Jump to content

ต้องการเปลี่ยนหมายเลขโทรศัพท์(รบกวนทีมงาน,ผู้รู้มาตอบทีครับ)

• Please log in to reply
1 reply to this topic

BallHappy #1 Posted 14 January 2020 - 03:10 PM

Sergeant

• Beta-Tester
  • 16252 battles
  • 167
  • [GS] GS
ตาม topic เลยครับ พอดีกลับมาเล่นใหม่ในรอบ 5 ปี เบอร์โทรที่ใช้ก็เปลี่ยนใหม่แล้ว ทีนี้อยากเปลี่ยนข้อมูลเบอร์โทรศัพท์ กรณีจะเปลี่ยนรหัสเกมส์มันส่ง ข้อความไปเบอร์เดิม งานเข้าเลยทีนี้ ต้องทำยังไงบ้างครับรบกวนทีมงานมาตอบหรือผู้รู้มาช่วยด้วยครับ

teysanook #2 Posted 14 January 2020 - 04:19 PM

Major

• Senior Moderator
  • 32548 battles
  • 3,193
  • [T1RKX] T1RKX

View PostBallHappy, on 14 January 2020 - 02:10 PM, said:

ตาม topic เลยครับ พอดีกลับมาเล่นใหม่ในรอบ 5 ปี เบอร์โทรที่ใช้ก็เปลี่ยนใหม่แล้ว ทีนี้อยากเปลี่ยนข้อมูลเบอร์โทรศัพท์ กรณีจะเปลี่ยนรหัสเกมส์มันส่ง ข้อความไปเบอร์เดิม งานเข้าเลยทีนี้ ต้องทำยังไงบ้างครับรบกวนทีมงานมาตอบหรือผู้รู้มาช่วยด้วยครับ

สวัสดีครับ คุณ BallHappy

ขอบคุณที่ติดต่อทางเราผ่านระบบกระดานสนทนาครับ

เบื้องต้นขอสอบถามว่าบัญชีที่คุณมีปัญหาต้องการเปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์สำหรับยืนยันตัวตนคือบัญชีเดียวกันกับที่ใช้ตั้งกระทู้นี้และยังสามารถเข้าถึงบัญชีได้ตามปกติอยู่ รวมไปถึงอีเมลที่ผูกติดกับบัญชีนี้ใช่หรือไม่ครับ

เนื่องจากปัญหาเกี่ยวกับบัญชีเกมนั้นจะต้องดำเนินการผ่านระบบคำร้องเพื่อความปลอดภัยของบัญชีเกมและในการยื่นปลดหมายเลขโทรศัพท์ที่ผูกติดเป็นมาตรการรักษาความปลอดภัยนั้นอาจจะต้องยืนยันความเป็นเจ้าของ

ซึ่งกระบวนการทั้งหมดจะสามารถทำได้ผ่านลิงก์ดังต่อไปนี้: https://asia.wargaming.net/support/th/products/wot/help/28481/28482/28486/

สำหรับตัวเรื่องการดำเนินการต่อเบอร์โทรศัพท์ขอให้เลือกรูปแบบดำเนินการให้ตรงกับสภาพการณ์ที่คุณเจออยู่นะครับ

หลังจากส่งคำร้อง คุณสามารถส่งหมายเลขคำร้องมาให้กับผมทางระบบข้อความส่วนตัว (Private message) เพื่อที่ผมจะได้ติดตามเรื่องให้ได้ครับ

มองหารหัสเชิญชวนอยู่หรือกรอกรหัสนี้ไปสิ TANKSANOOK สมัครบัญชีใหม่ได้ที่ https://asia.wargaming.net/registration/th/ อย่าลืมกด "มีรหัสเชิญ?" เพื่อใส่รหัสด้วยนะ

ประสบปัญหาเกี่ยวกับตัวเกม หรือต้องการติดต่อกับทางทีมงานอย่างนั้นหรือ ภาษาไทยก็มีให้บริการนะ เข้าไปดูได้ที่ ช่องทางติดต่อทีมงานเมื่อพบปัญหาผ่านทางศูนย์บริการลูกค้าและ Discord ทางการ

หากมีปัญหาการเชื่อมต่อ ไม่ว่าจะถูกตัดออกจากเซิร์ฟเวอร์ แล็ก หรือกระตุก ขอให้ดูที่ ประสบปัญหาการเชื่อมต่ออยู่หรือ มาอ่านกระทู้นี้ก่อน

กำหนดเวลาปิดดูแลบำรุงประจำสัปดาห์ของ World of Tanks ภูมิภาคเอเชีย ดูได้ที่ กำหนดเวลาการปิดบำรุงดูแลเซิร์ฟเวอร์ประจำสัปดาห์

เข้าร่วมพูดคุยกับทีมงานหรือผู้เล่นไทยได้ที่ Discord ทางการของ World of Tanks APAC ช่อง 'ภาษาไทย' หรือได้ที่่ช่องสนทนาภายในตัวเกม WoTTH

หากพบการกระทำผิดกฎเกม อย่าลังเลที่จะส่งแจ้งมาได้ทางข้อความส่วนตัว (Private Message)

ทีมงานผู้ดูแลกระดานสนทนาภาษาไทย

teysanook - Senior moderator

_Shimada_Arisu_ - Moderator

Causider - Moderator

Yoriya - Moderator

อย่าลังเลที่จะติดต่อพวกเขาหากคุณกำลังประสบกับปัญหา หรือต้องการความช่วยเหลือในด้านใดก็ตาม :honoring:

1 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users