ คอมม่อนเซนส์ครับ ใครๆก็อยากวินทั้งนั้น การกำจัดพวกเกราะหนาๆก่อนจึงเลี่ยงไม่ได้ครับ

เว้นแต่เป้าหมายหลบหาที่ cover ได้ ก็จบครับ แค่นั้น ใจเขาใจเราครับ

1. เรื่อง mm นี่คงแก้ไม่ได้ละมั้งครับ เห็นพยายามมาหลายปีละ -_-"

2. ที่ว่าปลายจมูกแล้วยังไม่เจอนี่หมายถึง เขายิงคุณแล้วตัวไม่โผล่ หรือว่าเขาส่องคุณเฉยๆแล้วให้คนอื่นยิงครับ ถ้าอย่างหลัง ถือว่าปกตินะ อันนี้ต้องดูการเพลย์ของคุณเองแล้วล่ะ ว่าเพลี่ยงพล้ำระดับไหน

แต่ถ้าเป็นอย่างแรก แนะนำให้บันทึกเกมเพลย์แล้วส่งทิกเก็ตไปเลยครับ โครตโกง - 3-" (ต้องระยะประมาณ 150 m ลงไปนะครับ ถ้าโดนยิงที่ระยะเกิน 150-180 m อาจเป็นเมคคานิคเกมได้เหมือนกัน แต่น้อยคันนะที่จะยิงระยะนี้แล้วไม่โผล่

เผลอๆอาจไม่มีแล้วก็ได้ ผมไม่ได้อัพเดท )

3. มิน่าล่ะ LT ห่วยกันชิหาย ไม่สปอตห่านอะไรเลย MT ต้องวิ่งไปให้ตลอด จริงๆผมไม่ชอบการทำ LT ออกมาในรูปแบบนี้เท่าไหร่ พอปืนมันดี กลายเป็นพวกบ้าคิลกัน หน้าที่ไม่ทำ จุดเด่นที่อยู่ในมือเลยไม่ถูกบีบให้ใช้งานได้อย่างเต็มที่ อันนี้ขาลงเหมือนกันนะ wot หมดเสน่ห์ไปเลย

*ใจร่มๆน่อ

Edited by AppleTanker, 02 February 2018 - 01:57 AM.

...NO COMMENT...

aandjcomputer #3 Posted 03 February 2018 - 04:21 AM

Corporal

• Member
  • 17

View PostAppleTanker, on 02 February 2018 - 01:52 AM, said:

อัตตาจรมันมีไว้เพื่อเค้าท์เตอร์พวก HT เกราะหนาๆอยู่แล้วครับ ก็อารมณ์ค้อนกรรไกรกระดาษแหละครับ

เวลาเล่นพวกอัตตาจรนะครับ ใครขับถังที่สร้างปัญหามากที่สุด ต้องเล็งมันก่อนครับ คอมม่อนเซนส์ครับ ใครๆก็อยากวินทั้งนั้น การกำจัดพวกเกราะหนาๆก่อนจึงเลี่ยงไม่ได้ครับ

เว้นแต่เป้าหมายหลบหาที่ cover ได้ ก็จบครับ แค่นั้น ใจเขาใจเราครับ

1. เรื่อง mm นี่คงแก้ไม่ได้ละมั้งครับ เห็นพยายามมาหลายปีละ -_-"

2. ที่ว่าปลายจมูกแล้วยังไม่เจอนี่หมายถึง เขายิงคุณแล้วตัวไม่โผล่ หรือว่าเขาส่องคุณเฉยๆแล้วให้คนอื่นยิงครับ ถ้าอย่างหลัง ถือว่าปกตินะ อันนี้ต้องดูการเพลย์ของคุณเองแล้วล่ะ ว่าเพลี่ยงพล้ำระดับไหน

แต่ถ้าเป็นอย่างแรก แนะนำให้บันทึกเกมเพลย์แล้วส่งทิกเก็ตไปเลยครับ โครตโกง - 3-" (ต้องระยะประมาณ 150 m ลงไปนะครับ ถ้าโดนยิงที่ระยะเกิน 150-180 m อาจเป็นเมคคานิคเกมได้เหมือนกัน แต่น้อยคันนะที่จะยิงระยะนี้แล้วไม่โผล่

เผลอๆอาจไม่มีแล้วก็ได้ ผมไม่ได้อัพเดท )

3. มิน่าล่ะ LT ห่วยกันชิหาย ไม่สปอตห่านอะไรเลย MT ต้องวิ่งไปให้ตลอด จริงๆผมไม่ชอบการทำ LT ออกมาในรูปแบบนี้เท่าไหร่ พอปืนมันดี กลายเป็นพวกบ้าคิลกัน หน้าที่ไม่ทำ จุดเด่นที่อยู่ในมือเลยไม่ถูกบีบให้ใช้งานได้อย่างเต็มที่ อันนี้ขาลงเหมือนกันนะ wot หมดเสน่ห์ไปเลย

*ใจร่มๆน่อ

ผมก็อายู 40 แล้วเมื่อก่อนก็เคยว่าแต่พวกเด็กติดเกมออนไลน์ ผมเพิ่งจะมาติดและเล่นเกมออนไลน์ เกมนี้เกมแรก 

ที่คุณพูดก็ถูก หน้าที่ Arty ทำเพื่อยิงยับยั้ง HT ที่เกราะหนา ๆ เช่น TYPE 4 - 5 แต่ว่าเวลาเล่นกันจริง ๆ มีใครทำตามนั้นไหมครับ ถ้ามี จร 2 คันเขาก็จะเล็งจุดเดียวกัน Kill คันเดียวกัน ถ้ามี 3 ถ้าเป็นนัดที่ 3 ต่อให้เป็นจรเทียร์ 8 ก็ระเบิด TYPE 4-5 เลย ทำไม TYPE 4-5 ถึงไม่หลบ คุณคิดว่าระหว่างเดินทางเข้าจุดที่เหมาะแก่การเข้าประทะทุกวันนี้มันง่ายมากหรือสำหรับรถที่วิ่ง 25 แล้วเป้าใหญ่ยังกะช้าง เจอ BC-25t มา Spot แบบเร็วแล้ววิ่งกลับฐาน แค่นั้นก็เป็นดอกแรกแล้วที่จะโดน ผมว่ามีแค่ 2 แผนที่ที่พอจะหลบได้ คือเมืองที่มีปราสาทเนินเขา กับด่านปารีส ที่เหลือมันโล่ง ๆ ประเด็นมีจรได้ แต่อย่าเกิน 2 คันต่อเกม 

(ถ้าจะให้ดีมีให้เลือกเล่นได้ก็ดีว่าเกมนี้ที่จะเล่น ให้มีจร หรือไม่มี เหมือน Yuri ที่ให้เลือกได้ในเกมว่ามี นิวเครียร์ หรือไม่มีน่าจะเหมาะ)

ปลายจมูกคุณเคยเห็น Badger ไหมครับ กับ Lorr 40t และตระกูล Udes ล้วนแล้วแต่ไม่สมดุลเท่าไหร่ Badger ยิงเสร็จเรามองเห็นจะยิงกลับที่โล่งไม่มีอะไรบัง นับได้ 3 วิ หายตัวได้ค่าพลางมันสุดยอด 

Lorr 40t คงไม่ต้องบอก ตัวร้าย Foch B แสบสุดมองไม่เห็นไม่พอโดนไปแล้วอย่าคิดหนี หมดแม็คเทียร์ 10 S.Conqueror ก็ตาย

มันอธิบายยากนะ ผมว่าลึก ๆ คุณคงรู้ แต่ผมก็เสียใจกับ WOT ด้วย พักหลังพวกผมกับเพื่อน ๆ ก็คงแค่เติมพรีเมียมเล่นสัปดาห์ละวัน หรือไม่ก็ไปหาค่ายอื่นที่มันสมเหตุสมผลมากกว่านี้ 

เข้าใจทุกคนเล่นเพื่อเอาเงิน และคะแนน WOT ก็อยากขายของ เพื่อค่าดูแลเซอรเวอร ค่าพนักงาน และกำไร แต่ ให้มันอย่าได้เปรียบมากนัก 

M46Kr Vs Lorr.40t  ราคาเกือบเท่ากัน แต่ Lorr 40t เล่นได้ดีกว่า Kill เทียร์ 9-10 ได้ไม่ยากนักสำหรับระดับคนเล่นทั่วไป แต่ M46Kr ตอนนี้ซื้อมาเหมือนประดับโรงรถ ยิงใครก็ไม่ค่อยเข้า ทั้งจุก ทั้งเพลทล่าง ถ้าไม่ใช่ข้างและตูด

(ธรรมดาครับเข้าใจเราซื้อที่วางขายมาตอนแรก ๆ จะต้องด้วยกว่ารุ่นใหม่ ๆ ที่ออกมาขาย ไม่งั้น WOT ก็คงไม่ได้ตั้งดิ ) เอาใจเย็นก็เย็น ผมหมดกับเกมนี้ไม่ถึงหมื่นหรอก 2 ID 

TurkMaster #4 Posted 03 February 2018 - 07:59 AM

Corporal

• Member
  • 12018 battles
  • 56
  • [S_O_A] S_O_A
คุณบอกเหมือนกับMausไม่เคยโดนแบบนั้นเลยนะครับ ปัจจุบันมันโดนกันแทบทุกคัน อยู่แค่ว่า คันไหนมันใหญ่ เป็นเป้ายิง และอันตรายต่อทีมเขาขนาดไหน แล้วถ้ากลัวโดนยิงบ่อยๆ ก็แค่เปลี่ยนไปเล่นHTสายที่มันวิ่งพอประมาณ เกราะพอได้ อย่างโซเวียต เดิมทีไอรถType Heavy พวกนี้มันก็ไม่มีตัวตนจริงอยู่แล้วด้วย 

AppleTanker #5 Posted 03 February 2018 - 11:49 AM

Captain

• 1,065

ผมมีอาตี้โซเวียต T9 อยู่นะครับ จากที่เคยเอาไปยิงพวกหนาๆ ผมว่ามันปราณีสุดๆแล้วนะครับ ดาเมจนี่ราวๆ เต็มที่ก็ 400 ปกติก็ราวๆ 300 ว่าง่ายๆ ยิงทีก็เหมือนโดนปืน HT ธรรมดาๆด้วยกันยิงอ่ะครับ

แต่นั่นหมายถึงเข้าเป้านะ ซึ่งความแกว่งของปืนมันก็ทำให้หลายครั้งได้แค่ดาเมจกระจายระเบิด ซึ่งปัญหานี้แหละครับที่ทำให้อาตี้ต้องเล็งรถช้า

เพราะคันอื่นมันวิ่ง เล็งยากไม่คุ้มไม่เสี่ยง เว้นแต่จำเป็น

เมื่อก่อนสมัยเมเทโอเต็มฟ้า อาตี้ยิงคันไหนก็ได้ มันทำให้เป้ากระจายมากกว่า แม้ว่าการยิงเกราะหนาจะยังคงเดิมอยู่ก็ตาม แต่เพราะความแม่น มันเสี่ยงได้

อาตี้เยอะมันก็น่ารำคาญจริงๆนั่นแหละครับ แต่ mm มันแก้ไม่ได้แล้วแหละครับ อาจเพราะจำนวนคนที่ลดลงด้วย การแมทซ์ก็ยิ่งยาก

ลดได้ก็ดีครับ แต่บางทีมันก็ต้องยอมรับความจริงกันไป เราคงเรียกร้องอะไรไม่ได้มาก แล้ว dev ก็พยายามปรับมาตั้งแต่หลายปีก่อนแล้วครับ ปรับมาตลอดเลย แต่ก็ไม่ได้

ขนาดทำอาตี้กากสุดๆ ยังแก้ไม่ได้เลยครับ ทำได้อย่างเดียวครับ เอามันออกไปจากเกม...

อาตี้เพลย์เยอร์ถูกย่ำยีมาโดยตลอดเลยนะครับ จากที่เป็นถังพลิกกระดาน กลายเป็นถังง่อยๆ ที่ใครๆก็ขอความช่วยเหลือเหมือนเดิม แต่ยิงใครๆก็ลำบากขึ้นมาก หวังแต่แรงระเบิดล้วนๆ

ยิงไม่โดนไม่ดีโดนด่าอีก ผมล่ะสงสารพวกเค้าจริงๆ - -a

กรณีพวก TD ที่กล่าวมาผมไม่สามารถให้คำตอบได้ เพราะไม่มีในลิส และจากการไฝ้วถังเหล่านี้ผมไม่ค่อยจะสังเกตุเท่าไหร่ แค่วิ่งทำหน้าที่ก็หนักหน่วงมากพอแล้ว T T

ลองส่งบันทึกให้ทีมงานเช็คดูก่อนก็ได้ครับ เดี๋ยวเค้าจะบอกให้เองว่ามันเป็นยังไง

Edited by AppleTanker, 03 February 2018 - 11:57 AM.

aandjcomputer #6 Posted 03 February 2018 - 12:00 PM

Corporal

• Member
  • 17

View PostTurkMaster, on 03 February 2018 - 07:59 AM, said:

คุณบอกเหมือนกับMausไม่เคยโดนแบบนั้นเลยนะครับ ปัจจุบันมันโดนกันแทบทุกคัน อยู่แค่ว่า คันไหนมันใหญ่ เป็นเป้ายิง และอันตรายต่อทีมเขาขนาดไหน แล้วถ้ากลัวโดนยิงบ่อยๆ ก็แค่เปลี่ยนไปเล่นHTสายที่มันวิ่งพอประมาณ เกราะพอได้ อย่างโซเวียต เดิมทีไอรถType Heavy พวกนี้มันก็ไม่มีตัวตนจริงอยู่แล้วด้วย 

ก็น่าจะพอๆกันครับ ส่วนตัวผมไม่มีนะ มีแต่ของเพื่อนส่วนมากเวลาทำงานเขาเข้าคนละกะ ผมก็ยืมเขามาลองในบางครั้ง สายนั้นผมไม่ได้วิจัยไปแค่ E75  แต่ว่าก็ว่า องประกอบของการเล่นมันหลายอย่างอุปกรณ์ คุณภาพของจอ

(อัตราส่วน) มีผลหมดครับ แรก ๆ ผมใช้แค่ i3 ออนบอร์ด พักหลังก็ถึงได้มาเปลี่ยน i5+1070Ti ก็ยังขาดคุณภาพของจอกับเม้า ที่จะมาเสริม อันนี้ก็มีส่วน นอกจากฝีมือล้วนในการเล่น กับคุณเนี่ยผมก็เจอกันบ่อยนะครับในเกม

TurkMaster เพราะผมโดน Kill บ่อย ๆ จะเห็นคุณประมาณแถวค่ายโซเวียตนี่ละ ประมารสาย T54 ไม่ผิด แต่บางยูส ผมจะบล็อก เพื่อมาร์ค ว่าเราเคยโดน Kill เพื่อระบุความอันตราย แต่ถ้าผมหาทางแก้ได้หรือมาเจอกันอีกที

แล้วผม Kill กลับได้ผมก็จะปลดออก เหมือนเช็คตัวเอง ผมไม่ชอบเข้าแคลน (จริงๆคือไม่รู้ว่ามันทำอะไร) กองทัพก็ไม่เคยรับ เพราะกลัวมีเวลาไม่ตรงกับเขา เดี๋ยวโดนดีดออกอะไรงี้ และเล่นเพื่อ Private สบายใจดีกว่า

สรุปประเด็น คือ

1. อยากให้ลดจำนวน จร ระดับ 8-10 ในการมาแตละเกมให้เหลือ 2 คันพอ

2. รถที่เร็ว ๆ ทั้งหลาย และสายซุ่ม รวมถึงยานพิฆาตที่มันพลางเยอะ ๆ ก็ไม่ว่ากันเอาตามตลาดชอบก็ WOT รวยก็ดีแล้ว

3. ความสมดุลเรื่องรถซื้อราคาเท่ากันในอดีต มาเทียบกับรถใหม่ ๆ ไม่ได้ เพราะเขาต้องขายของเพื่อความอยู่รอด และรถมันก็คนละชนิด แต่ถ้าเอา Auto โหลดมาใส M46KR ผมบ้างยิงเข้าท่านะ แต่ก็คงเป็นไปไม่ได้

เอาเป็นว่าในเกมนี้ผมกล้าพูดว่าทุกคนผ่านความรู้สึกนี้มาเหมือนกัน พอไปถึงระดับเลย 15K ไปแล้วมันจะถือเป็นเรื่องธรรมดา เพราะทุกคนที่เล่นผมมั่นใจอายุเกิน 25 มากกว่า 70 % แน่นอน อารมณ์ การพูดจาก้ผู้ใหญ่

ถูกผิดให้อภัยกัน เด็กคงไม่เล่นเท่าไหร่เพราะการเติมเงินซื้อของและเก็บเงินในเกมมันใช้เวลามาก นอกจากเด็กคนนั้นไม่เรียนหนังสือ ทำไม่ผมมองว่าเกมนี้มีแต่คนที่มีเหตุมีผลเกือบทุกคน เพราะเกมนี้เป็นเกมเดียว

ในบรรดาเกมออนไลน์ ที่ไม่มีเรื่องการซื้อขายแลกเปลี่ยนในเกม อยากได้ซื้อทองเติมเข้าไปทางลัด หรือเล่นเก็บเงินในเกม กับค่าประสพการณ์เท่านั้น ทำให้เกรียน และคนที่จะเข้ามาหาผลประโยชน์จากเกมมันน้อย

นี่เป็นข้อดีที่ผมชอบสำหรับเกมนี้

AppleTanker #7 Posted 03 February 2018 - 12:11 PM

Captain

• 1,065

ถ้าว่ากันด้วยเรื่องสมดุลย์ถังนี่ต้องแก้กันอีกยาว ยิ่งเพิ่มยิ่งเพี้ยน lol

ผมก็ไม่ค่อยเล่นแล้วครับ เน้นเล่นสนุกกะเพื่อน ฝีมือก็ตกไปเยอะละ ไม่ต้องมาร์คผมนะ 555

ผมสายปล่อยวางละ สนุกกะมันอย่างเดียวก็พอ

sakkabuer #8 Posted 03 February 2018 - 02:26 PM

Staff sergeant

• Member
  • 32750 battles
  • 314

ผมสายอาตี้ตัวจริง  ก็เข้าใจครับใจเขาใจเรา  อาตี้ก็บ่นสายอื่นก็บ่น  เหมือนกระทู้บนบอกอารมณ์เหมือนค้อนกับกรรไกร

อาตี้ก็บ่นว่าเจาะเกราะน้อย+เวลาโหลดนานเหมือนเดิม  ถังหนักหรือสายอื่นๆก็บ่นโดนเคาเตอร์หนักมากกว่าเดิม

แต่ผมเห็นว่าหลังจากเนิฟความแรงอาตี้มา  อาตี้แทบจะหมดพิษสงเลยทีเดียวครับ  BC 155 58 ทำอะไรข้าศึกแทบไม่ได้เลย  แม้แต่ T95 ยังยิงไม่เข้า

ที่เจ้าของกระทู้มาบ่น  น่าจะบ่นเพราะความรำคาญที่โดนพิษสงความมึนงง+ตีนพัง+พลรถตาย  ทางแก้ก็คือใส่เครื่องซ่อมใหญ่+พยาบาลใหญ่+ถังดับเพลิงใหญ่  ก็จบครับ  แต่จะแพงหน่อยก็ต้องยอมถ้ารักที่จะเล่นถังหนัก

ทุกวันนี้ผมเล่นแต่ leFH18B2  ได้อย่างเดียวครับ  สายโซเวียตที่ผมชอบเล่นก็มีอันต้องเลิกเล่นเพราะมันช่วยทีมไม่ค่อยได้แล้ว  แต่ก่อนเล่น S-51 หมวดกับเพื่อนเทียร์ 9-10 ซัดพวกเทียร์ 10 เลือดเต็มๆไปวัดมาหลายราย  ทุกวันนี้ถ้าจะฆ่า Maus ต้องใช้กระสุนราวๆ 10 นัดถึงจะตาย (บางนัดยิงมันไม่เข้าด้วยซ้ำ)

ถ้ามีโหวดให้ยกเลิก SPG ผมเห็นด้วยนะครับ  ไม่ต้องให้มีในระบบเกมอีกต่อไปแล้ว  ผมเองก็เบื่อเหมือนกัน  จะได้เลิกเล่นเกมนี้เสียที  แต่มันยังมีอาตี้พรีเมี่ยมยังทำให้พอเล่นได้

FV215B 183 กับ FV4005  นี่ยิงแรงตลอดกาล  ไม่เห็นจะเนิฟอะไรเลย  เห็นยิง IS-7 ทีเดียวแทบหมดหลอด

aandjcomputer #9 Posted 04 February 2018 - 08:52 PM

Corporal

• Member
  • 17

View Postsakkabuer, on 03 February 2018 - 02:26 PM, said:

ผมสายอาตี้ตัวจริง  ก็เข้าใจครับใจเขาใจเรา  อาตี้ก็บ่นสายอื่นก็บ่น  เหมือนกระทู้บนบอกอารมณ์เหมือนค้อนกับกรรไกร

อาตี้ก็บ่นว่าเจาะเกราะน้อย+เวลาโหลดนานเหมือนเดิม  ถังหนักหรือสายอื่นๆก็บ่นโดนเคาเตอร์หนักมากกว่าเดิม

แต่ผมเห็นว่าหลังจากเนิฟความแรงอาตี้มา  อาตี้แทบจะหมดพิษสงเลยทีเดียวครับ  BC 155 58 ทำอะไรข้าศึกแทบไม่ได้เลย  แม้แต่ T95 ยังยิงไม่เข้า

ที่เจ้าของกระทู้มาบ่น  น่าจะบ่นเพราะความรำคาญที่โดนพิษสงความมึนงง+ตีนพัง+พลรถตาย  ทางแก้ก็คือใส่เครื่องซ่อมใหญ่+พยาบาลใหญ่+ถังดับเพลิงใหญ่  ก็จบครับ  แต่จะแพงหน่อยก็ต้องยอมถ้ารักที่จะเล่นถังหนัก

ทุกวันนี้ผมเล่นแต่ leFH18B2  ได้อย่างเดียวครับ  สายโซเวียตที่ผมชอบเล่นก็มีอันต้องเลิกเล่นเพราะมันช่วยทีมไม่ค่อยได้แล้ว  แต่ก่อนเล่น S-51 หมวดกับเพื่อนเทียร์ 9-10 ซัดพวกเทียร์ 10 เลือดเต็มๆไปวัดมาหลายราย  ทุกวันนี้ถ้าจะฆ่า Maus ต้องใช้กระสุนราวๆ 10 นัดถึงจะตาย (บางนัดยิงมันไม่เข้าด้วยซ้ำ)

ถ้ามีโหวดให้ยกเลิก SPG ผมเห็นด้วยนะครับ  ไม่ต้องให้มีในระบบเกมอีกต่อไปแล้ว  ผมเองก็เบื่อเหมือนกัน  จะได้เลิกเล่นเกมนี้เสียที  แต่มันยังมีอาตี้พรีเมี่ยมยังทำให้พอเล่นได้

FV215B 183 กับ FV4005  นี่ยิงแรงตลอดกาล  ไม่เห็นจะเนิฟอะไรเลย  เห็นยิง IS-7 ทีเดียวแทบหมดหลอด

เห็นด้วยกับบรรทัดสุดท้ายที่ว่ามา ส่วน T95 นั้นเขาแรไอเท็มอยู่แล้ว ส่วนเรื่องอุปกรณ์เพิ่มเติมก็คงจะต้องใช้ โดยส่วนมาผมจะติดพวกกล้อง โหลดเร็ว เล็งเร็วมากกว่า ครับ แต่พูดถึงทุกวันนี้

ถ้าเราใส่อุปกรณ์เพื่อรองรับการสตั้นจาก SPG และใช้ทั้งหมดละก็ คิดว่าเงินในเกมคงได้ยาก เพราะ รถ LT มันเยอะเหลือเกินแต่ละเกมเดี๋ยวนี้ ทั้งเร็ว เจาะเยอะ เราสายหนักหมุนไม่ทั้น มัวแต่ซ่อม

และใช้อุปกรณ์ เจอพวกนี้ซุ่ม กับวน ก็แทบจะไม่คุ้มแล้วเดี๋ยวนี้ และอีกอย่างกลุ่มที่เล่นรถประเภทซุ่มเนี่ยมักจะเอาโอกาสแบบนี้ในการสอยเทียร์สูงๆ HT ยังไม่หน่ำ มาเป็นฝูงอีก แล้วไอ้การจะไปวิ่งใช้แรงเบียด

ปืนก็ไม่ทันเพราะโดนสตั้นจาก SPG ซ่อม/รักษาพลรถก้มักจะไม่ทันพวกนี้แล้ว เพราะมันยิงเป็นชุด 

AppleTanker #10 Posted 05 February 2018 - 12:04 PM

Captain

• 1,065

พวก LT วิ่งแบบนั้นมานานแล้วนะ แค่สมัยนั้นปืนมันป๊อกแป๊ก จะวนต้องรอใกล้ๆเดี้ยงก่อนอ่ะ HT ส่วนนึงก็หมุนป้อมตามไม่ทันนะ เมื่อก่อนผมชอบล่อปืนเล่นบ่อย :p

จากที่ว่ามานะ ผมว่าน่าจะรำคาญสตั๊นกันแล้ว สตั๊นที่ wot เคลมว่าน่าจะสนุกอ่ะนะ

ที่นี้ปัญหายิ่งแย่ไปอีก ด้วยการปรับเพิ่มเทียร์ของ LT ที่บวกปืนและความเร็วที่ดีกว่า (แต่ดันนิยมเอาไปใช้มั่วๆ) แถมมี HT ที่เกราะหนายิ่งกว่าสมัยก่อนอีก

มันเป็นปัญหาที่พ่วงๆกันไปอ่ะนะ มีเกราะหนาก็ต้องมีปืนที่ดีเจาะเข้า ต้องมีตัวยั้ง

เกราะหนา <--ปืนโหด <--สตั๊น

ถ้าลดเกราะหนา บางที หลายๆอย่างก็อาจถูกลดตามไปด้วยได้ สตั๊น เอาออกและเหลือแรงระเบิดแบบเดิมก็ยังได้

LT นี่ปืนดีเกินไป เห็นด้วยเลย ดีจนไม่วิ่งสปอตเลย มันไปจุดปะทะกันหมด [edited]

ทีนี้เห็นบ่นเรื่อง TD พลางสูง บางทีอาจจะรองรับการสปอตของ LT 10 จะว่าไป พลาง TD ปรับเซ็ทใหญ่ไปแล้วนี่ หรือมันนินจาบัฟ

บ่นไรเนี่ย 55 สรุปเลยนะ จะแก้สตั๊น หรือเอาอาตี้ออกจะเห็นภาพผลกระทบที่ตามมา

หลายๆอย่างจะต้องปรับใหม่หมด เป็นงานช้างที่ผมว่า แค่เอาออกอย่างเดียวคงคิดตื้นไปหน่อย

wot จะไม่ยอมให้ใครไร้เทียมทาน มันเป็นคอนเซปเกม ถังที่เซฟที่สุดน่ะไม่มีหรอก ต้องทำลายได้

ถ้าเอาตัวเค้าเตอร์ถังเกราะหนาออก ก็ต้องมีอย่างอื่นมาทดแทน ซึ่งก็จะมีปัญหาไม่สมดุลย์ให้บ่นกันอีกไม่รู้จบ

และมันเป็นมาตั้งแต่เปิดเกมแล้ว ไม่มีวันจบด้วย จนกว่าจะปิดตัวเกม

แถม (เปิดเจอก่อนจะกดโพส)
จะมีการปรับสมดุล SPG ต่อไหม? แนะนำให้จำกัดให้เหลือ 1 คันต่อเกม หรือไม่ก็เอาระบบมึนงงโง่ๆ ที่ทำลายเกมออกไป
ปัจจุบันมีผู้เล่นน้อยคนที่บ่นเรื่องปืนใหญ่กว่าเมื่อก่อน  มักจะมีคนที่เกลียดปืนใหญ่จนเข้ากระดูกเสมอ ไม่ว่าเราจะทำอะไรก็ตาม และพวกเขาอยากให้มันออกไป แต่ก็ยังมีผู้เล่นจำนวนเท่ากันที่เล่นปืนใหญ่และชอบมัน ฐานผู้เล่นส่วนใหญ่สนุกกับเกมและไม่สนใจปืนใหญ่มากนัก ผมจะเรียกว่าปัญหาที่ไม่มีทางออก เรายังคงมองหาความเป็นไปได้ใหม่ๆ เสมอและจะทำต่อไป ปัญหาที่ใหญ่ที่สุดในการจำกัดจำนวนให้เหลือ 1 คันต่อการรบคือจะไม่มีการรบไหนเลยที่ไม่มีปืนใหญ่ และนั่นเป็นสิ่งที่เราไม่ต้องการ เราไม่คิดว่าปัจจุบันปืนใหญ่เป็นปัญหา แต่เราสำรวจสถานการณ์อยู่เสมอและทำการทดสอบในฝั่งเรา

ที่มา https://watchouttank.weebly.com/news/-world-of-tanks-czech-community

aandjcomputer #11 Posted 05 February 2018 - 04:34 PM

Corporal

• Member
  • 17

ไม่ต้องเอาออกครับ แต่ให้เพิ่มหัวข้อว่าจะเล่นเกมที่มี SPG หรือไม่มีก้พอ เหมือนเวลาเราเล่นเทียร์ 10 มันจะมีให้เลือกร่วมโหมดการเล่นแบบ 30 Vs 30 หรือไม่เลือก

แบบนั้นนะครับ น่าจะทำได้ 

aandjcomputer #12 Posted 05 February 2018 - 10:59 PM

Corporal

• Member
  • 17

ผมเล่น Conqueror อยู่ ใส่แผงซัพนะ Skill 100% มี SixSen เจอM53/M35 ลงขนาดหลบหลังหินแล้วนะ 457 ดาเมจ พลรถเดี้ยง สตั้นอีก ตีนขาดอีก ตอนถอดแผงซัพถ้าเจอจรเทีนร์ 8-10 ลง ก็ราว ๆ นี้ 400-600 ถ้าลงข้าง ๆ ก็ตีนขาด + สตั้น มันเกินไปแล้วให้ซื้อทำไม่แผงซัพในเมื่อมันไม่ได้ช่วยอะไร เพิ่งเล่นสด ๆ เสร็จก็มาพิมพ์ แล้วโดนตอนไหนรู้ไหม ตอนทีมเหลือ 5 คัน และผมกำลังจะโดนรุม 5 อยู่แล้ว ยังมี จรมาแจมอีก โหเอาเปรียบกันเกินไป

ถ้าตายเพราะการต่อสู้ซึ่งหน้ายังรู้สึกสบายใจเพราะแพ้ด้วยฝีมือ แต่ถ้าต้องแพ้เพราะเจอศัตรูที่มองไม่เห็น และไม่มีโอกาสต่อสู้ด้วยเลย จนเกมนี้ตายไปจากโลกนี้ มันแค้นใจ แล้วยังได้คะแนนดาเมจในแค่ละเกมนี่ SPG นี่จะ TOP 5

ตลอด ไม่เรียกว่าเอาเปรียบ แล้วจะให้เรียกว่าอะไร

aandjcomputer #13 Posted 06 February 2018 - 01:40 AM

Corporal

• Member
  • 17

วันนี้มีคนเกาหลีมาแท็ก

In_Vincibility (6/2/2561 15:00:13) 정체가뭐세요
aandjcomputer (6/2/2561 15:04:16) Pls. take to mee with Eng.
aandjcomputer (6/2/2561 15:04:56) My user name follow my Email fist registed
In_Vincibility (6/2/2561 15:05:12) Okay I translate for yout
aandjcomputer (6/2/2561 15:05:15) I'm a Humen and you?
In_Vincibility (6/2/2561 15:06:11) I am looking your record now
In_Vincibility (6/2/2561 15:06:34) the result is you're not human
aandjcomputer (6/2/2561 15:19:15) why
aandjcomputer (6/2/2561 15:19:57) Your Record or WOT record?
aandjcomputer (6/2/2561 15:22:14) you can see my post on WOT TH BORD http://forum.worldof...-อยากให้คุณฟัง/

ผมก็ไม่เก่ง Eng. พอมั่วไปได้บ้าง เขาหาว่าผมเป็น Bot แล้วมันดูตรงไหน?

Edited by aandjcomputer, 06 February 2018 - 04:25 PM.

sakkabuer #14 Posted 06 February 2018 - 08:26 PM

• Member
  • 314

View Postaandjcomputer, on 05 February 2018 - 09:59 PM, said:

ผมเล่น Conqueror อยู่ ใส่แผงซัพนะ Skill 100% มี SixSen เจอM53/M35 ลงขนาดหลบหลังหินแล้วนะ 457 ดาเมจ พลรถเดี้ยง สตั้นอีก ตีนขาดอีก ตอนถอดแผงซัพถ้าเจอจรเทีนร์ 8-10 ลง ก็ราว ๆ นี้ 400-600 ถ้าลงข้าง ๆ ก็ตีนขาด + สตั้น มันเกินไปแล้วให้ซื้อทำไม่แผงซัพในเมื่อมันไม่ได้ช่วยอะไร เพิ่งเล่นสด ๆ เสร็จก็มาพิมพ์ แล้วโดนตอนไหนรู้ไหม ตอนทีมเหลือ 5 คัน และผมกำลังจะโดนรุม 5 อยู่แล้ว ยังมี จรมาแจมอีก โหเอาเปรียบกันเกินไป

ถ้าตายเพราะการต่อสู้ซึ่งหน้ายังรู้สึกสบายใจเพราะแพ้ด้วยฝีมือ แต่ถ้าต้องแพ้เพราะเจอศัตรูที่มองไม่เห็น และไม่มีโอกาสต่อสู้ด้วยเลย จนเกมนี้ตายไปจากโลกนี้ มันแค้นใจ แล้วยังได้คะแนนดาเมจในแค่ละเกมนี่ SPG นี่จะ TOP 5

ตลอด ไม่เรียกว่าเอาเปรียบ แล้วจะให้เรียกว่าอะไร

ขอถามครับ  ระหว่างก่อนเนิฟความแรงจร กับ  ปัจจุบัน  ท่านคิดว่าอะไรหนักกว่ากันครับ  ถ้าให้เลือกสองอย่างนี้ท่านจะเลือกอย่างไหนดีกว่ากันครับ  อันนี้ผมไม่รู้จริงๆเพราะไม่ได้เล่นสายอื่นนอกจากจรเลย

ส่วนตัวผม  ไม่ปลื้มกับการเนิฟจร ณ ตอนนี้เอาซะเลย  อยากให้กลับไปเป็นอย่างเดิมน่ะครับ  ลดความแรงเจาะเกราะก็ได้ไม่ต้องถึงกับดอกเดียวไปวัด   คิดอยากจะส่งคำร้องให้ลบ ID ผมออกไปด้วยซ้ำ  แต่มันยังมีจรพรีเมี่ยมพอได้เล่นแก้เซ็งได้อ่ะครับ  พรีเมี่ยมก็เลิกเติมแล้วเพราะเล่นไปก็ไม่แฮปปี้เลย

aandjcomputer #15 Posted 07 February 2018 - 06:41 PM

Corporal

• Member
  • 17

View Postsakkabuer, on 06 February 2018 - 08:26 PM, said:

View Postaandjcomputer, on 05 February 2018 - 09:59 PM, said:

ขอถามครับ  ระหว่างก่อนเนิฟความแรงจร กับ  ปัจจุบัน  ท่านคิดว่าอะไรหนักกว่ากันครับ  ถ้าให้เลือกสองอย่างนี้ท่านจะเลือกอย่างไหนดีกว่ากันครับ  อันนี้ผมไม่รู้จริงๆเพราะไม่ได้เล่นสายอื่นนอกจากจรเลย

ส่วนตัวผม  ไม่ปลื้มกับการเนิฟจร ณ ตอนนี้เอาซะเลย  อยากให้กลับไปเป็นอย่างเดิมน่ะครับ  ลดความแรงเจาะเกราะก็ได้ไม่ต้องถึงกับดอกเดียวไปวัด   คิดอยากจะส่งคำร้องให้ลบ ID ผมออกไปด้วยซ้ำ  แต่มันยังมีจรพรีเมี่ยมพอได้เล่นแก้เซ็งได้อ่ะครับ  พรีเมี่ยมก็เลิกเติมแล้วเพราะเล่นไปก็ไม่แฮปปี้เลย

ตอบได้หลายแบบครับ

1. แบบคนที่ไม่ชอบให้มีจร และไม่เล่นจร  คือไม่ทราบ เพราะต้องการให้มีโหมดเลือกเล่นแบบไม่มีจร

2.แบบคนทั่ว ๆ ไป เล่นพอสนุกแบบขำ ๆ 

- แบบใหม่เหมาะสมกว่าแบบก่อน แม้ส่วนของคนที่เล่นจรจะไม่พึงพอใจในค่าดาเมจสักเท่าไหร่ แต่ทุกนัดได้ค่าดาเมจแน่นอน เพราะแม้ไม่โดนตรง ๆ รัสมีระเบิด 10-15 เมตร ส่งผล

ให้สามารถทำอันตรายได้หลายคันพร้อม ๆ กัน และอาจจะตีนตขาบขาด + เวลาสตั้นหรือรอซ่อม เพียงพอที่จะให้จรบรรจุนัดที่ 2 ในการเผด็จศึกซ้ำในการทำคะแนน แม้จะมีการเคลื่อน

ตัวออกจากพื้นที่แล้วก็ตามยังพอเดาได้ และยังจะมี สกิลของรถสาย Scout ที่สามารถเพิ่มการตรวจจับอีก 2-5 วินาทีหลังการมองเห็น และปัจจุบันรถที่มีความสารถสนับสนุนจร Scout 

ค่อนข้างจะเยอะในแต่ละเกม

- แบบเดิมไม่มีสตั้น จรอาจจะพิงพอใจในดาเมจ หรือมีโอกาสเด็จชีพข้าศึกในนัดเดียว 50/50 เลยทีเดียว เพราะฉะนั้นจะได้ Kill และดาเมจ แต่มักจะไม่มีโอกาสซ้ำต้องคอยหาเป้าหมายใหม่

และการกระจายของระเบิดมันไม่ส่งผลเหมือนสเปกบอกเท่าไหร่

ส่วนอื่น ๆ ไม่ทราบเพราะผมไม่เคยเล่นเทียร์สูงเกินเทียร์ 3 เล่นแค่นั้นพอเพราะไม่ชอบมันไม่มัน 

Edited by aandjcomputer, 07 February 2018 - 11:19 PM.

sakkabuer #16 Posted 08 February 2018 - 08:16 PM

• Member
  • 314

View Postaandjcomputer, on 07 February 2018 - 05:41 PM, said:

ตอบได้หลายแบบครับ

1. แบบคนที่ไม่ชอบให้มีจร และไม่เล่นจร  คือไม่ทราบ เพราะต้องการให้มีโหมดเลือกเล่นแบบไม่มีจร

2.แบบคนทั่ว ๆ ไป เล่นพอสนุกแบบขำ ๆ 

- แบบใหม่เหมาะสมกว่าแบบก่อน แม้ส่วนของคนที่เล่นจรจะไม่พึงพอใจในค่าดาเมจสักเท่าไหร่ แต่ทุกนัดได้ค่าดาเมจแน่นอน เพราะแม้ไม่โดนตรง ๆ รัสมีระเบิด 10-15 เมตร ส่งผล

ให้สามารถทำอันตรายได้หลายคันพร้อม ๆ กัน และอาจจะตีนตขาบขาด + เวลาสตั้นหรือรอซ่อม เพียงพอที่จะให้จรบรรจุนัดที่ 2 ในการเผด็จศึกซ้ำในการทำคะแนน แม้จะมีการเคลื่อน

ตัวออกจากพื้นที่แล้วก็ตามยังพอเดาได้ และยังจะมี สกิลของรถสาย Scout ที่สามารถเพิ่มการตรวจจับอีก 2-5 วินาทีหลังการมองเห็น และปัจจุบันรถที่มีความสารถสนับสนุนจร Scout 

ค่อนข้างจะเยอะในแต่ละเกม

- แบบเดิมไม่มีสตั้น จรอาจจะพิงพอใจในดาเมจ หรือมีโอกาสเด็จชีพข้าศึกในนัดเดียว 50/50 เลยทีเดียว เพราะฉะนั้นจะได้ Kill และดาเมจ แต่มักจะไม่มีโอกาสซ้ำต้องคอยหาเป้าหมายใหม่

และการกระจายของระเบิดมันไม่ส่งผลเหมือนสเปกบอกเท่าไหร่

ส่วนอื่น ๆ ไม่ทราบเพราะผมไม่เคยเล่นเทียร์สูงเกินเทียร์ 3 เล่นแค่นั้นพอเพราะไม่ชอบมันไม่มัน 

ครับผม  มีหลายคนที่เกลียดจรแล้วโดนผมยิงตาย  มักจะแชทมาด่าตลอด  ว่าเป็นมะเร็งบ้าง  คลิกเกอร์บ้าง  จะให้ไปเล่นสายอื่นก็วิ่งไปให้เขายิงตายเฉยๆก็จะโดนด่าหนักกว่าเดิมอีก

ที่พอเล่นได้ก็มี  LT,HT,MT ครับ  ส่วน TD นี่เล่นไม่เป็นจริงๆ  เคยเล่น SU-100Y ทีไรโดนยิงตายตั้งแต่ไก่โห่เลยต้องขายรถทิ้งไปซะ

sakkabuer #17 Posted 08 February 2018 - 09:24 PM

• Member
  • 314

ล่าสุดถอย Churchill III มาอีกรอบหลังจากที่เคยขายไปเมื่อประมาณ 3 ปีมาแล้ว  โดน FV304 กระหน่ำซะไปไหนไม่ได้เลยตายคาที่  555

แต่ยังดีทีมชนะครับ

Edited by sakkabuer, 08 February 2018 - 09:25 PM.

aandjcomputer #18 Posted 10 February 2018 - 12:50 AM

Corporal

• Member
  • 17

View Postsakkabuer, on 08 February 2018 - 09:24 PM, said:

ล่าสุดถอย Churchill III มาอีกรอบหลังจากที่เคยขายไปเมื่อประมาณ 3 ปีมาแล้ว  โดน FV304 กระหน่ำซะไปไหนไม่ได้เลยตายคาที่  555

แต่ยังดีทีมชนะครับ

อันนั้นก็ช้ามากมาย ตีนตะขาบก็ล่อลูกปืนมาก ๆ FV304 เนี่ยเขาเร็วมากๆเรื่องนัดต่อๆไปคนเล่นส่วนใหญ่สกิลเกิน 3 แถวหมดแล้ว สำหรับจรตัวนี้ เวลาผมเข้าเล่นเจอจรตัวนี้ผมเนี่ยวิ่งอย่างเดียว

ขอตายด้วยคมปืน LT หรือ TD เรายังพอมีคะแนนสงสารบ้างอาจได้ยิงโตพอได้ค่าซ่อม...5555  สนุกกันไปครับชอบแบบไหนเอาแบบนั้น ผมหมดวัยหัวร้อนแล้ว เล่นพอขำๆแอบจิกเงินเมียได้ก็เติมบ้าง

AppleTanker #19 Posted 10 February 2018 - 11:57 PM

Captain

• 1,065

View Postaandjcomputer, on 09 February 2018 - 04:50 PM, said:

อันนั้นก็ช้ามากมาย ตีนตะขาบก็ล่อลูกปืนมาก ๆ FV304 เนี่ยเขาเร็วมากๆเรื่องนัดต่อๆไปคนเล่นส่วนใหญ่สกิลเกิน 3 แถวหมดแล้ว สำหรับจรตัวนี้ เวลาผมเข้าเล่นเจอจรตัวนี้ผมเนี่ยวิ่งอย่างเดียว

ขอตายด้วยคมปืน LT หรือ TD เรายังพอมีคะแนนสงสารบ้างอาจได้ยิงโตพอได้ค่าซ่อม...5555  สนุกกันไปครับชอบแบบไหนเอาแบบนั้น ผมหมดวัยหัวร้อนแล้ว เล่นพอขำๆแอบจิกเงินเมียได้ก็เติมบ้าง

มันเก่งแต่กับรถช้าเท่านั้นแหละครับ ยิงเร็วแต่กระสุนวิ่งช้ามาก ไปเล่นอาตี้ T9 แล้วกลับมา FV นี่ ไปไม่เป็นเลยนะ สุดขั้ว และยากกว่า ยิงโดนมั๊ย โดนแต่เบาหยองและเปลี่ยนเกมอะไรไม่ได้มาก

ยิงแรงได้อีกนิดก็ต่อเมื่อหันตูดมาให้ยิง ใครมันจะโง่วหันมาล่ะ 555 มีก็เหมือนไม่มี ไม่ต้องบอกให้เนิฟอีกนะคันนี้ แต่สายช้าทำใจหน่อย

ถังที่เหลือนี่ บอกได้เลยไม่เคยกลัวมันเลย ขยันวิ่งก็รอดละ มันคือถังโบนัสแทรค 14+1 แถมมาเฉยๆ :\

gassza #20 Posted 20 February 2018 - 01:14 PM

Sergeant

• Member
  • 37868 battles
  • 134

ระบบเกม wot ที่พูดกันมา บางส่วนดีอยู่้แล้ว  แต่อีกหลายส่วนก็น่าจะลองปรับปรุงแก้ไข เช่น รถถังที่ซุ้มอยู่มองไม่เห็นรถถังที่วิ่งเข้ามายิ่ง ถูกยิ่งประมาณ7-8นัด จนระเบิด โดยที่ยังมองไม่เห็นศัตรู  ประเด็นระบบเกมแบบนี้มันเกินไปคับ ความสงสัยจึงเกิดตามมาว่า มีระบบอะไรทางเทคนิคกลโกงข่วยเหลือหรือเปล่า ซึ่งมันก็ทำได้อยู่แล้ว

ข้อเสนอแนะ เอาระบบการมองเห็นแบบเดิมออกไปคับ มันเอ่เปรียบกันเกินไป เอาอย่่างงี้คับรถถังคันไหนโผล่ออกมาจากที่ซ่อนพ้นโขดหิน  พ้นตึก พ้นที่กำบัง จึงมองเห็นในลักษณะมองเห็นต้วยตาเปล่า ไม่มีระบบใดๆเข้ามาช่วย  เห็นก็เห็น ไม่เห็นก็ไม่่ต้องเห็น วัดกันด้วยตาเปล่าเลย  นี่อะไรรถถังศัตรูหลบอยู่หลังภูเขานุ้นมองเห็น พอจะโผล่มาให้ยิง เสือกหายไปซะงั้น 555555 ตลก

1 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users