Jump to content

เข้าเกมไม่ได้ครับ ถึงหน้าโหลดเกมแล้วก็หลุด

• This topic is locked This topic is locked
7 replies to this topic

JiBBeaM #1 Posted 24 March 2018 - 08:59 PM

Private

• Member
  • 6591 battles
  • 4
คือผมเข้าหน้าต่างเกม  พอกดเล่นได้เสร็จ มันก็ขึ้นหน้าโหลดเกมส์   จากนั้นมันก็เด้งออกมาหน้าจอปกติเลย พอจะกดเข้าไปในตัวเกมใหม่ มันก็ขึ้นหน้าต่างมาว่า  WORLD OF TANK เริ่มทำงานแล้ว   ใครพอจะรู้วิธีแก้มั่งครับ  อยากเล่นแล้ว  

teysanook #2 Posted 24 March 2018 - 10:10 PM

Major

• Forum Moderator
  • 31402 battles
  • 2,850
  • [T1RKX] T1RKX

View PostJiBBeaM, on 24 March 2018 - 07:59 PM, said:

คือผมเข้าหน้าต่างเกม  พอกดเล่นได้เสร็จ มันก็ขึ้นหน้าโหลดเกมส์   จากนั้นมันก็เด้งออกมาหน้าจอปกติเลย พอจะกดเข้าไปในตัวเกมใหม่ มันก็ขึ้นหน้าต่างมาว่า  WORLD OF TANK เริ่มทำงานแล้ว   ใครพอจะรู้วิธีแก้มั่งครับ  อยากเล่นแล้ว  

ไม่ทราบว่าก่อนหน้านี้ได้มีการติดตั้งตัวดัดแปลงเกม (Modification) ใด ๆ ไว้อยู่หรือไม่ครับ

ในกรณีที่คุณมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานตัวเกม ขอให้เข้าไปที่ หากเปิดใช้งานเกมไม่ได้ ตัวเกมมีปัญหาปิดตัวลงหรือปัญหาอื่น ๆ มาอ่านกระทู้นี้ก่อน

หากเป็นปัญหาเกี่ยวกับการเชื่อมต่อ ขอให้เข้าไปที่ ประสบปัญหาการเชื่อมต่ออยู่หรือ มาอ่านกระทู้นี้ก่อน

ขอเชิญทุกท่านเข้าร่วม Discord ทางการของ World of Tanks Asia ดูรายละเอียดได้ที่ ขอเชิญทุกท่านพบกับช่องสนทนาทางการของ World of Tanks Asia ผ่านโปรแกรม Discord!

หากต้องการติดต่อทีมงานผู้ดูแลกฎเกม แจ้งผู้กระทำผิดกฎ ปรึกษาปัญหาทางเทคนิค หรือปัญหาเกี่ยวกับเกม สามารถทำได้ผ่านระบบคำร้อง ดูคำแนะนำได้ที่ วิธีการส่งคำร้องเพื่อแจ้งปัญหาหรือติดต่อทีมงานและผู้ดูแลเกม

JiBBeaM #3 Posted 24 March 2018 - 10:47 PM

Private

• Member
  • 4

ใช้  mod ครับ  แต่ลบแล้วก็ยังเข้าไม่ได้ ต้อง เข้าเกมแบบ ไม่มีเครือยข่ายเกม ถึงจะเข้าได้ครับ

JiBBeaM #4 Posted 24 March 2018 - 11:06 PM

Private

• Member
  • 4

View PostJiBBeaM, on 24 March 2018 - 10:47 PM, said:

ใช้  mod ครับ  แต่ลบแล้วก็ยังเข้าไม่ได้ ต้อง เข้าเกมแบบ ไม่มีเครือยข่ายเกม ถึงจะเข้าได้ครับ

เข้าเล่นแบบโหมดปลอดภัยถึงจะเข้าเล่นได้ครับ เป็นเมื่อวานนีี้ ลบเกมส์ลงใหม่ ถึงจะเข้าได้ครับ เป็นที่ MOD หรือป่าวครับแบบนี้ ชื่อ Aslains_WoT_Modpack  แต่ผมก็เล่น mod นี้มาสักพักแล้วนะ พึ่งจะมาเป็น 

รบกวนช่วยหาวิธีแก้ไขให้หน่อยนะครับ  ขอบคุณมากๆครับ

teysanook #5 Posted 25 March 2018 - 10:01 AM

Major

• 2,850

View PostJiBBeaM, on 24 March 2018 - 09:47 PM, said:

View PostJiBBeaM, on 24 March 2018 - 10:06 PM, said:

เข้าเล่นแบบโหมดปลอดภัยถึงจะเข้าเล่นได้ครับ เป็นเมื่อวานนีี้ ลบเกมส์ลงใหม่ ถึงจะเข้าได้ครับ เป็นที่ MOD หรือป่าวครับแบบนี้ ชื่อ Aslains_WoT_Modpack  แต่ผมก็เล่น mod นี้มาสักพักแล้วนะ พึ่งจะมาเป็น 

รบกวนช่วยหาวิธีแก้ไขให้หน่อยนะครับ  ขอบคุณมากๆครับ

ถ้าบอกว่าเข้าเล่นในโหมดปลอดภัยถึงจะเล่นได้ แสดงว่าคุณมีปัญหากับตัวดัดแปลงเกม วิธีแก้ไขในกรณีที่เป็นปัญหาที่ตัวดัดแปลงเกมนั้นจะมีอยู่อย่างเดียวคือ ใช้ตัวดัดแปลงเกมที่เหมาะสมกับรุ่นของตัวเกมครับ

เบื้องต้นเพื่อเป็นการแก้ไขปัญหาที่อาจจะตกค้างอยู่ หากทำการติดตั้งตัวเกมใหม่ไปแล้ว แนะนำให้เข้าไปลบไฟล์ตั้งค่าตัวเกมซึ่งจะเก็บแยกอยู่ในโฟลเดอร์ข้อมูลผู้ใช้งานของคุณนะครับ สำหรับวิธีลบไฟล์ตั้งค่าและไฟล์ชั่วคราวเข้าไปดูได้ที่ หากเปิดใช้งานเกมไม่ได้ ตัวเกมมีปัญหาปิดตัวลงหรือปัญหาอื่น ๆ มาอ่านกระทู้นี้ก่อน (ดูข้อที่ 4 ครับ)

จากนั้นขอให้คุณอย่าเพิ่งติดตั้งตัวดัดแปลงเกมใด ๆ หากต้องการจะติดตั้งจริง ๆ สำหรับชุดรวมตัวดัดแปลงของ Aslain ของเซิฟเวอร์เอเชียให้ดูที่ Aslain's XVM Mod + ModPack Installer w/Picture & Sound Preview โดยควรเลือกใช้ตัวดัดแปลงเกมที่เข้ากันกับรุ่นปัจจุบันของตัวเกมที่ใช้สำหรับเซิฟเวอร์เอเชียครับ และหากติดตั้งไปแล้วมีการแจ้งเตือนให้อัพเดทตัวดัดแปลงเกม คุณอาจจะตรวจสอบดูก่อนว่าการแจ้งเตือนดังกล่าวเป็นของตัวเกมรุ่นอะไรครับ

ทั้งนี้หากยังมีปัญหาอยู่ ทางคุณ Aslain ได้แนะนำวิธีแก้ไขมาคือ ให้ถอนตัวดัดแปลงเกมตัวที่มีปัญหาออกจนกว่าเซิฟเวอร์เอเชียจะอัพเดทเป็นตัวเกมรุ่น 1.0.0 ครับ

View PostAslain, on 24 March 2018 - 04:44 AM, said:

Typical situation, when all the other regions are on a new game version PMOD begins to crash on ASIA. Remove that mod.

ในกรณีที่คุณมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานตัวเกม ขอให้เข้าไปที่ หากเปิดใช้งานเกมไม่ได้ ตัวเกมมีปัญหาปิดตัวลงหรือปัญหาอื่น ๆ มาอ่านกระทู้นี้ก่อน

หากเป็นปัญหาเกี่ยวกับการเชื่อมต่อ ขอให้เข้าไปที่ ประสบปัญหาการเชื่อมต่ออยู่หรือ มาอ่านกระทู้นี้ก่อน

ขอเชิญทุกท่านเข้าร่วม Discord ทางการของ World of Tanks Asia ดูรายละเอียดได้ที่ ขอเชิญทุกท่านพบกับช่องสนทนาทางการของ World of Tanks Asia ผ่านโปรแกรม Discord!

หากต้องการติดต่อทีมงานผู้ดูแลกฎเกม แจ้งผู้กระทำผิดกฎ ปรึกษาปัญหาทางเทคนิค หรือปัญหาเกี่ยวกับเกม สามารถทำได้ผ่านระบบคำร้อง ดูคำแนะนำได้ที่ วิธีการส่งคำร้องเพื่อแจ้งปัญหาหรือติดต่อทีมงานและผู้ดูแลเกม

JiBBeaM #6 Posted 25 March 2018 - 04:49 PM

Private

• Member
  • 4
จะทำตามที่แนะนำมาครับ  ขอบคุณมากครับผม ^^ แล้วตัวเกมจะอัพเดทเป็น 1.0.0 วันไหนเหรอครับ

teysanook #7 Posted 25 March 2018 - 07:39 PM

Major

• 2,850

View PostJiBBeaM, on 25 March 2018 - 03:49 PM, said:

จะทำตามที่แนะนำมาครับ ขอบคุณมากครับผม ^^ แล้วตัวเกมจะอัพเดทเป็น 1.0.0 วันไหนเหรอครับ

จะเป็นภายในอังคาร - ศุกร์ที่จะถึงนี้ครับ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด

teysanook #8 Posted 26 March 2018 - 12:59 PM

Major

• 2,850

View PostJiBBeaM, on 25 March 2018 - 03:49 PM, said:

จะทำตามที่แนะนำมาครับ ขอบคุณมากครับผม ^^ แล้วตัวเกมจะอัพเดทเป็น 1.0.0 วันไหนเหรอครับ

ได้ความมาชัดเจนขึ้นคือจะเป็นภายในวันพรุ่งนี้นะครับ อย่างไรก็ตามทางทีมงานยังรอการยืนยันจากทางฝ่ายที่เกี่ยวข้องว่าจะทำการอัพเดทในวันพรุ่งนี้ได้หรือไม่ครับ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users