Jump to content

เซิฟฮ่องกงทำงานหนัก หนีไปเล่นเซิฟออสฯก็แล็กมาก

• Please log in to reply
5 replies to this topic

sakkabuer #1 Posted 17 December 2018 - 11:51 PM

Staff sergeant

• Member
  • 32989 battles
  • 328

ทำไงดีครับ  เหมือนหนีเสือปะจรเข้อ่ะ  ทางผู้บริหารมีแผนจะขยายเซิฟไหมครับ 

https://www.picz.in....shot-007.9hIoif

teysanook #2 Posted 18 December 2018 - 11:41 AM

Major

• Forum Moderator
  • 31524 battles
  • 2,887
  • [T1RKX] T1RKX

View Postsakkabuer, on 17 December 2018 - 10:51 PM, said:

ทำไงดีครับ  เหมือนหนีเสือปะจรเข้อ่ะ  ทางผู้บริหารมีแผนจะขยายเซิฟไหมครับ 

https://www.picz.in....shot-007.9hIoif

คุณสามารถเลือกเข้าเล่นเซิฟเวอร์ฮ่องกงได้ตามปกตินะครับ

มาตรวัดและการแจ้งเตือนดังกล่าวมีหลายปัจจัยที่ทำให้แจ้งเตือนอย่างนั้นเช่น การเชื่อมต่อของคุณไปที่เซิฟเวอร์ขาดตอนในเวลาที่มีการตรวจสอบการเชื่อมต่อโดยตัวเกม หรือตัวเกมมีปัญหาบางอย่างที่ทำให้ตรวจสอบสถานะเซิฟเวอร์ไม่ได้ และอื่น ๆ

แต่นั่นไม่ได้หมายความว่าเซิฟเวอร์ใช้งานไม่ได้ หรือมีปัญหาที่เซิฟเวอร์จนกระทบการให้บริการการเล่นเกมแต่อย่างใดครับ จึงขอแนะนำให้ทำการเข้าไปลองใช้งานดูก่อนแม้ว่าจะมีการแจ้งเตือน และหากมีปัญหาในการใช้บริการขอให้ทำการทดสอบตามกระทู้ ประสบปัญหาการเชื่อมต่ออยู่หรือ มาอ่านกระทู้นี้ก่อน ครับ

ในกรณีที่คุณมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานตัวเกม ขอให้เข้าไปที่ หากเปิดใช้งานเกมไม่ได้ ตัวเกมมีปัญหาปิดตัวลงหรือปัญหาอื่น ๆ มาอ่านกระทู้นี้ก่อน

หากเป็นปัญหาเกี่ยวกับการเชื่อมต่อ ขอให้เข้าไปที่ ประสบปัญหาการเชื่อมต่ออยู่หรือ มาอ่านกระทู้นี้ก่อน

ขอเชิญทุกท่านเข้าร่วม Discord ทางการของ World of Tanks Asia ดูรายละเอียดได้ที่ ขอเชิญทุกท่านพบกับช่องสนทนาทางการของ World of Tanks Asia ผ่านโปรแกรม Discord!

หากต้องการติดต่อทีมงานผู้ดูแลกฎเกม แจ้งผู้กระทำผิดกฎ ปรึกษาปัญหาทางเทคนิค หรือปัญหาเกี่ยวกับเกม สามารถทำได้ผ่านระบบคำร้อง ดูคำแนะนำได้ที่ วิธีการส่งคำร้องเพื่อแจ้งปัญหาหรือติดต่อทีมงานและผู้ดูแลเกม

sakkabuer #3 Posted 18 December 2018 - 08:07 PM

Staff sergeant

• Member
  • 32989 battles
  • 328
อ่อๆๆ ขอบคุณครับผม

micb #4 Posted 22 December 2018 - 04:29 PM

First lieutenant

• Member
  • 34581 battles
  • 937
  • [LTC-T] LTC-T
แต่เซิฟฮ่องกงมันก็ lag มากจริงๆนะท่าน ซึ่งมันเยอะกว่าตอนที่อยู่สิงคโปร์อย่างเห็นได้ชัด

teysanook #5 Posted 22 December 2018 - 08:05 PM

Major

• 2,887

View Postmicb, on 22 December 2018 - 03:29 PM, said:

แต่เซิฟฮ่องกงมันก็ lag มากจริงๆนะท่าน ซึ่งมันเยอะกว่าตอนที่อยู่สิงคโปร์อย่างเห็นได้ชัด

ด้วยความสัตย์จริง ผมไม่เจออาการที่คุณว่าเลยครับ ส่วนค่า Ping เยอะนี่ไม่เท่ากับ lag นะครับ

คือถ้าแยกไม่ออกว่าเป็นปัญหาที่เซิฟเวอร์หรือเป็นปัญหาที่การเชื่อมต่อที่คุณใช้อยู่ คุณก็จะเจอปัญหาอยู่ไปเรื่อย จนกว่าคุณจะเลิกเล่นแล้วบอกว่าเลิกเพราะเซิฟเวอร์เกมห่วย หรือจนกว่าคุณจะยอมรับว่าการเชื่อมต่อของคุณมีปัญหาและทำตามคำแนะนำที่ทางเราแนะนำไว้เพื่อหาทางแก้ไขปัญหาร่วมกันครับ

ในกรณีที่คุณมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานตัวเกม ขอให้เข้าไปที่ หากเปิดใช้งานเกมไม่ได้ ตัวเกมมีปัญหาปิดตัวลงหรือปัญหาอื่น ๆ มาอ่านกระทู้นี้ก่อน

หากเป็นปัญหาเกี่ยวกับการเชื่อมต่อ ขอให้เข้าไปที่ ประสบปัญหาการเชื่อมต่ออยู่หรือ มาอ่านกระทู้นี้ก่อน

ขอเชิญทุกท่านเข้าร่วม Discord ทางการของ World of Tanks Asia ดูรายละเอียดได้ที่ ขอเชิญทุกท่านพบกับช่องสนทนาทางการของ World of Tanks Asia ผ่านโปรแกรม Discord!

หากต้องการติดต่อทีมงานผู้ดูแลกฎเกม แจ้งผู้กระทำผิดกฎ ปรึกษาปัญหาทางเทคนิค หรือปัญหาเกี่ยวกับเกม สามารถทำได้ผ่านระบบคำร้อง ดูคำแนะนำได้ที่ วิธีการส่งคำร้องเพื่อแจ้งปัญหาหรือติดต่อทีมงานและผู้ดูแลเกม

teysanook #6 Posted 23 December 2018 - 10:14 AM

Major

• 2,887

View Postsakkabuer, on 18 December 2018 - 07:07 PM, said:

อ่อๆๆ ขอบคุณครับผม

ตอนนี้ฝ่ายที่เกี่ยวข้องกำลังทำการตรวจสอบเรื่องนี้อยู่นะครับ ส่วนการแก้ไขให้ผลการทดสอบเบื้องต้นมันออกมาตรงได้ตลอดนี่คงต้องรอสักพักเลยครับ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users