Jump to content

หลังเนิฟจรวินเรทแทบไม่ขยับเลยครับ

• Please log in to reply
18 replies to this topic

sakkabuer #1 Posted 10 January 2019 - 12:53 PM

Staff sergeant

• Member
  • 32989 battles
  • 328

ก่อนเนิฟ  =  จับจรคันไหนวินเรทขึ้นพรวดๆ  เช่น S-51 (คันโปรด)  SU-14-1 ,  M44  , M12  , SU-122A  , Grille  เอาง่ายๆว่าคิดอยากปั้นวินเรทคันไหนก็ได้สมใจนึกครับ

หลังเนิฟ  =  จบจรคันไหนวินเรทตกแพ้บ่อยมาก  บางคันวินเรทต่ำเพราะแต่ก่อนเล่นจรไม่เป็น  ก็เลยอยากปั้นบ้าง  แต่เสียดายปั้นไม่ทันเพราะโดนเนิฟก่อน  หลังเนิฟแล้วขุนยังไงก็ไม่ขึ้น  อย่างดีก็มีแต่ทรงกับทรุด  เช่น GW tiger P ,  GW tiger  ,  B-C 155 58  ฯลฯ  เหล่านี้แต่ก่อนวินเรทตัวรถอยู่ที่  41-44%  ปัจจุบันเล่นแบบเต็มที่ใส่ไม่ยั้ง (เล่นเหมือนก่อนเนิฟนั่นแหละ)  วินเรทขึ้นมานิดหน่อยที่ 47% เองครับ

ทุกวันนี้มีแค่คันเดียวที่ปั้นวินเรทได้อย่างดีก็คือ LeFH18B2 เท่านั้นครับ  แต่ปัญหาคือเล่นไปเล่นมาก็เบื่อ  ไม่เร้าใจเท่าเทียสูงๆ  พอไปจับเทียสูงก็แพ้รูดอีก 

ทุกวันนี้กำลังปั้นวินเรท M53/M55  เล่นมาสามวันวินเรทยังไม่ขยับเลยครับ  เล่นจบทีไรหลับเป็นตายทุกที  สมองทำงานหนักมาก  555

หันไปเล่นถังเบา T-50-2 ก็สนุกดีครับ  ได้ spot ข้าศึกให้ทีมยิง  แต่เงินน้อยมาก  คงต้องฝึกอีกหลายปีถึงจะเทพถังเบาครับ  55555

teysanook #2 Posted 10 January 2019 - 08:02 PM

Major

• Forum Moderator
  • 31524 battles
  • 2,887
  • [T1RKX] T1RKX
เนิร์ฟจรหรือครับ มันเนิร์ฟไปตอนไหนครับ

ในกรณีที่คุณมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานตัวเกม ขอให้เข้าไปที่ หากเปิดใช้งานเกมไม่ได้ ตัวเกมมีปัญหาปิดตัวลงหรือปัญหาอื่น ๆ มาอ่านกระทู้นี้ก่อน

หากเป็นปัญหาเกี่ยวกับการเชื่อมต่อ ขอให้เข้าไปที่ ประสบปัญหาการเชื่อมต่ออยู่หรือ มาอ่านกระทู้นี้ก่อน

ขอเชิญทุกท่านเข้าร่วม Discord ทางการของ World of Tanks Asia ดูรายละเอียดได้ที่ ขอเชิญทุกท่านพบกับช่องสนทนาทางการของ World of Tanks Asia ผ่านโปรแกรม Discord!

หากต้องการติดต่อทีมงานผู้ดูแลกฎเกม แจ้งผู้กระทำผิดกฎ ปรึกษาปัญหาทางเทคนิค หรือปัญหาเกี่ยวกับเกม สามารถทำได้ผ่านระบบคำร้อง ดูคำแนะนำได้ที่ วิธีการส่งคำร้องเพื่อแจ้งปัญหาหรือติดต่อทีมงานและผู้ดูแลเกม

sakkabuer #3 Posted 10 January 2019 - 11:05 PM

• Member
  • 328

View Postteysanook, on 10 January 2019 - 07:02 PM, said:

เนิร์ฟจรหรือครับ มันเนิร์ฟไปตอนไหนครับ

เนิฟความแรงกระสุนไงครับ  หรือผมใช้คำผิดหรือเปล่า  แพท 9.18 เป็นต้นมาน่ะครับ  จากที่ยิงนัดละ 700+ ก็เหลืออย่างเก่ง 300-400 น่ะครับ

teysanook #4 Posted 11 January 2019 - 06:18 AM

Major

• 2,887

View Postsakkabuer, on 10 January 2019 - 10:05 PM, said:

เนิฟความแรงกระสุนไงครับ  หรือผมใช้คำผิดหรือเปล่า  แพท 9.18 เป็นต้นมาน่ะครับ  จากที่ยิงนัดละ 700+ ก็เหลืออย่างเก่ง 300-400 น่ะครับ

ผมไม่เรียกว่าเป็นการเนิร์ฟนะครับ เพราะมันเป็นการเปลี่ยนระบบโดยรวม ซึ่งผลในตอนนี้ทางฝั่งคนโดนยิงเขาก็บ่นนะครับ เลยอยากถามจริง ๆ ว่าคิดว่าเป็นการเนิร์ฟจริงกันรึเปล่า เพราะถ้ามันเป็นการเนิร์ฟแล้วยังมีคนบ่นอยู่นี่ก็ไม่รู้ว่าจะต้องทำยังไง ต้องเนิร์ฟลงไปอีก หรือจะกลับไปเป็นเหมือนเดิม (ถ้าอย่างนั้นมันก็จะเป็นการบัฟให้กลับเป็นเหมือนเดิมรึเปล่า หรือจะเป็นการเนิร์ฟ มันก็จะแปลก ๆ หน่อย)

ในกรณีที่คุณมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานตัวเกม ขอให้เข้าไปที่ หากเปิดใช้งานเกมไม่ได้ ตัวเกมมีปัญหาปิดตัวลงหรือปัญหาอื่น ๆ มาอ่านกระทู้นี้ก่อน

หากเป็นปัญหาเกี่ยวกับการเชื่อมต่อ ขอให้เข้าไปที่ ประสบปัญหาการเชื่อมต่ออยู่หรือ มาอ่านกระทู้นี้ก่อน

ขอเชิญทุกท่านเข้าร่วม Discord ทางการของ World of Tanks Asia ดูรายละเอียดได้ที่ ขอเชิญทุกท่านพบกับช่องสนทนาทางการของ World of Tanks Asia ผ่านโปรแกรม Discord!

หากต้องการติดต่อทีมงานผู้ดูแลกฎเกม แจ้งผู้กระทำผิดกฎ ปรึกษาปัญหาทางเทคนิค หรือปัญหาเกี่ยวกับเกม สามารถทำได้ผ่านระบบคำร้อง ดูคำแนะนำได้ที่ วิธีการส่งคำร้องเพื่อแจ้งปัญหาหรือติดต่อทีมงานและผู้ดูแลเกม

sakkabuer #5 Posted 11 January 2019 - 01:45 PM

• Member
  • 328

View Postteysanook, on 11 January 2019 - 05:18 AM, said:

ผมไม่เรียกว่าเป็นการเนิร์ฟนะครับ เพราะมันเป็นการเปลี่ยนระบบโดยรวม ซึ่งผลในตอนนี้ทางฝั่งคนโดนยิงเขาก็บ่นนะครับ เลยอยากถามจริง ๆ ว่าคิดว่าเป็นการเนิร์ฟจริงกันรึเปล่า เพราะถ้ามันเป็นการเนิร์ฟแล้วยังมีคนบ่นอยู่นี่ก็ไม่รู้ว่าจะต้องทำยังไง ต้องเนิร์ฟลงไปอีก หรือจะกลับไปเป็นเหมือนเดิม (ถ้าอย่างนั้นมันก็จะเป็นการบัฟให้กลับเป็นเหมือนเดิมรึเปล่า หรือจะเป็นการเนิร์ฟ มันก็จะแปลก ๆ หน่อย)

อ่อครับ  ต้องเรียกว่าเปลี่ยนระบบ  

ผมอยากให้บัฟกลับมาเหมือนเดิม  แต่ถอดกระสุน AP กับ HEAT ออกน่ะครับ  เอาหัวระเบิดธรรมดาอย่างเดียวพอ  อย่างน้อยยิงสักนัดละ 700+ เหมือนแต่ก่อน  เพราะว่ารถชนิดอื่นก็เห็นยิงกันเป็น 1000+ (TDเทียสูง) แถมโหลดไม่กี่วิก็ได้ยิงกันแล้ว  แต่จรกว่าจะได้ยิง 45 วิ ดาเมจ 300-400 แถมยิงไปยิงไม่เข้าก็มี

ก่อน 9.18 เห็นคนอื่นเล่นจรใช้ AP ยิงทีไรกลับโรงรถกันทุกที  ส่วนตัวผมไม่ใช้ AP ครับ  ใช้หัวระเบิดธรรมดานี่แหละ  เลยอยากให้บัฟกลับมาแต่ถอด AP กับ HEAT ออก

คนที่บ่นๆกันน่าจะเพราะกระสุน AP กับ HEAT หรือเปล่าครับ  เพราะคนโดนยิงแทบไม่ได้แก้ตัวเลย  กลับโรงรถกันแทบทุกราย

teysanook #6 Posted 11 January 2019 - 09:49 PM

Major

• 2,887

View Postsakkabuer, on 11 January 2019 - 12:45 PM, said:

อ่อครับ  ต้องเรียกว่าเปลี่ยนระบบ  

ผมอยากให้บัฟกลับมาเหมือนเดิม  แต่ถอดกระสุน AP กับ HEAT ออกน่ะครับ  เอาหัวระเบิดธรรมดาอย่างเดียวพอ  อย่างน้อยยิงสักนัดละ 700+ เหมือนแต่ก่อน  เพราะว่ารถชนิดอื่นก็เห็นยิงกันเป็น 1000+ (TDเทียสูง) แถมโหลดไม่กี่วิก็ได้ยิงกันแล้ว  แต่จรกว่าจะได้ยิง 45 วิ ดาเมจ 300-400 แถมยิงไปยิงไม่เข้าก็มี

ก่อน 9.18 เห็นคนอื่นเล่นจรใช้ AP ยิงทีไรกลับโรงรถกันทุกที  ส่วนตัวผมไม่ใช้ AP ครับ  ใช้หัวระเบิดธรรมดานี่แหละ  เลยอยากให้บัฟกลับมาแต่ถอด AP กับ HEAT ออก

คนที่บ่นๆกันน่าจะเพราะกระสุน AP กับ HEAT หรือเปล่าครับ  เพราะคนโดนยิงแทบไม่ได้แก้ตัวเลย  กลับโรงรถกันแทบทุกราย

แล้วจะให้เอาระบบสตั๊นออกไปด้วยใช่รึเปล่าครับ

sakkabuer #7 Posted 11 January 2019 - 09:59 PM

• Member
  • 328

View Postteysanook, on 11 January 2019 - 08:49 PM, said:

แล้วจะให้เอาระบบสตั๊นออกไปด้วยใช่รึเปล่าครับ

ใช่ครับ  เอาออกหมด  ดาเมจจากรัศมีแรงระเบิดก็เอาออกด้วย  ต้องยิงถูกรถข้าศึกอย่างเดียวเหมือนแต่ก่อนน่ะครับ

Edited by sakkabuer, 11 January 2019 - 10:02 PM.

teysanook #8 Posted 11 January 2019 - 10:05 PM

Major

• 2,887

View Postsakkabuer, on 11 January 2019 - 08:59 PM, said:

ใช่ครับ  เอาออกหมด  ดาเมจจากรัศมีแรงระเบิดก็เอาออกด้วย  ต้องยิงถูกรถข้าศึกอย่างเดียวเหมือนแต่ก่อนน่ะครับ

ถ้าอย่างนั้นก็คือย้อนกลับไปเป็นเหมือนเดิมใช่รึเปล่าครับ

sakkabuer #9 Posted 11 January 2019 - 10:20 PM

• Member
  • 328

View Postteysanook, on 11 January 2019 - 09:05 PM, said:

ถ้าอย่างนั้นก็คือย้อนกลับไปเป็นเหมือนเดิมใช่รึเปล่าครับ

ใช่ครับ

Edited by sakkabuer, 11 January 2019 - 10:26 PM.

teysanook #10 Posted 11 January 2019 - 10:26 PM

Major

• 2,887

View Postsakkabuer, on 11 January 2019 - 09:20 PM, said:

ใช่ครับ

ถ้าพูดกันตรง ๆ คือกลับไปเป็นเหมือนเดิม ข้อเสนอที่ว่าเอาลูกที่ทำงานแบบเจาะเกราะออกไปได้นี่ คุณจะยังเสนอมาอยู่รึเปล่าครับ หรือคือจะให้กลับไปเป็นแบบเดิมแบบมีอะไรอยู่เหมือนเดิมครบ

teysanook #11 Posted 11 January 2019 - 10:27 PM

Major

• 2,887

View Postsakkabuer, on 11 January 2019 - 08:59 PM, said:

สมัยก่อนรัศมีแรงระเบิดมันก็มีนะครับ เพียงแต่ตอนนี้มันแค่เพิ่มระยะมา

ดังนั้นถ้าเอากลับไปเป็นแบบเดิม มันจะไม่ใช่การเอาออกมันจะแค่ลดระยะกลับมาเหมือนเดิมนะครับ

sakkabuer #12 Posted 11 January 2019 - 10:31 PM

• Member
  • 328

View Postteysanook, on 11 January 2019 - 09:26 PM, said:

ถ้าพูดกันตรง ๆ คือกลับไปเป็นเหมือนเดิม ข้อเสนอที่ว่าเอาลูกที่ทำงานแบบเจาะเกราะออกไปได้นี่ คุณจะยังเสนอมาอยู่รึเปล่าครับ หรือคือจะให้กลับไปเป็นแบบเดิมแบบมีอะไรอยู่เหมือนเดิมครบ

ก็ไม่เชิงว่าให้กลับไปเป็น 9.17 น่ะครับ  เพียงแต่ปรับแต่งเฉพาะจรเท่านั้นน่ะครับ  ก็ใช้แพทปัจจุบันนี่แหละ  ถ้าให้กลับไปเป็นดังเดิมมันก็เกินไปครับ  ระบบถูกเปลี่ยนครั้งใหญ่ขนาดนั้น

teysanook #13 Posted 11 January 2019 - 11:10 PM

Major

• 2,887

View Postsakkabuer, on 11 January 2019 - 09:31 PM, said:

ก็ไม่เชิงว่าให้กลับไปเป็น 9.17 น่ะครับ  เพียงแต่ปรับแต่งเฉพาะจรเท่านั้นน่ะครับ  ก็ใช้แพทปัจจุบันนี่แหละ  ถ้าให้กลับไปเป็นดังเดิมมันก็เกินไปครับ  ระบบถูกเปลี่ยนครั้งใหญ่ขนาดนั้น

พูดถึงแค่ระบบของปืนอัตตาจรอยู่เนี่ยแหละครับ ไม่ต้องไปไกลถึงเนื้อหาทุกเนื้อหาหลัง 9.17 ครับ กลับมาก่อน เราก็กำลังคุยอยู่แค่นี้นะ

คือต้องเข้าใจก่อนนะว่ามันไม่ใช่การเนิร์ฟปืนอัตตาจร

มันคือการปรับระบบการทำความเสียหายของปืนอัตตาจร ซึ่งบางคนเขาไปเรียกว่าเป็นการเนิร์ฟ และในตอนนี้บางคนก็บอกว่าเป็นการบัฟไปด้วยซ้ำ เพราะเขาก็โดนระบบใหม่เล่นงานจนน่วมอยู่ดี

ผมถึงบอกว่ามันเรียกว่าเนิร์ฟไม่ได้ เพราะการที่คนบอกว่าเนิร์ฟน่ะคือเข้าใจไปเองนะ

มันต้องมาคุยกันว่าหลังระบบเปลี่ยนไปคือคุณไม่สามารถยอมรับระบบใหม่นี้ได้และอยากกลับไประบบเดิมรึเปล่า มันก็แค่นั้น เอาตรง ๆ เลยนะถ้าคุณชูมาเนี่ยว่า WR มันไม่เพิ่ม ใช่ มันดูมีเหตุผลอย่างน้อยสำหรับผมและคุณ และแม้แต่ทีมงาน แต่แล้วถ้าเขาไปดูสถิติปรากฏโดยรวมมันออกมาว่าไม่มีเปลี่ยนแปลงหรือหนำซ้ำโดยรวมแล้วกลับพบว่าดีขึ้น มันก็จะถูกตีตกไปทันที

ถามว่าคุณจะยอมรับได้รึเปล่า

sakkabuer #14 Posted 11 January 2019 - 11:56 PM

• Member
  • 328

View Postteysanook, on 11 January 2019 - 10:10 PM, said:

พูดถึงแค่ระบบของปืนอัตตาจรอยู่เนี่ยแหละครับ ไม่ต้องไปไกลถึงเนื้อหาทุกเนื้อหาหลัง 9.17 ครับ กลับมาก่อน เราก็กำลังคุยอยู่แค่นี้นะ

คือต้องเข้าใจก่อนนะว่ามันไม่ใช่การเนิร์ฟปืนอัตตาจร

มันคือการปรับระบบการทำความเสียหายของปืนอัตตาจร ซึ่งบางคนเขาไปเรียกว่าเป็นการเนิร์ฟ และในตอนนี้บางคนก็บอกว่าเป็นการบัฟไปด้วยซ้ำ เพราะเขาก็โดนระบบใหม่เล่นงานจนน่วมอยู่ดี

ผมถึงบอกว่ามันเรียกว่าเนิร์ฟไม่ได้ เพราะการที่คนบอกว่าเนิร์ฟน่ะคือเข้าใจไปเองนะ

มันต้องมาคุยกันว่าหลังระบบเปลี่ยนไปคือคุณไม่สามารถยอมรับระบบใหม่นี้ได้และอยากกลับไประบบเดิมรึเปล่า มันก็แค่นั้น เอาตรง ๆ เลยนะถ้าคุณชูมาเนี่ยว่า WR มันไม่เพิ่ม ใช่ มันดูมีเหตุผลอย่างน้อยสำหรับผมและคุณ และแม้แต่ทีมงาน แต่แล้วถ้าเขาไปดูสถิติปรากฏโดยรวมมันออกมาว่าไม่มีเปลี่ยนแปลงหรือหนำซ้ำโดยรวมแล้วกลับพบว่าดีขึ้น มันก็จะถูกตีตกไปทันที

ถามว่าคุณจะยอมรับได้รึเปล่า

ถามว่าอยากกลับไปเป็นระบบเดิมหรือเปล่า  ผมก็ต้องบอกว่าอยากกลับไประบบเดิมแน่นอนครับ  เพราะระบบเก่ามันทำดาเมจได้สะใจดี 

ถามว่ายอมรับระบบใหม่นี้ไหม  ก็พอยอมรับได้ครับ  เพราะตัวเกมก็ประกาศชัดว่าเพื่อปรับความสมดุลให้มีส่วนร่วมกับทีมมากขึ้น  นี่จะเป็นเหตุผลนี้หรือเปล่าที่วินเรทไม่ค่อยขยับเหมือนแต่ก่อน  แต่ผมก็เพิ่งรู้จากท่านว่าระบบใหม่ก็เล่นงานคนอื่นจนน่วมเหมือนกัน  ก็วินๆกันทั้งสองฝั่งละกันครับ

ที่ผมตั้งกระทู้มาก็เพียงแค่อยากจะบอกว่าหลัง 9.18 เป็นต้นมาวินเรทไม่ขึ้นเหมือนแต่ก่อน  ไม่ได้เรียกร้องให้มีการปรับอะไรครับ  เพราะมันเป็นไปไม่ได้ที่จะมาปรับตามใจแค่คนๆเดียวก็คือผม  แทบจะทุกวันผมก็เล่นตามปกติ  เติมพรีเมี่ยม  ซื้อทองบ้างเป็นบางโอกาสที่มีเงิน  ไม่ได้มีอคติกับเกมว่าต่อไปจะไม่ซื้อทองซื้อพรีเมี่ยมอีกแล้ว  ก็ต้องช่วยอุดหนุมเกมบ้างเอาแต่เล่นฟรีอย่างเดียวก็ไม่ไหวครับ

teysanook #15 Posted 12 January 2019 - 12:17 AM

Major

• 2,887
งั้นคืออันนี้กระทู้บ่นทั่วไปผมไม่จำเป็นต้องดำเนินการส่งอะไรไปใช่รึเปล่าครับ

sakkabuer #16 Posted 12 January 2019 - 12:18 AM

• Member
  • 328

View Postteysanook, on 11 January 2019 - 11:17 PM, said:

งั้นคืออันนี้กระทู้บ่นทั่วไปผมไม่จำเป็นต้องดำเนินการส่งอะไรไปใช่รึเปล่าครับ

ใช่ครับ  555 

ที่ผมเสนอให้ถอด AP ฯลฯ ก็เพียงแค่ความคิดส่วนตัวเฉยๆครับ  ในความเป็นจริงมันทำตามใจตัวเองไม่ได้  เกมเขาปรับมาดีแล้วเราก็ต้องเล่นให้เข้ากับทีมให้ได้

Edited by sakkabuer, 12 January 2019 - 12:24 AM.

sakkabuer #17 Posted 12 January 2019 - 12:21 AM

• Member
  • 328
ก็ต้องขอขอบคุณแอดมินที่คอยแนะนำและช่วยเหลือมาโดยตลอด  ทั้งหน้าไมค์  หลังไมค์  มากๆครับ  กระทู้บ่นทั่วไปก็ยังคอยตอบคอยชี้แนะตลอด

teysanook #18 Posted 12 January 2019 - 12:55 AM

Major

• 2,887

View Postsakkabuer, on 11 January 2019 - 11:18 PM, said:

ใช่ครับ  555 

ที่ผมเสนอให้ถอด AP ฯลฯ ก็เพียงแค่ความคิดส่วนตัวเฉยๆครับ  ในความเป็นจริงมันทำตามใจตัวเองไม่ได้  เกมเขาปรับมาดีแล้วเราก็ต้องเล่นให้เข้ากับทีมให้ได้

ทำตามใจได้นะ แต่ที่ผมถามไล่มาแบบนี้เรื่อย ๆ พอจะเข้าใจรึเปล่าครับว่าทำไม

มันคือการที่พอสมมติเราเอาแต่ใจแล้วเนี่ย เราจะยอมรับกับผลที่ตามมาได้รึเปล่า อย่างระบบมึนงงที่เป็นส่วนหนึ่งของระบบที่เป็นอยู่ปัจจุบันมันก็ผ่านมาหลากหลายความเห็นนะครับ

ส่วนใหญ่ก็บอกเลยว่าดีใจที่โดนเนิร์ฟล่ะ แล้วผลออกมาเป็นยังไง มันก็จะเป็นแบบที่เห็นว่าเขาไม่ยอมรับหรอกว่ามันเป็นส่วนหนึ่งของความคิดเห็นตัวเอง ดังนั้นมันจึงต้องให้ออกมาชัดเจนจริง ๆ ว่าคิดเห็นอย่างไรกันแน่

อย่างถ้าบอกว่ามีปัญหาที่โดนอัตตาจรยิงนัดเดียวตาย เอาเข้าจริง ๆ แล้วเขาสนใจไปที่การโดนนัดเดียวตาย หรือสนใจไปที่การโดนยิงถูกซึ่งถ้าเป็นอย่างหลังนั่นหมายความว่าเราควรจะปรับแก้ให้มีที่หลบมากขึ้น ให้มีความสามารถในการเอาตัวรอดหลังจากโดนยิงไปนัดนึงแล้วได้ดีมากขึ้น (ถ้าเขามีปัญหาโดนยิงซ้ำหรือโดนยิงโดยหลายคันในเวลาเดียวกัน) ไม่ใช่แค่การแก้ให้รถส่วนใหญ่โดนยิงนัดเดียวไม่ตายมาเฉย ๆ

มันก็จะประมาณนี้ครับ

sakkabuer #19 Posted 12 January 2019 - 01:13 AM

• Member
  • 328

View Postteysanook, on 11 January 2019 - 11:55 PM, said:

ทำตามใจได้นะ แต่ที่ผมถามไล่มาแบบนี้เรื่อย ๆ พอจะเข้าใจรึเปล่าครับว่าทำไม

มันคือการที่พอสมมติเราเอาแต่ใจแล้วเนี่ย เราจะยอมรับกับผลที่ตามมาได้รึเปล่า อย่างระบบมึนงงที่เป็นส่วนหนึ่งของระบบที่เป็นอยู่ปัจจุบันมันก็ผ่านมาหลากหลายความเห็นนะครับ

ส่วนใหญ่ก็บอกเลยว่าดีใจที่โดนเนิร์ฟล่ะ แล้วผลออกมาเป็นยังไง มันก็จะเป็นแบบที่เห็นว่าเขาไม่ยอมรับหรอกว่ามันเป็นส่วนหนึ่งของความคิดเห็นตัวเอง ดังนั้นมันจึงต้องให้ออกมาชัดเจนจริง ๆ ว่าคิดเห็นอย่างไรกันแน่

อย่างถ้าบอกว่ามีปัญหาที่โดนอัตตาจรยิงนัดเดียวตาย เอาเข้าจริง ๆ แล้วเขาสนใจไปที่การโดนนัดเดียวตาย หรือสนใจไปที่การโดนยิงถูกซึ่งถ้าเป็นอย่างหลังนั่นหมายความว่าเราควรจะปรับแก้ให้มีที่หลบมากขึ้น ให้มีความสามารถในการเอาตัวรอดหลังจากโดนยิงไปนัดนึงแล้วได้ดีมากขึ้น (ถ้าเขามีปัญหาโดนยิงซ้ำหรือโดนยิงโดยหลายคันในเวลาเดียวกัน) ไม่ใช่แค่การแก้ให้รถส่วนใหญ่โดนยิงนัดเดียวไม่ตายมาเฉย ๆ

มันก็จะประมาณนี้ครับ

ครับผม  เข้าใจแล้ว  ขอบคุณมากครับ 

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users