Jump to content

เกี่ยวกับการซื้อรถพรีเมี่ยมบนเว็บ

• Please log in to reply
5 replies to this topic

TurkMaster #1 Posted 08 October 2019 - 11:22 PM

Corporal

• Member
  • 13473 battles
  • 73
  • [S_O_A] S_O_A
พอดีมีคำถามน่ะครับ ว่าต้องใช้พวกบัตรมาสเตอร์การ์ดอะไรนั่นเท่านั้นใช่มั้ยครับ? แล้วถ้าเป็นบัตรเสมือนอย่างWeCardของTrue Wallet สามารถใช้ได้รีป่าวครับ?

teysanook #2 Posted 08 October 2019 - 11:57 PM

Major

• Senior Moderator
  • 32049 battles
  • 3,155
  • [T1RKX] T1RKX

View PostTurkMaster, on 08 October 2019 - 10:22 PM, said:

พอดีมีคำถามน่ะครับ ว่าต้องใช้พวกบัตรมาสเตอร์การ์ดอะไรนั่นเท่านั้นใช่มั้ยครับ? แล้วถ้าเป็นบัตรเสมือนอย่างWeCardของTrue Wallet สามารถใช้ได้รีป่าวครับ?

ช่องทางชำระเงินในตอนนี้จะมี

• บัตรเครดิต-บัตรเดบิต ออกโดยผู้ให้บริการทางการเงินเช่น VISA, MasterCard, UnionPay และอื่น ๆ
  • PayPal
  • RazerGold
  • AmericanExpress

ดังนั้นนอกเหนือจากบัตรเครดิต-บัตรเดบิตของมาสเตอร์การ์ดแล้วก็จะมีช่องทางตามที่ผมได้พูดถึงไปข้างต้นครับ

ส่วนบัตร WeCard ของ TrueMoney นั้นเป็น Prepaid Debit Card ก็จะอยู่ในขอบข่ายของข้อแรกคือเป็นบัตรเดบิตที่ออกโดยผู้ให้บริการอย่าง MasterCard ผ่านธนาคารธนชาติ ซึ่งสามารถใช้จ่ายผ่านช่องทางดังกล่าวได้ตามปกติครับ

อย่างไรก็ตามสำหรับ WeCard นั้นจะมีค่าธรรมเนียมเมื่อทำธุรกรรมหรือซื้อสินค้าจากร้านค้าต่างประเทศจากจำนวนยอดธุรกรรม 3.5 % ซึ่งเป็นจำนวนเงินในบัญชี True Wallet ที่คุณจะต้องเตรียมเอาไว้ด้วยครับ

ทั้งนี้หากคุณมีปัญหาเกี่ยวกับการชำระเงินสามารถติดต่อทีมงานเพื่อรับคำแนะนำหรือแจ้งปัญหาได้เลยนะครับ

ประสบปัญหาเกี่ยวกับตัวเกม หรือต้องการติดต่อกับทางทีมงานอย่างนั้นหรือ ภาษาไทยก็มีให้บริการนะ เข้าไปดูได้ที่ ช่องทางติดต่อทีมงานเมื่อพบปัญหาผ่านทางศูนย์บริการลูกค้าและ Discord ทางการ

หากมีปัญหาการเชื่อมต่อ ไม่ว่าจะถูกตัดออกจากเซิร์ฟเวอร์ แล็ก หรือกระตุก ขอให้ดูที่ ประสบปัญหาการเชื่อมต่ออยู่หรือ มาอ่านกระทู้นี้ก่อน

กำหนดเวลาปิดดูแลบำรุงประจำสัปดาห์ของ World of Tanks ภูมิภาคเอเชีย ดูได้ที่ กำหนดเวลาการปิดบำรุงดูแลเซิร์ฟเวอร์ประจำสัปดาห์

เข้าร่วมพูดคุยกับทีมงานหรือผู้เล่นไทยได้ที่ Discord ทางการของ World of Tanks APAC ช่อง 'ภาษาไทย' หรือได้ที่่ช่องสนทนาภายในตัวเกม WoTTH

หากพบการกระทำผิดกฎเกม อย่าลังเลที่จะส่งแจ้งมาได้ทางข้อความส่วนตัว (Private Message)

ทีมงานผู้ดูแลกระดานสนทนาภาษาไทย

teysanook - Senior moderator

_Shimada_Arisu_ - Moderator

Causider - Moderator

Yoriya - Moderator

อย่าลังเลที่จะติดต่อพวกเขาหากคุณกำลังประสบกับปัญหา หรือต้องการความช่วยเหลือในด้านใดก็ตาม :honoring:

TurkMaster #3 Posted 09 October 2019 - 07:34 AM

Corporal

• Member
  • 73
ตอนนี้ติดปัญหา ไม่สามารถซื้อรถได้อยู่น่ะครับ แต่ไม่แน่ใจว่าเพราะ เงินผมไม่พอรึป่าว คือ เซต TL-1 LPC ราคา1,332.47บ. แต่ทรูวอลเลตผมมีเงินอยู่ 1,378.11บ. ถ้าเป็นตามที่กล่าวมาว่ามีค่าธรรมเนียม 3.5 % แปลว่าเงินในวอลเลตผมอาจจะยังไม่พอสินะครับ? ลองกดเครื่องคิดเลขดูแล้ว...ยอดเงินมันอยู่ที่  1,379บ. 
แล้วมันสามารถใช้ซ์้อได้เลยถ้ายอดเงินถึง หรือต้องทำอะไรก่อนรึป่าวครับ?

teysanook #4 Posted 09 October 2019 - 09:17 AM

Major

• 3,155

View PostTurkMaster, on 09 October 2019 - 06:34 AM, said:

ตอนนี้ติดปัญหา ไม่สามารถซื้อรถได้อยู่น่ะครับ แต่ไม่แน่ใจว่าเพราะ เงินผมไม่พอรึป่าว คือ เซต TL-1 LPC ราคา1,332.47บ. แต่ทรูวอลเลตผมมีเงินอยู่ 1,378.11บ. ถ้าเป็นตามที่กล่าวมาว่ามีค่าธรรมเนียม 3.5 % แปลว่าเงินในวอลเลตผมอาจจะยังไม่พอสินะครับ? ลองกดเครื่องคิดเลขดูแล้ว...ยอดเงินมันอยู่ที่  1,379บ. 
แล้วมันสามารถใช้ซ์้อได้เลยถ้ายอดเงินถึง หรือต้องทำอะไรก่อนรึป่าวครับ?

ควรเตรียมไว้ 1379.11 บาทครับ

โดยปกติแล้วไม่ต้องทำอะไรก่อนครับ สามารถใช้งานได้เลย

ประสบปัญหาเกี่ยวกับตัวเกม หรือต้องการติดต่อกับทางทีมงานอย่างนั้นหรือ ภาษาไทยก็มีให้บริการนะ เข้าไปดูได้ที่ ช่องทางติดต่อทีมงานเมื่อพบปัญหาผ่านทางศูนย์บริการลูกค้าและ Discord ทางการ

หากมีปัญหาการเชื่อมต่อ ไม่ว่าจะถูกตัดออกจากเซิร์ฟเวอร์ แล็ก หรือกระตุก ขอให้ดูที่ ประสบปัญหาการเชื่อมต่ออยู่หรือ มาอ่านกระทู้นี้ก่อน

กำหนดเวลาปิดดูแลบำรุงประจำสัปดาห์ของ World of Tanks ภูมิภาคเอเชีย ดูได้ที่ กำหนดเวลาการปิดบำรุงดูแลเซิร์ฟเวอร์ประจำสัปดาห์

เข้าร่วมพูดคุยกับทีมงานหรือผู้เล่นไทยได้ที่ Discord ทางการของ World of Tanks APAC ช่อง 'ภาษาไทย' หรือได้ที่่ช่องสนทนาภายในตัวเกม WoTTH

หากพบการกระทำผิดกฎเกม อย่าลังเลที่จะส่งแจ้งมาได้ทางข้อความส่วนตัว (Private Message)

ทีมงานผู้ดูแลกระดานสนทนาภาษาไทย

อย่าลังเลที่จะติดต่อพวกเขาหากคุณกำลังประสบกับปัญหา หรือต้องการความช่วยเหลือในด้านใดก็ตาม :honoring:

TurkMaster #5 Posted 09 October 2019 - 10:37 PM

Corporal

• Member
  • 73
อ่อครับ ขอบคุณมากครับ

teysanook #6 Posted 09 October 2019 - 11:32 PM

Major

• 3,155

View PostTurkMaster, on 09 October 2019 - 09:37 PM, said:

อ่อครับ ขอบคุณมากครับ

:great:

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users